ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยครับ ซื้อหมวกมือสอง ไม่ได้เห็น ไม่ได้เลือก อย่าซื้อ ระวังจะเป็นเหมือนผม  (อ่าน 19335 ครั้ง)

ออฟไลน์ gonote_sk

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
บอกตามตรง สภาพนี้ 70% ยังเยอะไปเลยครับ abc35

ความเหม็นด้านในไม่อยากจะคิด เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ เอาชื่อร้าน มาประจานเลยครับ  mon49

ไม่มีความรับผิดชอบ คนในเว็บจะได้ไม่ไปซื้อครับ  เลว

ออฟไลน์ naughtynatt

• Ducati Owner

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
โอ้โห สภาพนี้หมื่นเจ็ด  mon8 mon8 ผมว่าน่าเกลียดไปอ่ะคับ ผมว่านะพ่อค้าคืนเงินเค้าเหอะ สภาพนี้ มันต่างจากสองรูปแรกมากเลย ขอโทดคนซื้อนะไม่ได้ซ้ำเติมแต่ ห้าพันผมยังคิดหนักเลย ว่าจะซื้อมั้ย สภาพไม่น่าเชื่อว่าจะขายราคาหมื่นเจ็ด    mon36 mon36 ยังไงก็สู้ๆๆนะคับขอให้ได้เงินคืน  mon57

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Moto GP point: +1/-2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 12:10:58 PM โดย Basry Hayden In DKC »

ออฟไลน์ oatzz

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย
  • Moto GP point: +1/-0
อันนี้ผมพูดเป็นกลางนะครับ ผมว่านะครับ การที่เราจะพูดถึงใครบางคนนะครับ ควรให้เกียรติซึ่งกันและกันนะครับผม ไม่ควรมาบอกว่า เอาชื่อมาเลย มาประจาน นั่นนี่ กลับกันครับ ควรจะพูดว่า บอกชื่อไปเลย คนจะได้รู้ความจริง ว่า เค้าขายของไม่ดีมาหมดเลยหรือเปล่า หรือว่ามันเป็น 1 ใน 10, 1 ใน 100 ที่เกิดความผิดพลาดกันมาแบบนี้....

ตามที่ผมคิดนะครับ มันได้ 2 กรณี...เป็นไปได้ว่า......
1. หมวกที่เค้าสั่งเข้ามาจากญี่ปุ่น พ่อค้าก็เห็นแค่รูปเหมือนกัน ก็เห็นว่าเออ สวย ซึ่งทางญี่ปุ่น อาจจะไม่ได้ถ่ายตำหนิเหมือนแบบที่คุณนัทเจอมากับตัว.. แล้วในกรณีนี้ ทางพ่อค้าก็ไม่ได้แกะห่อออกตอนได้รับของ เพื่อดูสภาพตามจริง( อันนี้อาจเป็นความผิดพลาดของพ่อค้า หรือเป็นนิสัยการทำงานมาแต่แรก ว่าไม่อยากแกะห่อออก อยากให้คนซื้อได้ของแบบเดิมๆไปเลย) อาจจะเป็นการหลุด QC มาจากทางญี่ปุ่น ก็น่าคิด....

2. พ่อค้าได้รับของ แกะห่อออก เห็นสภาพไม่สวย แต่ก็ยังจะขายราคาเดิม แทนที่จะแจ้งกับทางผู้ซื้อว่า มีตำหนินั่นนี่ ลงรูปใหม่ ลดราคา ถามคนจอง ว่าจะยังเอามั๊ย.....ซึ่งอันนี้ผมก็คิดว่าไม่น่าจะใช่ เพราะก็เห็นคนซื้อไปมากมาย ก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไร ทุกคน Happy หมด ได้ข้องสวย ดี ถูก ( ซึ่งโลกความจริง ของดี สวย ถูก ไม่มีในโลก จริงมั๊ยครับ)...

