ผู้เขียน หัวข้อ: Diavel vs 795 ABS คันไหนขี่ง่าย สบายกว่ากันครับ  (อ่าน 2587 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsubasa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เน้นขี่ในเมือง ในกรุงเทพเป็นหลักครับ

อยากรู้ว่าสองรุ่นนี้คันไหนขี่ง่าย นั่งสบายกว่ากันครับ เพราะผมชอบขี่เล่นๆสบายๆ ไม่เน้นเร็ว (คนแก่ขี่อ่ะนะ)
เรื่องความสวยผมว่ามันสวยทั้งสองคัน m795 สวยแบบคลาสสิค diavel สวยเฉี่ยว

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: Diavel vs 795 ABS คันไหนขี่ง่าย สบายกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 06:18:14 PM »
อย่างแรก คือมันคนละสไตล์กันจริง ๆ เนอะครับ ตัดไป  ..

ถ้าเน้นขี่ในเมือง ผมว่า มอนสเตอร์ครับ ยังไงก็คล่องกว่า (จากที่เคยขี่ตลุยกลางเมืองทั้ง 2 รุ่นมาแล้ว เส้นพระราม4 อโศก สุขุมวิท รัชดา mon29 )   เพียงแต่ มอนสเตอร์ ต้องไปเปลี่ยนกระจกก่อนครับ ไม่งั้นมุดแล้วจะติด จะกระแทก ก็อกแก็กตลอดทาง อิอิ

ไดเวล จริง ๆก็มุดได้ไม่ยากนะครับ แต่จะหนัก เหนื่อยกว่าหน่อยนึงครับ ถ้าขี่ช้า ๆ ในเมือง

ถ้าขี่ยาว ๆ เน้นทริปต่างจังหวัด อันนี้ ผมว่า ไดเวล สบายสุดๆ ครับ เร่งก็ไม่เหนื่อย เครื่องก็รอบต่ำ

ขึ้นอยู่กับการใช้งนาเนอะครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: Diavel vs 795 ABS คันไหนขี่ง่าย สบายกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 09:18:14 AM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ cavekidnapper

• *
  • Moto GP point: +3/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 11:58:19 AM »
ขี่เก่ง ขี่คล่องแล้วผมมองว่ามุดได้พอๆกันคับ
แต่จะชอบตรงไดเวล ร้อนน้อยกว่านะ และเตี้ย
คนสูง 170 ขึ้นไปจะถนัดเลย ขาเหลือๆ ผมสูง 172 มุดได้ไม่แพ้มอนเตอร์
ถ้าคิดว่าซื้อได้คันเดียว ไม่มี 2 คันแน่ๆ ไดเวลไปเลย เวลาออกต่างจังหวัดบ้าง สบายๆ

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 01:31:38 PM »
ขี่เก่ง ขี่คล่องแล้วผมมองว่ามุดได้พอๆกันคับ
แต่จะชอบตรงไดเวล ร้อนน้อยกว่านะ และเตี้ย
คนสูง 170 ขึ้นไปจะถนัดเลย ขาเหลือๆ ผมสูง 172 มุดได้ไม่แพ้มอนเตอร์
ถ้าคิดว่าซื้อได้คันเดียว ไม่มี 2 คันแน่ๆ ไดเวลไปเลย เวลาออกต่างจังหวัดบ้าง สบายๆ
เห็นด้วยคับ แต่ มีอีกข้อของไดเวลนะ  คือแรงบิด ที่หนักกว่า795เยอะไม่ชินนี่มีเงิบนะคับ สำหรับผมคงไม่เปลี่ยนแล้วอ่ะคับ เนื่องด้วยเป็นคนตัวอ้วน จึงขับได้แต่ไดเวล อิอิ เรื่องมุด ถ้าชิน ยอมรับคับว่ามุดสบาย  mon47 mon47

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 04:35:58 PM »
ผมเพิ่งเป็นมือใหม่หัดขี่ ตอนแรกใจไม่ถึง ไม่กล้าที่จะเล่น ducati เพราะกลัวว่าซื้อมาแล้วผมจะขี่แป๊บๆเดี๋ยวก็เลิก เลยไปออกยี่ห้ออื่นมาลองขี่ ตอนนี้คิดว่าตัวเองติดมอไซด์มาก ใช้มากกว่ารถ คันที่ออกมามันก็ขี่ดีนะครับ แต่คำว่า ducati ยังอยู่ในใจ อยากลองดูว่ามันเป็นยังไง

