ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยคับ  (อ่าน 969 ครั้ง)

ออฟไลน์ noooook

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พี่ๆๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:39:43 AM »
คือ ตอนนี้ผมยังไม่มีเจ้า mons ผมวางแผนไว้ว่าจะซื่ออยู่คับ ขออนุญาตเก็บข้อมูลหน่อยคับ
ผมสงสัยเกี่ยวกับความร้อนนะคับและเรื่องการขับขี่
ผมอ่านหลายๆๆกระทู้แล้วพุดถึงเรื่องความร้อนกันมาก
---ผมสงสัยว่า ถ้าขี่รถแล้วความร้อนมีนขึ้นสุดนี้มันจะส่งผลยังไงบ้างคับ เช่น เครื่องดับ สตารท์ไม่ติด ลูกสูบติด ชาฟละลาย หรือว่าถังน้ำมันระเบิด อะไรประมาณนี้คับ
---เรื่องการขับขี่ ผมอยากรู้ว่าจะขี่อยากกว่ารถอื่นๆๆ มากไหมคับ(ผมขี่ SP4 ) ผมอ่านในกระทู้ จะต้องใช้เกียรให้เหมาะกับความเร็วรอบ แล้วถ้าขับช้านี้เลียคลัชช่วยได้ไหม
---คือผมอยู่อุตรดิตถ์ แล้วถ้าเกิดรถมีปัญหา หรือครบระยะเช็ค จะเข้าเช็คที่ร้านซ่อม bb หรือร้านที่ขายbb ได้ไหมคับ ที่บ้านมี 2 ร้านที่ใหญ่ที่สุดในอุตรดิตถ์คับ
สงสัยแค่นี้ก่อนคับ ยังไงพี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยนะคับขอบคุณคับ

Ducati Bikers Thailand

พี่ๆๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:39:43 AM »
//

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: พี่ๆๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 08:22:57 AM »
ตอบรวมๆละกันนะคับ ถ้าอยู่อุตรดิตถ์ อากาศเย็นๆ การจราจรไม่คับคั่งมาก ความร้อนยังไงก็ไม่เกิน3ขีด จะขึ้น4-5ขีดเฉพาะรถติดสุดๆเท่านั้น

ส่วนตัวเคยเจอความร้อนขึ้น5ขีด รถดับครับ ต้องรอให้เครื่องเย็นประมาณ1ชั่วโมง ถึงจะไปต่อได้

ยิ่งตัวABSปี2013 ทางโรงงานเค้าแก้ไขเรื่องความร้อนมาแล้ว ไม่ต้องกังวลมาก็ได้ mon57

ส่วนการขับขี่ก็ไม่ยากนะ ถ้าเคยมีประสบการณ์ขี่BBมาบ้างแล้ว ส่วนเรื่องเช็คระยะคงต้องเข้า0คับ เพราะต้องลบCODEบนเรือนไมล์ด้วย

และเพื่อให้รถไม่หมดประกัน

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
Re: พี่ๆๆช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:43:48 AM »
อยู่ต่างจังหวัดเรื่องความร้อนไม่มีปัญหาครับ ผมอยู่กำแพงเพชรขี่สบายๆ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 11:56:22 AM »
ทุกอย่างที่กังวล ไม่ต้องกังวลแล้วครับ จัดเลย ตจว เรื่องความร้อนไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องร้านซ่อม ถ้าอยู่ในประกันควรเขาศูนย์ดีที่สุดครับ  mon57 mon57

ออฟไลน์ badzboyz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:36:02 PM »
รถผม ตัว abs 2013 นะครับ

เรื่องความร้อนผมเจอสูงสุด 6 ขีด วันแรกไปรับรถแล้วหัดขับครับ หัดเข้าเกียร์ 1-2
หัดอยู่เกือบ 2 ชั่วโมงขับวนๆไปมา ลากเกียร์ 1 เกือบตลอด แต่ไม่ดับนะครับ
ยกเว้นดับเครื่องเอง แต่ก็สตาร์ทติดตลอด

ขับจริงร้อนเจอ 4 ขีด ในเงื่อนไขรถติดครับ ขับได้ไม่เกิน 30 แต่ไม่เคยดับเช่นกัน
ยิ่งต่างจังหวัดหายห่วงครับ ขี่สบายๆ

ออฟไลน์ Pajinggo

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:42:33 PM »
เป็นดังข้างบนว่าครับ แก้เรื่องความร้อนมาแล้ว
วิ่งติดๆใน กทม ของผมสูงสุด 4 ขีด
เคยลองเปิดถังน้ำมันทันทีที่จอดก็มีแค่เสียง ฟุ่บ เท่านั้น ไม่มีน้ำมันพุ่งแต่อย่างใด

อุตรดิตถ์ วิ่งเข้าศูนย์ที่เชียงใหม่เลยครับ  mon57

ออฟไลน์ noooook

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 08:27:31 PM »
ขอบคุณพี่ๆๆ ทุกท่านคับ
ถ้าผมมีไรสงสัยอีก จะมาถามอีกคับ
 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57
 abc36 abc36 abc36 abc36 abc36