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่าข้อไหนความเป็นไปได้มากกว่า ลองดูกันนะครับ

ส่วนมันมาในรูปนี้แล้ว ผมว่าถ้าจะให้รับผิดชอบโดยการคืนเงินหมดเลยเท่าราคาหมวกเลย น่าจะยากครับ.. แต่ทางพ่อค้า น่าจะแสดงความรับผิดชอบบางอย่าง เช่น คืนเงินให้คุณนัท แต่ในราคาที่ไม่เต็มจำนวน หรือ .... คถามทางคุณนัทว่า อยากจะให้รับผิดชอบเป็นอะไรอย่างอื่นแทนจากการรับคืนหมวกแล้วคืนเงินเต็มจำนวน อะไรประมาณนี้ครับ . ( พ่อค้าครับ ควรจะเข้ามาแสดงความเห็นอะไรแบบที่ผมเสนอไปนะครับ)

ผมอาจพูดได้ เพราะผมไม่เคยซื้อหมวกกับพ่อค้าเค้า ถูกครับ ไม่เคยซื้อ แต่ผมเคยเคยซื้อเสื้อ การ์ด alpinestar การ์ดครบทุกจุด ในราคา 2500 บาท สวยมากครับ แต่ผมก็มีโครงการซื้อของชิ้นต่อไป ฮ่าๆ น่าจะได้ของดีนะผมคิดว่า...

ผมเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ .... แต่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ถ้าพ่อค้าเค้าเข้ามาแสดงความรับผิดชอบแล้ว ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เลิกถามนะครับ ว่า ทำไมถึงเพิ่งออกมาแสดงตัวตอนนี้ ตอนที่กระทูเริ่มดังแล้ว หยุดเถอะครับ ให้ทางลูกค้ากับพ่อค้าคุยกันเองจะดีกว่า พวกเราดูเงียบๆ แล้วค่อยรอทางคุณนัทออกมาบอกความคืบหน้าเองจะดีกว่า ...

ส่วนการพูดการจาของพ่อค้าเนี่ย ผมยอมรับครับ ว่าพูดจาขวานผ่าซาก ซึ่งผมเห็นด้วยอย่างยิ่งๆ  abc23 แต่ก็นั่นแหละ ไม่รู้จะยังไง แต่คนก็ยังซื้อของเค้าเยอะเหมือนเดิม เพราะอะไรอันนี้ผมก็ไม่ทราบได้....

พิมเยอะเกินไปละ ฮ่าๆ ขอบคุณครับบ โอ๊ต คนอ่าวไทย.....

ออฟไลน์ เปี๊ยกปากคาด

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผม ว่า ถ้า ลูกค้าไม่พอใจ สินค้า คืน ของ คืน เงินก็คงจบนะคับ

ความคิดผมนะ

ออฟไลน์ Tee-lek.th

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
นอกจากพูดจาหมาไม่แดกแล้ว ยังไม่มีความรับผิดชอบอีก  (เคยโทรไปแล้วพูดจาแย่มาก)

ราคาก็ไม่ได้ถูก..ของไม่ดีจริงตามที่บอก...แถมปัดความรับผิดชอบอีก.....ห่วยยยย

(โชคดีของผมที่ไม่ได้ซื้อของคนแบบนี้)

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
Re:
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 01:31:29 PM »
เห็นสภาพหมวกแล้วปวดตับเลยยยย mon6 mon6

ออฟไลน์ GDB

• *
เคสแรก เค้าเอาถุงมือ มาประมูล ผมประมูลได้
ได้รับของ เเกะดู หนังเเห้ง กรอบ  เเข็งและลอกเป็นขุยๆ พอลองใส่ การ์ดหลังมือแตกเลย เลยส่งรุป และโทรไปบอก

