ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีทริปเล็กๆ ที่คริสตัลปาร์คจอดหน้า Starbuck ใครสนใจบ้างครับ  (อ่าน 12286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.F

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยากมีทริปเล็กๆ ที่คริสตัลปาร์คจอดหน้า Starbuck ใครสนใจบ้างครับ ขี่รถเล่นเสาร์นี้ จิบกาแฟนั่งดูสาวๆ แล้วไปดูเสื้อผ้าสวยๆ ถุงมือ รองเท้า Redwing หมวกกันน็อกแบบวินเทจแบบชาวดูคาติที่เดียวในเมืองไทย ณ Cafe De Nos ดีไหมครับ mon43

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
แถมยังมี ดูคาติ 250cc. และ 450cc. คลาสสิค ให้ชม mon43

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
ขอรายละเอียดและกำหนดการด้วยครับ

เพื่อสนใจจะไปแจม mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ gayray

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
แต่เสาร์นี้ ไม่ไป เมเด ด้วยกันเหรอครับ

ออฟไลน์ F

• *
  • Moto GP point: +1/-0
แต่เสาร์นี้ ไม่ไป เมเด ด้วยกันเหรอครับ
คืออะไรอะครับ งานอะไร mon40
If you act like a gangsta, you gone die like a gangsta fuckin actin.

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

โอ้ย ๆ ๆ ๆ อยากไป  ๆ ๆ  แต่วันเสาร์ติดงานอ่ะครับ........

ผมวุฒิ อยู่เลียบทางด่วนนะครับ ว่าง ๆนัดเจอกันได้ครับ mon61

• *
โอ้ย ๆ ๆ ๆ อยากไป  ๆ ๆ  แต่วันเสาร์ติดงานอ่ะครับ........

ผมวุฒิ อยู่เลียบทางด่วนนะครับ ว่าง ๆนัดเจอกันได้ครับ mon61

ได้เลยครับ คุณวุฒิ  mon32

• *
ฝากเฟสบุ๊คเครื่องแต่งกายดีดี ชาวดูคาติ ราคาไม่แรงด้วยนะครับ
 mon32 mon32 mon32 mon32 http://www.facebook.com/pages/Cafe-De-NOS/179142748801405

ออฟไลน์ kongpb พี่ก้อง (DCDC)

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
พี่ kong PB น๊ะครับอยุ่แถวเรียบด่วนเช่นกัน....น่าสนนะครับทริปนี้
เสาร์นี้คือ 19 พ.ค.ใช่มั๊ยถ้าใช่เด๋วเจอกัน ขอเวลานัดด้วยครับ
เคยรวมกลุ่มชาวเรียบด่วนกันบ้างหรือยังครับ....ขอสักครั้งถ้ายัง........จาดดดดดเลยครับ mon57 mon57

• *
พี่ kong PB น๊ะครับอยุ่แถวเรียบด่วนเช่นกัน....น่าสนนะครับทริปนี้
เสาร์นี้คือ 19 พ.ค.ใช่มั๊ยถ้าใช่เด๋วเจอกัน ขอเวลานัดด้วยครับ
เคยรวมกลุ่มชาวเรียบด่วนกันบ้างหรือยังครับ....ขอสักครั้งถ้ายัง........จาดดดดดเลยครับ mon57 mon57

หวัดดีครับพี่ Kong PB ยังเลยครับ อยากเจอเพื่อนๆที่อยู่ใกล้ๆกันเหมือนกัน บ้านใกล้เรือนเคียง mon61

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
เสาร์-อาทิตย์นี้ไม่ว่างอะครับ ถ้านัดกันบอกกันด้วย ผมอยู่แถว Navamin Avenue  mon61

• *
เสาร์-อาทิตย์นี้ไม่ว่างอะครับ ถ้านัดกันบอกกันด้วย ผมอยู่แถว Navamin Avenue  mon61

ไม่เป็นไรครับแค่ทริปเล็กๆ จะได้รู้จักกันไว้  mon61

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

อืมๆ ๆ ผมว่าเป็นความคิดที่ดีมากเลยอ่ะครับ..."กลุ่มเลียบด่วน"

แต่ของผมตอนนี้ กัสจัง(795 ที่เพื่อนตั้งชื่อให้) ดันน้ำมันรั่วนะครับ........... mon36 พูดไม่ออก นี่ก็เอาไป 2 รอบแล้วนะครับ..คราวนี้เขาบอกว่าจะหายเลยอ่ะครับ

