ผู้เขียน หัวข้อ: --เคยมีใครสั่งท่อจากต่างประเทศเข้ามาเองบ้างครับ--  (อ่าน 2180 ครั้ง)

ออฟไลน์ desmo m796

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-2
อยากรู้ว่าจะโดนภาษีแพงมั้ย หรือ ท่านใดเคยสั่งแล้ว ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ capucino

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
โดนภาษี 30% + VAT 7% จากค่าสินค้า+ค่าขนส่งครับ

ออฟไลน์ ~him-nyack~

• Ego Superbike Parts & Accessories
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • Ego Racing "Straight From USA"
    • www.facebook.com/EgoSPAA
ระวังราคาค่าส่ง+ค่าภาษีจะแพงกว่าค่าท่อนะครับ เคยมีคนสั่งเองซื้อมือสองสภาพไม่ค่อยดีมา หวังจะเอามาทำแล้วใส่ เพราะยังไงๆจากที่คำนวนเขาคิดว่าถูกกว่าซื้อที่นี่ เจอภาษีไปแพงกว่าท่ออีก สุดท้ายปล่อยทิ้งเลยครับ ไม่คุ้ม คำนวนดีๆนะครับ บางอย่างคุ้ม บางอย่างไม่คุ้ม

HOTBODIES DEALER IN THAILAND
WOODCRAFT DEALER IN THAILAND
Pre-order ของแต่งหรืออะไหล่เดิมจาก USA
Tel.086-777-4598
LINE: egoshop

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
โดนภาษี 30% + VAT 7% จากค่าสินค้า+ค่าขนส่งครับ
mon6 ตามนี้คับ สั่งท่อ vans&hint มา  600us โดนไป 5400 บาท ได้
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ nond32

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0

ตามนี้เลยครับ ญี่ปุ่นตรงไปตรงมามากๆครับ เค๊าจะแปะราคาจริงไว้หน้ากล่องเลย ของส่งมาปุ๊ปจะโดนแยกไปเปิดกล่องเช็คและคิดภาษี 30% จากราคาหน้ากล่องเลยคัรบ

ออฟไลน์ eakonee

• *
  • Moto GP point: +0/-0
ท่อน่าจะโดนนะครับ กล่องใหญ่และมันค่อนข้างชัดเจน น่าจะโดนสูงอยู่
ภาษีนั้นขึ้นอยู่กับดุลพินิจเจ้าหน้าที่ครับ บางครั้งก็โดนบางครั้งก็ไม่โดน
ต่อให้กล่องใหญ่ปะใบเอกสารจำนวนซื้อขายครบถ้วน บางทีก็ไม่โดน
หรือโดนน้อยมาก เช่น ผมเคยสั่ง Frame สำหรับคนซ้อน Ducati 999
เข้ามากล่องใหญ่มากเอกสารเพียบ เตรียมเงินไว้แต่กลับโดนประมาณ 10%

นอกจากนี้ยังมีเรื่องนำเข้าประจำอีก ผมเองนำเข้าอไหล่จักรยานมาขายประจำ
ทางเจ้าหน้าที่คงจะเขาโน๊ตชื่อแล้ว แบบว่าเห็นชื่อผมโดนภาษี 25% ขั้นต่ำเลยละ
แต่ที่ตูด Ducati โดนไม่เยอะเพราะให้ส่งไปที่ทำงาน

แต่ที่อยากจะเตือนอีกอย่าง หากอยากนำเข้าเองคือระวังพวก DHL กับ Fedex
บางทีเขาลักไก่ซัดเกิน 30% ผมเจอบ่อยครับต้องแจ้งให้ไปคำนวนใหม่
และยังมีค่าบริการค่าส่งนู้นนี่ ปวดหัวมากหาเลือกได้ ผมไม่ให้ส่งโดย 2
เจ้านี้แน่นอน ข้อดีของเขาคือเร็ว สะดวกสบาย ถ้าท่านๆงบเยอะจัดได้เลย

แต่ที่จริงแล้วส่งธรรมดาอย่าง USPS ก็เร็วนะครับ จะช้าก็ต่อเมื่อมีพวกค้ายา
ส่งของเข้ามาทางเมลแล้วลงข่าว ช่วงนั้นๆของก็จะออกช้ามาก ชนิดรอกัน 1.5
เดือนก็มีครับ ช่วงนั้นของมาส่วนใหญ่โดนแกะเช็คด้วย ของไม่เละแต่กล่องมักจะเละ
หรือของกระจายต้องมาจัดใหม่ ปีนึงจะมีซัก 1-2 รอบน่าเบื่อมาก

แล้วท่านที่อยู่ในเมืองส่วนใหญ่จะโดนหนักกว่านอกเมืองครับ เพราะมีในเมืองการนำเข้าบ่อย
ไม่มั่นใจว่าเจ้าหน้าที่รู้ทัน หรือว่าเจ้าหน้าที่ตรวจหลายคนดูแลเป็นลำเป็นสัน ก็เลยเป็นอย่างนั้น
ผมเคยเข้าไปเอาของที่ห้องตรวจที่สามเสน อะโหของบาน คาดว่าน่าจะคนตรวจหลายคนละ
ช่วงเงินขึ้นลงก็มีผลนะครับ เพราะขาเงินบาทแข็งคนสั่งของกันแหลก

จริงๆมันยังมีวิธีนำเข้าทางอื่นๆอีกแต่มันก็ยุ่งและต้องวัดใจกับการบริการ เหลากันยาวครับ

ทั้งหมดนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวผมนะครับ ท่านอื่นอาจไม่เจออย่าผม แต่ผมโพสลองดูเป็นแนวทางนะครับ
ของส่วนใหญ่ถ้ามีขายในบ้านเรา ถ้ามีเยอะๆหากคำนวนแล้วไม่แพงหรอกครับ ไม่ต้องสั่งมาต่อรองกันหน้าร้านเลย
แต่!!! อไหล่บางชิ้นหาในบ้านเราไม่ได้จริงๆ หายากก็จะโดนโขกหนักๆ ก็ต้องสั่งเข้ามานั้นละครับ
ได้แต่ทำใจเพราะใจมันรัก Ducati ไปแล้ว