อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ล้อหลัง brembo 5.5 นิ้วพร้อมจานเบรค-3 ก้านสีดำ (ปิดการขายแล้วคับ)  (อ่าน 8005 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonruangsak (ต้น DCG!!)

• Ton m400
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Ton DCG# hypermotard
ล้อหลัง  brembo 5.5 นิ้ว  -3 ก้านสีดำ พอดีเด็กรุ่นน้องฝากขาย มาจาก s4       โทร 086 3409947

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 08:22:53 PM โดย Tonruangsak »
ขับเล่น ท่องเที่ยว ไปหมด

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
สนใจครับ มันใส่ได้เลยมั่ยต้องเเปลงอะไรอีกหรือป่าวครับ ถ้าเป็นไปได้ขอดูรูปด้วยครับ

ออฟไลน์ Tonruangsak (ต้น DCG!!)

• Ton m400
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 10:18:49 PM โดย Tonruangsak »

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
สนใจครับ มันใส่ได้เลยมั่ยต้องเเปลงอะไรอีกหรือป่าวครับ ถ้าเป็นไปได้ขอดูรูปด้วยครับ
จัดเลยพี่หนึ่ง  mon47

จัดเลยพี่หนึ่ง  mon47
สนใจมากๆเลยล่ะคิว หาดูในอีเบทุกวัน มีของตัวนีแหล่ะที่น่าจะได้ แต่ไม่รู้จะต้องแปลงป่าว รอคำตอบจากเจ้าของกระทู้ว่าจะยังไง ถ้าแปลงเยอะก็ไม่ไหว

รอคำตอบครับ ถ้าใส่ได้เลยผมขอจองคิวแรก

• Ton m400
ใส่ได้เลยคับ แต่ที่maxในรูปไม่มีบูท ใส่ดุม ฝั้งสเตอร์  แมกซ์ประมูลจากyahoo japan ตามนั้น

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
รอคำตอบครับ ถ้าใส่ได้เลยผมขอจองคิวแรก
mon57 รอดูครับ abc50
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ใส่ได้เลยคับ แต่ที่maxในรูปไม่มีบูท ใส่ดุม ฝั้งสเตอร์  แมกซ์ประมูลจากyahoo japan ตามนั้น
แล้วบูทดุมสเตอร์ ใช้ตัวเดิม795ได้เลยใช้มั่ย ชัวร์หรือป่าวครับ ว่าสเป็คมันใส่ได้เปะๆ พอจะมีข้อมูลรถที่ใส่แล้วให้ดุมั่ยครับ แล้วราคา ลดสุดๆได้เท่าไหร่ pm ก็ได้ครับ

กำลังหาข้อมูลครับคุณกอล์ฟ ว่าใส่ได้พอดีเลยมั่ย ไม่อยากแปลงมาก ใครพอจะมีข้อมูลสเปคล้อ2ตัวนี้รบกวนมาแชร์ด้วยครับ ถ้าได้ผมพร้อมจะเป็นหนูลองยา เพื่อเป็นแนวทางเพื่อนๆต่อไปครับ อิอิ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
กำลังหาข้อมูลครับคุณกอล์ฟ ว่าใส่ได้พอดีเลยมั่ย ไม่อยากแปลงมาก ใครพอจะมีข้อมูลสเปคล้อ2ตัวนี้รบกวนมาแชร์ด้วยครับ ถ้าได้ผมพร้อมจะเป็นหนูลองยา เพื่อเป็นแนวทางเพื่อนๆต่อไปครับ อิอิ
ถ้าล้อนี่ใส่ได้เด๋ยวคนตามหากันเยอะแน่ๆ mon57

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3

แล้วบูทดุมสเตอร์ ใช้ตัวเดิม795ได้เลยใช้มั่ย ชัวร์หรือป่าวครับ ว่าสเป็คมันใส่ได้เปะๆ พอจะมีข้อมูลรถที่ใส่แล้วให้ดุมั่ยครับ แล้วราคา ลดสุดๆได้เท่าไหร่ pm ก็ได้ครับ

Bush ดุมสเตอร์ของ s4 ปี 2002 ใช้อันเดียวกับ 696 ถ้า 795 เหมือน 696 แมกซ์อันนี้ก็สามารถใช้กับ 795 ได้ ยังงัยผมว่าลองดูใน part list ว่ามีอะไรที่ไม่เหมือนกันบ้าง ที่ผมเห็นแน่ๆคือ ลูกปืนคนละเบอร์กัน
http://www.ducatiomaha.com/products.asp

Bush ดุมสเตอร์ของ s4 ปี 2002 ใช้อันเดียวกับ 696 ถ้า 795 เหมือน 696 แมกซ์อันนี้ก็สามารถใช้กับ 795 ได้ ยังงัยผมว่าลองดูใน part list ว่ามีอะไรที่ไม่เหมือนกันบ้าง ที่ผมเห็นแน่ๆคือ ลูกปืนคนละเบอร์กัน
http://www.ducatiomaha.com/products.asp

ชอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ดูคราวๆต้องเบิกลูกปืนใหม่  นอกนั่นน่าจะโอเค ใครสนใจจะอัฟล้อหลังรบกวน ดูสเปคช่วยด้วยครับ ว่ามีอะไรแต่งต่างมั่ง ผมตาลายดูไม่ค่อยออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 12:28:32 AM โดย phulin(หนึ่ง) »

• Ton m400
 (ปิดการขายแล้วคับ) เอาไปเทียบใส่แล้วต้องแปลงบูท ใกล้เคียงกัน

(ปิดการขายแล้วคับ) เอาไปเทียบใส่แล้วต้องแปลงบูท ใกล้เคียงกัน
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ อย่างน้อยเราๆได้รู้ว่ามันต้องแปลง ยังไงถ้าแปลงใส่ได้แล้วรบกวนแจ้งวีธีการทำด้วยครับ เพื่อเป็นแนวทางแก่เพื่อนๆครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ อย่างน้อยเราๆได้รู้ว่ามันต้องแปลง ยังไงถ้าแปลงใส่ได้แล้วรบกวนแจ้งวีธีการทำด้วยครับ เพื่อเป็นแนวทางแก่เพื่อนๆครับ

ฝากคนซื้อและขายด้วยนะคร้าบ อิอิ  mon37