ยังไงช่่วงนี้ฝนตกบ่อย ขับขี่ปลอดภัยนะครับ mon61

วุฒิ

• *
อืมๆ ๆ ผมว่าเป็นความคิดที่ดีมากเลยอ่ะครับ..."กลุ่มเลียบด่วน"

แต่ของผมตอนนี้ กัสจัง(795 ที่เพื่อนตั้งชื่อให้) ดันน้ำมันรั่วนะครับ........... mon36 พูดไม่ออก นี่ก็เอาไป 2 รอบแล้วนะครับ..คราวนี้เขาบอกว่าจะหายเลยอ่ะครับ

ยังไงช่่วงนี้ฝนตกบ่อย ขับขี่ปลอดภัยนะครับ mon61

วุฒิ

555+ ครับผม ขอให้รถหายไวๆนะครับ  ส่วนเรื่องฝนตก เวลาขี่รถฝนตกผมขี่ช้ามากครับ ขนาดขี่ช้าๆน้ำจากฝนบนท้องถนนดีดขึ้นหลังขึ้นหมวกกันน็อคมาหลายวันแล้วครับ  mon14  mon19

ออฟไลน์ KNOT...

ผมก็อยู่แถว เลีบยด่วน, Nawamin Ave, ซอยมัยลาภ ครับ
มีป๊ะกันเมื่อไหร่ ขอไปทำความรู้จักด้วยคนนะครับ

น๊อต 0867850505 (ไม่ค่อยได้เข้าเว็ปครับ)

ออฟไลน์ The noi

• *
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
เริ่มกี่โมงครับ สนใจครับ abc18

ออฟไลน์ kongpb พี่ก้อง (DCDC)

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • **
Hi! ขอเสียงชาวเลียบด่วนกันหน่อยน๊ะคร๊าบบบ...
เอางี้ละกันเราลองนับจำนวนกันมั๊ยครับใครอยุ่แถวเลียบด่วนบ้าง post เลยครับ
  1. พี่ kong PB ครับ

• *
เริ่มกี่โมงครับ สนใจครับ abc18

นี่เป็นไอเดียเล่นๆ แต่เอาจริงๆครับ
1. คิดไว้ว่าบ่ายสามโมงเจอกันที่ Starbuck พบปะพูดคุยตามประสา ทั่วไป กินกาแฟ หรืออะไรต่างๆนานา
2. จริงๆผมก็ไม่ได้มีคอนเน็คชั่นจอดรถอะไรระดับพิเศษที่คริสตัลปาร์ค คือผมเคยไปจอดที่คริสตัลปาร์คหน้าสตาร์บัค มองรถเห็น ปลอดภัย ถ้าเพื่อนๆมาก็หาที่จอดตามอัธยาศัย คือแบบจอดๆใกล้กัน แบบลุยแบบ ปอนๆอะครับ
3. หลังจากนั้นสัก สี่โมงกว่าๆ ก็ไปที่ cafe de nos ข้างๆมีร้านล้างรถ ร้านเล็กๆ อบอุ่นๆ มีกาแฟฟรี พูดคุยกันตามประสาคนขี่สองล้อเหมือนกัน เจ้าของร้านขับดูคาติ 250cc. 450cc.เก่าแต่เก๋า และดูว่าของแต่งกาย หมวกกันน็อค ถุงมือ รองเท้า เน้นแต่งแบบ สตรีทแวร์ธรรมดาๆ อะครับ ต่างๆ หรืออยากจะสั่งซื้อก็ได้ครับ ที่นั่นมีอะไรน่าสนใจบ้าง ผมว่าเพื่อนๆน่าจะดูสนใจบ้างไม่มากก็น้อย หรือไม่ต้องซื้อเลยก็ได้ครับ คือแบบสบายๆ จุดประสงค์หลักคือ เจอกันทำความรู้จักกันแค่นั้นครับ
4. หลังจากนั้นถ้าใครอยากดื่มนิดหน่อยก็ซื้อมาได้เลยครับ หรือเด๋วผมไปซื้อให้ 555+ abc41
5. ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

• *
Hi! ขอเสียงชาวเลียบด่วนกันหน่อยน๊ะคร๊าบบบ...
เอางี้ละกันเราลองนับจำนวนกันมั๊ยครับใครอยุ่แถวเลียบด่วนบ้าง post เลยครับ
  1. พี่ kong PB ครับ

ผมมาเป็นคันที่2 เลียบด่วน abc18