เค้าบอกว่า ซื้อผิดไซด์ ให้ใส่ใหญ่กว่าเดิมเบอร์นึง ยัดไปทำให้การ์ดหลังมือแตก ถ้าล้มจริงๆ มันจะกันอะไรได้แค่ลองใส่เเตกแล้ว
ส่วนหนังที่กรอบเเห้ง ใช้ไปมันจะนิ่มเอง
ทีแรกยังไม่ยอมคืนเงิน อ้างว่า เค้าไม่ได้เช็คของ เป็นเหมือนนายหน้าขาย โกดังเป็นคนส่ง ส่งมาหลายคู่ไม่มีปัญหา

สุดท้ายอาจเป็นที่เงินน้อยนิด เค้าเลยให้คืน

ออฟไลน์ TeRnGKunG

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-1
  • Little Monster
 mon6 mon6 mon6 mon6 mon6 mon6 mon6
เอาใจช่วยครับ ลองคุยกันอีกที
เสียดายเงิน
Line ID : terngstreet

ออฟไลน์ GDB

• *
อันนี้ผมพูดเป็นกลางนะครับ ผมว่านะครับ การที่เราจะพูดถึงใครบางคนนะครับ ควรให้เกียรติซึ่งกันและกันนะครับผม ไม่ควรมาบอกว่า เอาชื่อมาเลย มาประจาน นั่นนี่ กลับกันครับ ควรจะพูดว่า บอกชื่อไปเลย คนจะได้รู้ความจริง ว่า เค้าขายของไม่ดีมาหมดเลยหรือเปล่า หรือว่ามันเป็น 1 ใน 10, 1 ใน 100 ที่เกิดความผิดพลาดกันมาแบบนี้....

ตามที่ผมคิดนะครับ มันได้ 2 กรณี...เป็นไปได้ว่า......
1. หมวกที่เค้าสั่งเข้ามาจากญี่ปุ่น พ่อค้าก็เห็นแค่รูปเหมือนกัน ก็เห็นว่าเออ สวย ซึ่งทางญี่ปุ่น อาจจะไม่ได้ถ่ายตำหนิเหมือนแบบที่คุณนัทเจอมากับตัว.. แล้วในกรณีนี้ ทางพ่อค้าก็ไม่ได้แกะห่อออกตอนได้รับของ เพื่อดูสภาพตามจริง( อันนี้อาจเป็นความผิดพลาดของพ่อค้า หรือเป็นนิสัยการทำงานมาแต่แรก ว่าไม่อยากแกะห่อออก อยากให้คนซื้อได้ของแบบเดิมๆไปเลย) อาจจะเป็นการหลุด QC มาจากทางญี่ปุ่น ก็น่าคิด....

2. พ่อค้าได้รับของ แกะห่อออก เห็นสภาพไม่สวย แต่ก็ยังจะขายราคาเดิม แทนที่จะแจ้งกับทางผู้ซื้อว่า มีตำหนินั่นนี่ ลงรูปใหม่ ลดราคา ถามคนจอง ว่าจะยังเอามั๊ย.....ซึ่งอันนี้ผมก็คิดว่าไม่น่าจะใช่ เพราะก็เห็นคนซื้อไปมากมาย ก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไร ทุกคน Happy หมด ได้ข้องสวย ดี ถูก ( ซึ่งโลกความจริง ของดี สวย ถูก ไม่มีในโลก จริงมั๊ยครับ)...

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่าข้อไหนความเป็นไปได้มากกว่า ลองดูกันนะครับ

ส่วนมันมาในรูปนี้แล้ว ผมว่าถ้าจะให้รับผิดชอบโดยการคืนเงินหมดเลยเท่าราคาหมวกเลย น่าจะยากครับ.. แต่ทางพ่อค้า น่าจะแสดงความรับผิดชอบบางอย่าง เช่น คืนเงินให้คุณนัท แต่ในราคาที่ไม่เต็มจำนวน หรือ .... คถามทางคุณนัทว่า อยากจะให้รับผิดชอบเป็นอะไรอย่างอื่นแทนจากการรับคืนหมวกแล้วคืนเงินเต็มจำนวน อะไรประมาณนี้ครับ . ( พ่อค้าครับ ควรจะเข้ามาแสดงความเห็นอะไรแบบที่ผมเสนอไปนะครับ)

