ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีป้องกันผู้อื่นมายุ่งกับรถ  (อ่าน 5186 ครั้ง)

ออฟไลน์ Idd

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
วิธีป้องกันผู้อื่นมายุ่งกับรถ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 12:50:15 AM »
อยากสอบถามหน่อยครับ มีเพื่อนๆหรือพี่ๆท่านใดที่ขับ Monster ไปทำงานแล้วต้องไปในที่จอดรถมอร์เตอร์ไซด์บ้างครับ คือยังกังวลว่าถ้าไปจอดในซองแคบๆแล้วรถจะเป็นรอยหรือเปล่าครับ เมื่อวานนี้เห็นกับตาครับมีคนไปคร่อม ER6 ประมาณว่าไปถ่ายรูปทั้งๆที่ไม่ใช่รถของตัวเอง มีวิธีป้องกันอย่างไรครับ หรือถ้าติดสัญญาณกันขโมยแตะเป็นร้อง คนอื่นๆจะรำคาญรึเปล่า มีเพื่อนๆพี่ๆท่านใดมี ปสก. ขอช่วยแชร์เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ (แบบว่าไม่กลัวหายเพราะมี รปภ แต่กลัวรถเป็นรอยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 09:11:38 PM โดย Sawatdina »

Ducati Bikers Thailand

วิธีป้องกันผู้อื่นมายุ่งกับรถ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 12:50:15 AM »
//

ออฟไลน์ hongtae

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: วิธีป้องกันผู้อื่นมายุ่งกับรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 01:29:43 AM »
แนะนำล็อคดิสก์เบรคของ xena ครับ รถขยับนิดเดียว ร้อนลั่นทุ่งครับ ในเว็บมอนสเตอร์มีตัวแทนขายหลายท่านครับ

ข้อเสีย - ไม่กันน้ำครับ ถ้าจอดในร่มก็ไม่มีปัญหาครับ
Direction is more important than speed

ออฟไลน์ treaksung

Re: วิธีป้องกันผู้อื่นมายุ่งกับรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:41:21 AM »
ถ้าเป็นที่ทำงาน แล้วต้องไปจอดเป็นประจำ แน่ะนำผ้าคลุมรถครับ ช่วยได้แย่ะ กันได้ทั้งคนอื่นขึ้นคล่อม แล้วยังป้องกัน รถคันอื่นมาจอดใกล้

ด้วยครับ เพราะเวลาคลุมผ้า รถเราจะใหญ่ขึ้นอีก คันอื่นก็จะจอดห่างๆ ออกไปอีกหน่อย ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ Idd

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 05:45:16 PM »
ขอบคุณครับ mon42

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 07:54:46 AM »
อยากสอบถามหน่อยครับ มีเพื่อนๆหรือพี่ๆท่านใดที่ขับ Mคบonster ไปทำงานแล้วต้องไปในที่จอดรถมอร์เตอร์ไซด์บ้างครับ คือยังกังวลว่าถ้าไปจอดในซองแคบๆแล้วรถจะเป็นรอยหรือเปล่าครับ เมื่อวานนี้เห็รกับตาครับมีคนไปคร่อม ER6 ประมาณว่าไปถ่ายรูปทั้งๆที่ไม่ใช่รถของตัวเอง มีวิธีป้องกันอย่างไรครับ หรือถ้าติดสัญญาณกันขโมยแตะเป็นร้อง คนอื่นๆจะรำคาญรึเปล่า มีเพื่อนๆพี่ๆท่านใดมี ปสก. ขอช่วยแชร์เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ (แบบว่าไม่กลัวหายเพราะมี รปภ แต่กลัวรถเป็นรอยครับ) mon36

คนบ้านเรายังขาดจิตสำนึกเรื่องนี้ครับ...ดูแลยาก..แก้ปัญหายาก..รุนแรงไปหรือเด่วราก็ไม่ได้อยู่เฝ้ารถ...พวกก็มาลอบกัดอีก..ถ้ายู่ใกล้ รปภ.ก็คงมีแต่การผูกมิตรกับพี่ รปภ.แหละครับว่าช่วยดูรถผมหน่อย....เราช่วยเหลือดูแลเค้ายังไงก็ว่ากันไป..ผมเคยโดนมาหมดครับ..ล็อคดิสซีน่า..ร้องบ้างไม่ร้องบ้าง(ไม่ได้ดิสเครดิตสินค้านะ)บทควรจะร้องก็ไม่ร้องบางที่ล็อคแล้วเดินหันหลังมาแป๊บเด่ว...จู่ๆก็ร้อง...เอาผ้าคลุม..ก็ต้องรอเครื่องเย็นก่อน..งานการไม่ได้เป็นอันทำพอดี...ผมโดนกระทั่งถอดเอาผ้าคลุมผมออก..แล้วก็มานั่งคร่อมผลัดกันถ่ายรูปอวดเพื่อเลยทีเดียว..ดีนะไม่เจอตัว....เคยไปปาลิโอเขาใหญ่..จอดหน้าปาลิโอที่เป็รทางเนินๆ..เขียนป้ายบอกไว้ว่าถ่ายรูปด้วยได้นะครับแต่กรุณาอย่าคร่อม..รถจอดทางชันไม่มั่นคง..เด่วล้ม...ภาษเดียวกันแท้ๆมันยังมึนๆมานั่งมาคร่อมเลยครับ...ต้องทำใจครับรถเรามันสวย..แถมอยู่กลางๆ..ไม่แพงมาก..ไม่ถูกเกิน..ผมว่าถ้าผมเปลี่ยนเป็น SF หรือ Panigale S คงไม่มีใครกล้าคร่อมแน่ๆ mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ Nik1133

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 12:32:21 PM »
ถ้าเป็นที่ทำงาน แล้วต้องไปจอดเป็นประจำ แน่ะนำผ้าคลุมรถครับ ช่วยได้แย่ะ กันได้ทั้งคนอื่นขึ้นคล่อม แล้วยังป้องกัน รถคันอื่นมาจอดใกล้

ด้วยครับ เพราะเวลาคลุมผ้า รถเราจะใหญ่ขึ้นอีก คันอื่นก็จะจอดห่างๆ ออกไปอีกหน่อย ช่วยได้ครับ
เห็นด้วย mon48

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 01:51:51 PM »
 abc6 ซื้อขนม กระทิงแดง ฝาก รปภ.คับ .. แล้วให้เค้าช่วยดูรถให้ บอกไปเลย อย่าให้ใครคล่อมครับ abc34
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 06:37:47 AM »
คล่อมทำใจแล้วล่ะ แต่บางคนจะขอลองขี่อ่ะดิ  abc5
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ hans795

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 10:00:54 AM »
แนะนำให้ ขอที่จอดพิเศษเลยครับ

- ตีซี้ รปภ. เดินเข้าไปคุย ถามไถ่ สารทุกข์สุกดิบ
- เริ่มเนียน รถเข้าซองจอดไม่ได้
- ค่อยๆตีเนียนคุยว่าจอดจุดอื่น ที่ใกล้ๆพี่ได้ไหม
- ดูแลกันไป ไม่งั้นก้อจ้างเลยครับ
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง