ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนมีวิธีเเก้ปัญหาช่วงข้อต่อท่อไม่สนิทมีไอเสียรั่วออกมาเบาๆ  (อ่าน 3206 ครั้ง)

ออฟไลน์ AKE GYM

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนพี่ๆมีวิธีเเก้ปัญหาท่อ Mivv ช่วงข้อต่อท่อไม่สนิทมีไอเสียรั่วออกมาเบาๆ ตรงช่วงต่อเข้าช่วงตัววายครับ ขอบคุณมากครับ mon40

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ใช้ปะเก็นไฟแบบเหลวน่ะครับมาทาบริเวณคอท่อแล้วค่อยใส่กลับใหม่

ออฟไลน์ AKE GYM

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ใช้ปะเก็นไฟแบบเหลวน่ะครับมาทาบริเวณคอท่อแล้วค่อยใส่กลับใหม่
รบกวนด้วยครับ ปะเก็นยี่ห้ออะไรครับหาซื้อได้ที่ไหนคับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ผมมีประเก็นเหลว ติดฝาสูบใช้ได้ป่าวครับ สีดำ ๆ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
ในระหว่างการติดตั้งท่อ MiVV ตอนยังขันน๊อตต่างๆไม่แน่นน่ะครับ  คอท่อของMiVV ที่เป็นสแตนเลสน่ะครับ สามารถขยับได้..น่าจะลองขยับให้กระชับ...ให้แนบสนิทกันดูก่อนนะครับ...แต่ถ้าลองแล้ว..แนบสนิทกันดีแล้วแต่ยังมีไอเสียรั่วออกมา..อันนี้เกินความรู้ผมแล้วครับ

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
ถ้าจำเป็นต้องใช้ประเก็นเหลวจริงๆแนะนำควรใช้ประเก็นเหลวที่ทนความร้อนสูงนะคับ..ถ้าหากตัวน้ำยาประเก็นไม่ทนความร้อน ไม่ต้องถามนะคับว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น..!!! mon19