ผู้เขียน หัวข้อ: Z1000 รถศูนย์ ปี2012 โดนขโมยที่พัทยา มาดูเหตุการณ์กันครับ (ปัจจุบันเจอรถแล้วนะครับ)  (อ่าน 2775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
เจ้าของออกจากศุนย์คาวาฯ พัทยาครับ  รถหายที่หมู่บ้านพัทยาพาร์ควิว วัดหนองเกตุน้อย ตอนกลางคืนวันที่ 1 มกราคม

รถจอดในบ้านทาวเฮาว์..  มีรั้วครับ ถูกตัดแม่กุญแจที่ล็อกประตูรั้ว คาดว่าน่าจะนำรถมาบรรทุกไป รถเป็นปี 2011 กุญแจชิฟ หายตอนกลางคืน เจ้าของไปต่างจังหวัดครับ

รูปรถที่หาย (ตอนยังไม่ใส่ท่อ)

ปัจจุบัน .. เจอรถแล้วครับ ห่างจากที่เกิดเหตุประมาณ 200 m ในไร่มันสำปะหลัง ตำรวจบอกเจ้าของไร่โทรไปแจ้ง ถูกรื้อสวิทกุญแจ ทำการต่อสายตรงไว้ สีถังน้ำมันเป็นรอยขีดข่วนบ้าง ตอนนี้รอเคอมประกันอยู่

ผมคาดว่า กะต่อสายตรง สตาร์ทเครื่องบิดไปเลย แต่ไม่สำเร็จ เลยทุบรถด้านขวานิด ๆ แล้วก็ทิ้งรถไป
อีกเรื่องคือ ท่อยังอยู่ abc52 ไม่แกะไปแฮะ

สุดท้าย น่าแปลก ที่ขโมยรู้ความเคลื่อนไหวเจ้าของบ้านขนาดนี้ (ว่าไปต่างจังหวัด) แถมบ้านก็อยู่ในหมู่บ้านยังกล้าเอารถมาขโมย กร่างจริงๆ (น่าจะคนใกล้ตัวมากๆ)

เพื่อนๆ  ก็ระวังกันด้วยนะครับผม

อ้างอิง

http://z1000-z1000sx.com/webboard/index.php?PHPSESSID=fd61b1c4141bfeb42cfaa0a75b4a03f5&topic=220.15

http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,43471.30.html
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
สงสัยถ้าจะให้ชัวร์ ต้องเอาเข้ามาในตัวบ้านเลยครับ อิอิ

ดีใจด้วยกับเจ้าของรถที่เจอรถครับ

โซ่แทบไม่มีประโยชน์เลย ถ้าโจรมันเอาคีมตัดโซ่มา แกร๊บเดียวเหมือนกับกรรไกรตัดเล็บครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
ขอประณามสาปแช่งคนที่ทำให้มันฉิปหายครับ

abc18
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
รถหาย เริ่มลามมาที่บิ๊กไบค์แล้ว ต้องระวังกันแล้วครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Redframe

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ Aoodie

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
จับได้เรียกผมด้วยน่ะครับขอกระทืบแ_่งจมตีน ไอ้เวรกว่าจะได้รถมาไม่ใช่ง่ายพวกมันจะมาเอาไปกันง่ายได้ไงกัน

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
มาน เลว มากกกก ไอ้พวกมาร
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ boom_8

• Moto GP point: +0/-0
ขอให้จับโจร ชั่วให้ได้ไวๆนะครับ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
เป็นเพราะกุญแจชิปด้วยหรือเปล่าครับ

ประมาณว่าโจรขโมยไปเเล้วคงจะขี่ แต่ไปไม่ได้

กลัวคนเห็นเลยตัดสินใจทิ้งรถ

คงไม่ใช่โจรมืออาชีพ...คงเป็นคนดี ที่อยากได้ เลยตัดสินใจเป็นโจร

เพราะถ้าโจรที่เป็นอาชีพโจร การทำหน้าที่ของโจรที่ดีคงทำได้เเล้ว

โชคดีครับ

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0