ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้เรื่องล้อโตหน้ายาง180หน่อยคับ  (อ่าน 3129 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยาขอความรู้เรื่องล้อโตที่ใส่ยางหน้า180(ล้อหลังแบบสามก้าน) mon40อ่ะครับเห็นบางที่บอกว่าต้องแปลง บางที่บอกไม่ต้องแปลง ต่างกันยังงัยคับคนละรุ่นหรอคับแร้วการใช้งานมันแตกต่างไหมคับ mon40 mon10 mon57

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ auddy

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: รบกวนขอความรู้เรื่องล้อโตหน้ายาง180หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 12:02:36 AM »
รออ่าน แต่อยากได้ 190 อ่ะคับ abc10

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
Re: รบกวนขอความรู้เรื่องล้อโตหน้ายาง180หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:10:59 PM »
แปลงไม่แปลงมันอยู่ที่ล้อแมกที่เราจะเอามาใส่ครับ ของเดิมใส่ไม่ได้ถึง180 ต้องหาล้อ5.5มาใส่ บางคนก็หาซื้อแบบตรงรุ่นมาใส่ก็ไม่ต้องแปลง บางคนหาล้อเดิมหรือล้อแต่งรุ่นอื่นมาใส่ก็อาจต้องแปลงบ้างเพืีอให้มันใส่ได้ บางทีมีคนขายแบบที่แปลงแล้วเราก็ไม่ต้องแปลงเพิ่มนำมาใส่ได้เลย จุดที่แปลงก็ตรงสเปเซอร์ไรตรงนั้นแหละครับ ผมไม่ค่อยแม่นรอผู้รู้มาตอบอีกทึ ตอนนี้ผมก็อยากใส่เหมือนกัน ใส่แล้วหล่อขึ้นแน่นอน ส่วนเรืีองการใช้งานเห็นบางคนบอกอืดกว่าเดิม  mon47