ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ABS หน่อยครับ (มือใหม่)  (อ่าน 1407 ครั้ง)

ออฟไลน์ predato26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ถามเรื่อง ABS หน่อยครับ (มือใหม่)
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 04:45:20 AM »
กลับมาพร้อมกับความสงสัย อีกครั้งนึ่งนะครับ  mon16

ผมอ่านในคู่มือเรื่อง ไฟABS มันบอกว่า

ถ้าติดเครื่องยน ความเร็ว "มากกว่า" 5กม./ชม.  ไฟ ABS [ดับ] คือ เปิดใช้งานและกำลังทำ << อันนี้คือปกติครับ

ถ้าติดเครื่องยน ความเร็ว "ต่ำกว่า" 5กม./ชม.  ไฟ ABS สว่างคือ เปิดใช้งานแล้วแต่ยังไม่มีการทำงาน  << อันนี้ประเด็ดครับ คือ สมมุติจอดไฟแดง หรือขับต่ำกว่า 5กม. ทำไมไฟไม่ขึ้นครับ  mon16

คำถามเพื่อความแน่ใจนะครับ ไฟดับ คือ เปิดใช้งานแล้วใช่รึป่าวครับ  mon6

Ducati Bikers Thailand

ถามเรื่อง ABS หน่อยครับ (มือใหม่)
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 04:45:20 AM »
//

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
Re: ถามเรื่อง ABS หน่อยครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:45:07 AM »
เรืี่องไฟนี่ให้ดูแค่ตอนเปิดสวิตซ์ สตาร์ทเครื่องยนต์ ออกตัวความเร็วเกิน5ไฟก็ดับครับ แค่นั้นก็แสดงว่าabsทำงานแล้วครับ แล้วมันจะไม่ติดอีกจนกว่าจะเริ่มระบบปิด-เปิดสวิตซ์ใหม่ ต่อให้ยกเลิกโหมดabs ปิด-เปิดสวิทซ์ใหม่ absก็กลับมาทำงานแบบเดิมครับ ผิดถูกขออภัยรอผู้อื่นตอบอีกทีครับ

ออฟไลน์ giftoptra

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ถามเรื่อง ABS หน่อยครับ (มือใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:03:25 PM »
เรืี่องไฟนี่ให้ดูแค่ตอนเปิดสวิตซ์ สตาร์ทเครื่องยนต์ ออกตัวความเร็วเกิน5ไฟก็ดับครับ แค่นั้นก็แสดงว่าabsทำงานแล้วครับ แล้วมันจะไม่ติดอีกจนกว่าจะเริ่มระบบปิด-เปิดสวิตซ์ใหม่ ต่อให้ยกเลิกโหมดabs ปิด-เปิดสวิทซ์ใหม่ absก็กลับมาทำงานแบบเดิมครับ ผิดถูกขออภัยรอผู้อื่นตอบอีกทีครับ
ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:48:52 AM »
ตามนั้นครับ

ถั่วต้ม

ออฟไลน์ Up2GreaN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:03:53 AM »
 abc36 abc36 abc36
Post by Sekioga Beri Otaku SBO