ออฟไลน์ cavekidnapper

• *
  • Moto GP point: +3/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 08:35:06 AM »
ผมเพิ่งเป็นมือใหม่หัดขี่ ตอนแรกใจไม่ถึง ไม่กล้าที่จะเล่น ducati เพราะกลัวว่าซื อมาแล้วผมจะขี่แป๊บๆเดี๋ยวก็เลิก เลยไปออกยี่ห้ออื่นมาลองขี่ ตอนนี้คิดว่าตัวเองติดมอไซด์มาก ใช้มากกว่ารถ คันที่ออกมามันก็ขี่ดีนะครับ แต่คำว่า ducati ยังอยู่ในใจ อยากลองดูว่ามันเป็นยังไง

คนแถวนี้ก็ขี่เพราะติดในใจกันทั้งนั้นแหละคับ รถยนต์แทบไม่ใช้กันแล้ว เพราะรถที่รัฐบาลจัดแคมเปญลด 1 แสนบาท พาลเอารถเต็มเมืองเลย มันเลยติดหนักจิงๆทุกวันนี้ ผชมีเงินเลยหนีมาขี่มอไซกันเยอะ แต่ลองมอง mv agusta บ้างสิคับผมว่าสวยกว่าดูคาติเยอะมากๆ แต่ผมก็ยังไม่กล้าเล่น กัวปัญหาเรื่องบริการ และราคายังถือว่าไม่คุ้มเท่าดูคาติ ถ้าเค้าทำราคาได้ดีกว่านี้ และการบริการซ่อมมีระดับ ผมเชื่อว่า คนไม่ติดแบรนด์กันจิงหรอก ติดที่ว่าใครคุ้มค่ากว่า
วินาทีนี้ยกให้ดูคาติก่อน

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 03:17:34 AM »
ผมเพิ่งเป็นมือใหม่หัดขี่ ตอนแรกใจไม่ถึง ไม่กล้าที่จะเล่น ducati เพราะกลัวว่าซื อมาแล้วผมจะขี่แป๊บๆเดี๋ยวก็เลิก เลยไปออกยี่ห้ออื่นมาลองขี่ ตอนนี้คิดว่าตัวเองติดมอไซด์มาก ใช้มากกว่ารถ คันที่ออกมามันก็ขี่ดีนะครับ แต่คำว่า ducati ยังอยู่ในใจ อยากลองดูว่ามันเป็นยังไง

คนแถวนี้ก็ขี่เพราะติดในใจกันทั้งนั้นแหละคับ รถยนต์แทบไม่ใช้กันแล้ว เพราะรถที่รัฐบาลจัดแคมเปญลด 1 แสนบาท พาลเอารถเต็มเมืองเลย มันเลยติดหนักจิงๆทุกวันนี้ ผชมีเงินเลยหนีมาขี่มอไซกันเยอะ แต่ลองมอง mv agusta บ้างสิคับผมว่าสวยกว่าดูคาติเยอะมากๆ แต่ผมก็ยังไม่กล้าเล่น กัวปัญหาเรื่องบริการ และราคายังถือว่าไม่คุ้มเท่าดูคาติ ถ้าเค้าทำราคาได้ดีกว่านี้ และการบริการซ่อมมีระดับ ผมเชื่อว่า คนไม่ติดแบรนด์กันจิงหรอก ติดที่ว่าใครคุ้มค่ากว่า
วินาทีนี้ยกให้ดูคาติก่อน

ผมว่าถ้าไม่ติดแบรน เบเนลลี่ก็พอครับ ราคาชิวๆ รถอิตาลี่เหมือนกัน ส่วน MV มันเป็นรถที่คนติดแบรนเขาเล่นกันนะผมว่า เพราะมันแพงเหลือเกินแถมชื่อเสียงก็ไม่ได้น้อยไปกว่าDucatiเลย

ออฟไลน์ monsterjeff

• *
  • One life ,Live it
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:40:13 AM »
M795 ขีง่ายกว่าครับ มือใหม่จะเริ่ม และ เอาอยู่กว่า
แต่ถ้ามือเก่า ขี่ตัวพันมาแล้ว ก้เด็กๆครับ แล้วแต่ชอบ mon57