ผมอาจพูดได้ เพราะผมไม่เคยซื้อหมวกกับพ่อค้าเค้า ถูกครับ ไม่เคยซื้อ แต่ผมเคยเคยซื้อเสื้อ การ์ด alpinestar การ์ดครบทุกจุด ในราคา 2500 บาท สวยมากครับ แต่ผมก็มีโครงการซื้อของชิ้นต่อไป ฮ่าๆ น่าจะได้ของดีนะผมคิดว่า...

ผมเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ .... แต่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ถ้าพ่อค้าเค้าเข้ามาแสดงความรับผิดชอบแล้ว ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เลิกถามนะครับ ว่า ทำไมถึงเพิ่งออกมาแสดงตัวตอนนี้ ตอนที่กระทูเริ่มดังแล้ว หยุดเถอะครับ ให้ทางลูกค้ากับพ่อค้าคุยกันเองจะดีกว่า พวกเราดูเงียบๆ แล้วค่อยรอทางคุณนัทออกมาบอกความคืบหน้าเองจะดีกว่า ...

ส่วนการพูดการจาของพ่อค้าเนี่ย ผมยอมรับครับ ว่าพูดจาขวานผ่าซาก ซึ่งผมเห็นด้วยอย่างยิ่งๆ  abc23 แต่ก็นั่นแหละ ไม่รู้จะยังไง แต่คนก็ยังซื้อของเค้าเยอะเหมือนเดิม เพราะอะไรอันนี้ผมก็ไม่ทราบได้....

พิมเยอะเกินไปละ ฮ่าๆ ขอบคุณครับบ โอ๊ต คนอ่าวไทย.....

ไม่มีความคืบหน้าครับ  ข้อความที่ลงไว้ คือบทสนทนาสุดท้ายที่ได้เค้าส่งมา แล้วก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย เพราะเค้าลบผมออกเฟสเค้าแล้ว

คุณoatzzลองได้ของมีปัญหาแบบผมสิ เค้าก็จะทำเเบบนี้กับคุณเหมือนกัน

ออฟไลน์ oatzz

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย

ไม่มีความคืบหน้าครับ  ข้อความที่ลงไว้ คือบทสนทนาสุดท้ายที่ได้เค้าส่งมา แล้วก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย เพราะเค้าลบผมออกเฟสเค้าแล้ว

คุณoatzzลองได้ของมีปัญหาแบบผมสิ เค้าก็จะทำเเบบนี้กับคุณเหมือนกัน

แหะๆ ค๊าบผม ผมแค่เสนอความคิดเฉยๆ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับผม  mon6 mon6

ออฟไลน์ prommapee

• *
คนขายอยากได้เงิน คนซื้อก็อยากได้ ของ นึกถึงใจเค้าใจเรา ปัญหาเกิดได้ทั้งมือสองและมือหนึ่ง เมื่อสินค้าไม่เป็นตามขอตกลง มันก็ไม่ทำให้เกิดการซื้อการขายได้หรอกครับ ผู้ขายก็ยัดเยียด ปัดความรับผิดชอบ เชื่อเลย สินค้า ที่เข้ามาจากการประมูล มาถึงก็เห็นสภาพหมวกก่อนอยู่แล้ว ถ้าคำนึกถึงราคาแล้วไม่เหมาะสมกับสภาพ ขายไร ก็ เห็นใจคนซื้อหน่อยครับ

