ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รถ เสาร์ที่30 นี้ ยังไม่เคยขี่ bb เลย ไปเอารถมาแล้วขี่กับเองคับแต่ต้อง.......  (อ่าน 7271 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanaphat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เอารถขนกลับก่อน

พอมาถึงก็หัดเลยฮะ

ผมเชื่อว่าไม่มีหรอกครับพรสวรรค์ มีแต่พรแสวง mon32

ผมขับ 2 ล้อเป็นอย่างเดียว คือ จักรยาน...ย้ำว่าจักรยานนะครับ

เพิ่งมาหัดออโตเมติก ตอนคิดจะซื้อ 795 นี่เอง

เชื่อมั้ย พอใครรู้ มีแต่คนตลก ฟัโน่ยังขับไม่เป็น จะไปออกบิ๊กไบค์ 800ซีซี

ผมใช้เวลา 4 เดือนจากไม่เป็นอะไรเลยครับ วันแรกเอารถมาขนกลับ 1 อาทิตย์หลังจากนั้นผมก็เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแล้วครับ ถึงมันจะขับไม่ได้ง่ายเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ยากเกินความสามารถเราๆแน่นอนครับ  mon61 mon61 mon61

...ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ครับ สู้ๆ mon57

ลักษณะเหมือนผมเลยครับ  ผมได้ทำการจอง 795 ไปล่ะ ทั้งๆที่ตัวเองเกิดมาไม่เคยขี้มอไซด์ แต่ที่จองเพราะความชอบล้วนๆ

ได้รถประมาณ ปลายๆ มิถุนายนต์  ยังพอมีเวลาฝึกขี่ มอเตอร์ไซด์ แบบมีคลัช  เมื่อพฤหัสที่ผ่านมา ลองเอามอไซด์ เพื่อน แบบบ้านๆมาลอง

แค่สตาร์ด ยังดับเลยฮ่ะ   mon17  แต่จะฝึกเรื่อยๆ

โชคดีคับผมชับมีคลัชเป็นอยุ่แล้วเลยขับง่ายคับ (เคยแว้น  mon61)

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
เอารถขนกลับก่อน

พอมาถึงก็หัดเลยฮะ

ผมเชื่อว่าไม่มีหรอกครับพรสวรรค์ มีแต่พรแสวง mon32

ผมขับ 2 ล้อเป็นอย่างเดียว คือ จักรยาน...ย้ำว่าจักรยานนะครับ

เพิ่งมาหัดออโตเมติก ตอนคิดจะซื้อ 795 นี่เอง

เชื่อมั้ย พอใครรู้ มีแต่คนตลก ฟัโน่ยังขับไม่เป็น จะไปออกบิ๊กไบค์ 800ซีซี

ผมใช้เวลา 4 เดือนจากไม่เป็นอะไรเลยครับ วันแรกเอารถมาขนกลับ 1 อาทิตย์หลังจากนั้นผมก็เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแล้วครับ ถึงมันจะขับไม่ได้ง่ายเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ยากเกินความสามารถเราๆแน่นอนครับ  mon61 mon61 mon61

...ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ครับ สู้ๆ mon57

ผมกะลังจะทำแบบนี้ล่ะครับ   ไม่เป้นเลย พึ่งไปเรียนที่ฮอนด้ามาครับ พอเป็นบ้าง

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ขี่ครั้งแรก  ไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ

ออฟไลน์ devil4460

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เอากะบะมาขนครับถ้าขี่ไกล ผมก้อเพิ่งหัดขับครั้งแรกเลยครับ 3 วันกว่าจะเข้าที่ mon6