ผู้เขียน หัวข้อ: M1100evo กับ M795 abs อารมณ์ขับต่างกันเยอะมั้ยคับ รวมถึงรูปร่างด้วยคับ  (อ่าน 1122 ครั้ง)

ออฟไลน์ basman

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมซื้อ m795 abs มาได้ไม่ถึงเดือนเลย ที่ศูนย์ เชียงใหม่ แต่อยากเปลี่ยน เป็น m1100 evo แล้ว เลยอยากสอบถามว่า ความรู้สึกมันต่างกันเยอะมั้ยคับ รวมถึงรุปทรงและ หลายๆๆอย่าง นอกจากราคาที่ต่างกันแล้ว ถ้าไม่ต่างกันเยอะ ตอนนี้อาจจะขยับไปหาแนวทัวริ่งซักคัน เพราะชอบแนวนี้มากก แต่มอนเตอร์คือรถในฝันมาก่อน เลยตามหาฝันขับมอนเตอร์ก่อน แต่ M795 มันยังไม่สุดสำหรับผม เลยอยากถามความเห็นคับ ขอบคุณทุกความเห็นคับ  mon10 mon10 mon10

ออฟไลน์ minisk2 (NooM)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-2
ความเห็นส่วนตัวนะคับ
เคยมี795และได้ลอง1100ของพี่ในกลุ่มมา

รูปทรงต่างกันนิดหน่อย1100 จะดูใหญ่กว่า เพราะเป็นโปรอามร์ ยางเบอร์ใหญ่กว่า

ตูดจะโล่งๆ เพราะท่อออกข้าง เลยทำให้มิติดูใหญ่ สูงไปหน่อยสำหรับผม

รูปทรง795 ออกเต็มๆช่วงท้ายเพร่ะท่อออกตูด(ถ้าออกตูดแบบHYM สวยกว่าเดิมเยอะ)

สวิงอามร์ทรง Moto gp ความสูงไม่มากนักคร่อมแล้วมั่นใจ

เรื่องเครื่องยนต์ ตามสเปค 83ม้ากับ105 ม้า บอกได้เลยว่า

105 ม้า มันต่างเยอะมาก เปิดเป็นมาติดมือกว่า795 ตามราคา

ไม่ได้บอกว่า795ไม่ดีนะคับ แต่1100ดีกว่าในเรื่องของอัตตราเร่ง

ปลายไม่รู้เท่ากันป่าวเพราะไปไม่สุด แต่ท่านั้งขับ 795สบายกว่านิดๆ

1100 แฮนด์จะงุ้มๆหน่อย(ส่วนตัวเมื่อยคับ1100)

ข้อเด่นก้คงอัตตราเร่งอะคับ
Multistrada//Hyper คุยกันคับ Line ID:panupsri