ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรืองไฟแนนซ์ ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ......  (อ่าน 1788 ครั้ง)

ออฟไลน์ dor_ka_dear

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมได้ไปจอง 796 ไวัตั้งแต่วันที่ 15/12/13 เซลส์ ระบุไฟแนนซ์ เป็นของกรุงศรี โดยแจ้งว่าจะให้ทางไฟแนนซ์ ที่รับผิดชอบในเขตพื้นที่ ที่ผมอยู่ (ฉะเชิงเทรา) ติดต่อกลับ แต่จนถึงวันนี้ก้อยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเลยครับ  อยากทราบท่านๆรอกันนานแบบนี้รึป่าว แล้วเคสแบบนี้ถือว่าผิดปกติรึเปล่า แล้วจะทำให้ได้รับช้ากว่าเดิมรึเปล่า

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ผมได้ไปจอง 796 ไวัตั้งแต่วันที่ 15/12/13 เซลส์ ระบุไฟแนนซ์ เป็นของกรุงศรี โดยแจ้งว่าจะให้ทางไฟแนนซ์ ที่รับผิดชอบในเขตพื้นที่ ที่ผมอยู่ (ฉะเชิงเทรา) ติดต่อกลับ แต่จนถึงวันนี้ก้อยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเลยครับ  อยากทราบท่านๆรอกันนานแบบนี้รึป่าว แล้วเคสแบบนี้ถือว่าผิดปกติรึเปล่า แล้วจะทำให้ได้รับช้ากว่าเดิมรึเปล่า

ผมจองรถเซลส์ก็บอกแบบนี้ล่ะครับ รอ 2 วัน แนะนำให้โทรตามครับ ผมก็โทรไปตามที่เซลส์ครับ ระหว่างรอก็เตรียมเอกสารไปด้วยเลย พอไฟแนนซ์โทรมาก็บอกเลยว่าเอกสารพร้อมแล้ว มารับได้เลย รออีก 2 วัน ไฟแนนซ์มารับเอกสาร หลังจากไฟแนนซ์รับเอกสารเราไปก็ 3 วันรู้ผลครับ หลังจากรู้ผลไฟแนนซ์ก็จะส่งเอกสารไปที่เซลส์ ถึงจะทำเรื่องเบิกรถเพื่อส่งมอบให้เราครับ

ออฟไลน์ secreat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ของผมใช้กสิกร เจอปัญหาคล้ายกันครับ แนะนำให้โทรเข้าศูนย์ใหญ่ของไฟแนนซ์ เค้าจะประสานงานให้กับหน่วยงานในพื้นที่ให้ครับ