ออฟไลน์ weerayut

• *
  • Moto GP point: +2/-0
ขุนช้าง วัยรุ่น ... คุณทำไม่ถูกต้อง คุณควรลงตามจริง สภาพที่เห็นเก้าสิบ%คุณโกหกตัวเองแล้ว ราคาก็เกินจริง เวร (เสียสถาบันพ่อค้าหมด)
ใช่ผมเห็นด้วย มันไม่ถูกต้อง ถ้าคุณบอกว่าคุณก่เห็นจากเมืองนอกแบบที่ลงตอนขายมาแบบนั้นเหมือนกัน
 ประมานว่าทางโน่นบอกมา90%+รูปตามนั้น ทางร้านก่เลยบอกตามอย่างเค้าโน่น ... โอเค แบบนี้ คุณไม่ผิด คุณไม่รู้
แต่ในเมื่อของมาถึงร้านคุณเห็นของ คุณก่น่าจะรู้+พิจารณา ได้ว่าสภาพมันไม่ถึง90%แน่ๆ
ก่น่าจะแจ้งไปยังลูกค้าว่าจะเอาไงเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น หรือลดราคาให้ หรือบลาๆ..
นิคุณกลับเลยตามเลย....เฮ้ออออออ mon40 mon40 ซวยคับซวยงานนี้ abc5 abc5

ออฟไลน์ nine999

• *

ออฟไลน์ GT1000

• *
ขายของมันต้องซื่อสัตย์กับตัวเองและลูกค้า มาบอกขายมา 2 ปี ไม่เห็นมีปัญหา ที่ซื้อของไปได้ของดีทำไม

ไม่ชม ที่ได้ของไม่ดีมาด่า นี่มันตรรกะอะไรวะเนี่ย คนซื้อมันก็ต้องอยากได้ของดีทุกคนอยู่แล้ว เค้าเสียเงินซื้อนะครับ

ไม่ได้ไปขอฟรีคุณเอาของมาขายก็ต้องรับประกันสินค้าที่ขายอยู่แล้วว่าดีจริง สภาพแบบนี้บอก 90%  สงสัยบรรทัดฐานคุณจะ

สูงมากนะ  ขอถามหน่อยดิ คุณเห็นสินค้าจริงแล้ว ไม่คิดจะบอกคนซื้อหน่อยเหรอว่าของมันมีตำหนิมากกว่าที่คุณเห็นในรูปนะ

คุณโอเครึป่าว ??? แบบนี้น่าจะดีกว่ามาพูดว่า ก็มีรูปแค่นี้จากญี่ปุ่น คนซื้อก็ต้องพิจารณาเอาเอง  สภาพกากขนาดนี้ใครจะ

บ้าหลับหูหลับตามาซื้อในราคานี้ขอถามหน่อย เป็นคุณจะซื้อมั้ยครับ คุณพ่อค้า !!!!!!

ป.ล. ไม่เคยซื้อของคุณและไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ด 

ออฟไลน์ Mr_84

• *
ลูกผู้ชายตัวจริง ออกมาเคลียปัญหาหน่อยเร้ววว....
ทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ เอาตรงกลางมาคุยกัน.
ขอให้จบด้วยดีนะคับ เอาใจช่วย

ออฟไลน์ p3nball

• *
ใครบอกขายของมา 2 ปี ไม่เคยมีปัญหา

พ่อค้ารายนี้ปัญหาเพีัยบบบ คนเคยมีในลิสจะรุ้ว่าเขาประจารลูกค้าบ่อยๆ แต่คนส่วนมากเมื่อได้ติดต่อแล้วจะรุ้ครับ โอ้ว พ่อค้าติสแตก

ออฟไลน์ Sorn666

• *
สามคำชัดๆ ให้คนขาย ...
... คุณ(มึง) เลว มาก  mon10

ออฟไลน์ wirun

• **
  • ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ ^^
ในที่สุดก็ไปไม่รอดในสายพ่อค้าสินะ  ก็ทำตัวแบบนั้นเองจะไปรอดได้ไง
พูดจา ตอบข้อความ ลงเฟส ก็เหมือนข้าเป็นแกนของโลก

สุดท้ายก็เป็นแค่ เด็กเพิ่งโตในวงการ 
Facebook : wirun poonlapthawee
       Line  : keawzilla
     Mobile : 089 666 2555