ผู้เขียน หัวข้อ: Speed ของการออก Trips  (อ่าน 12291 ครั้ง)

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
Re: Speed ของการออก Trips
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:51:24 PM »
แล้วแต่กลุ่มครับ ผม เคยขี่ cbr1000 ออกทริป กับ กลุ่ม ที่ น่าจะเรียกว่า โหดกันเลย ยกล้อ บิดหมดปลอก ความสนุกต่างกัน 250++

ตอนขี่ hd vrod ก็อีก ฟิว ไป เรื่อยๆ 100-140 เน้น เสียงดัง ไปกลุ่มใหญ่ ออก แนว ดิบ ดิบ

สมัยก่อนขี่ m900 ขี่ ตาม สปอต 1000 ไม่ทัน บน ถนน

เคย เอา สปอต ออกทริปรวม ฮาเลย์ วิ่ง 140 สปอต จะ พังคับ เลี้ยงครัชเมื้อยเลย ไม่ได้อยากเรว แต่เครื่อง พาไปเอง
เอา ฮาเลย์ ออกกะ สปอต ก็เหนื่อย ตามไม่ทัน รู้สึกเปนภาระกลุ่ม

รถ แต่ละคันแต่ระประเภท ออกแบบมาใน ลักษณะต่างกันความต้อง การ ประสิทธิภาพต่างกัน เอารถ เรว เข้ากลุ่มช้าหรือ เอารถ ช้าเข้ากลุ่มเรว มีแต่เหนื่อยคับ
ถ้า เรา เปน มอนสเตอ แล้ว ก็ จับกลุ่ม ทริป พวก มอนสเตอ ด้วยกัน สนุกสุด

แต่ รู้ ไว้ เหอะครับ กลุ่มที่ ดี ไม่ว่ารถ ตัวเอง จะแรงแค่ไหน แต่ ก็ ไม่ทิ้งเพือนหลอกคับ

อันนี้ผมเห็นด้วยนะ ชอบๆ

ถ้า เรา เปน มอนสเตอ แล้ว ก็ จับกลุ่ม ทริป พวก มอนสเตอ ด้วยกัน สนุกสุด
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

Ducati Bikers Thailand

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:51:24 PM »
//

ออฟไลน์ FiTTi_MoM

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • ยืม!พื่ouมาxล่o_!!ต่ซักวัuมัuต้oง!ป็uvoง!sา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:51:32 PM »
ผมว่าขับเร็วช้าไม่สำคัญหรอกคับ ขอแค่เรามีความในการเดินทางก็พอ  mon48