ผู้เขียน หัวข้อ: ducatiรุ่นไหนประหยัดน้ำมันที่สุด และเหมาะกับการใช้ในชีวิตประจำวันครับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ theblackdragon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ TBBelle

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-1
abc23 abc23

ผมเเนะนำครับ wave110i

ล้อเล่นครับ ผมว่าต้องดูตามccรถครับผมเเนะนำ1098s

ออฟไลน์ เม@DKC

• Moto GP point: +2/-0
  • จงนำชีวิตไปตามความฝัน
ตอนนี้ถ้านับมี่ในไลน์การผลิตผมว่า Monster 795 ครับผม เเละพริ้วมากในเมืองก็ Hypermotard ครับ

ออฟไลน์ book461

• Moto GP point: +1/-0
abc23 abc23

ผมเเนะนำครับ wave110i

ล้อเล่นครับ ผมว่าต้องดูตามccรถครับผมเเนะนำ1098s

เอ่อ พี่ครับ อันนี้มุขใช่ไหมครับพี่ ถ้าพี่ตอบจริงๆ มีฮาเลยน่ะครับ เคยออกทริปมา 1098s ระยะทางเท่ากัน แต่ซดน้ำมันได้ใจจริงๆ  mon16 mon16

ออฟไลน์ zaldota

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
สำหรับผม มอนส์เตอร์ตอบโจทย์ ทุกอย่างสำหรับผม ที่ชอบขี่มอไซค์ ทำงาน + ขี่เล่นๆในเมือง

เปลี่ยนแฮนด์บาร์ เป็นแฮนด์ผอม ก่ะ กระจกเปลี่ยนเป็น CRG ที่เหลือ คือความสนุกกับการเอาตัว เอาหน้าโต้ลมในเมืองหลวง

เคยมองและอยากได้ โมตาด มากกกกก แต่เท่าที่ผมคาดคะเน แฮนด์จะกว้างกว่า มอนส์เตอร์ อาจจะทำให้การมุดผ่านรถในเมืองหลวงอันแสนจะรถติด ของท่าน "อาจจะ" มีปัญหาบ้างนิดๆหน่อย

แต่ทั้งหมด ทั้งปวง อยู่ที่ใจคนขี่ ว่าได้คล่อม ได้ขย่มแล้ว จะชอบหรือไม่  mon47 mon47

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ถ้าใช้ในชีวิตประจำวันและอยู่ในเมืองก็ต้อง monster ครับ มันไช่เลยและเหมาะมากๆๆ เพราะมันเกิดมาอย่างที่มันเป็น sport naked city bike ครับ

ออฟไลน์ Saints two wheels

• Moto GP point: +3/-0

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ถ้าจะมุดในเมืองจริงๆผมว่า Hyper Motard ครับ
แฮนด์สูงพ้นกระจกรถยนต์
ระยะยุบตะเกียบหน้ามีมากกว่าไม่กลัวหลุมบ่อ
วงเลี้ยวแคบกว่ามาก มุดง่าย
ท่านั่งสบาย ขี่ผ่านรถติดได้แบบไม่ปวดแขน
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ winzy

795 abs ครับเหมาะสำหรับเป็นของเล่นยามว่างครับ ราคาไม่สูงมาก ขับไปไหนคนมองทั้งนั้นครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่ะครับ
แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาขับชิวๆในเมืองพาน้องไปขับชมเมืองนี่ผมว่า ต้องคิดหนักนิดนึงครับ คนขับร้อนไข่ คนซ้อนร้อนขาครับ นี่เรื่องจริงน่ะครับ
แต่ถ้าขับต่างอำเภอหรือทางไกลๆนานๆทีนี่โอเคครับ เก๋งเล็กหรือกระบะตามเราไม่ทันแน่ และท่านั้งก็ไม่เมื่อยมากครับ
ฺฺฺไม่รุ้เป็นไรกับเรานักหนาพวกวีออส กับบิ๊กอัพขนผัก ขับมาดีๆชอบมาจ่อตรูดขยับหลบไห้มานก็มาอีก หลังๆนี่เจอเลยจัดไห้มึงจ่อกรุหนี จัดไป160
มานรีบตามมาจ่อ รอไห้มานมาตีคู่ที่160(ซึ่งมานก็ไช้เวลานานพอดู)พอมานมาถึงกดเพิ่มสัก170-180 หายซ่ะงั้นนึกว่า

ออฟไลน์ winzy

795 abs ครับเหมาะสำหรับเป็นของเล่นยามว่างครับ ราคาไม่สูงมาก ขับไปไหนคนมองทั้งนั้นครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่ะครับ
แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาขับชิวๆในเมืองพาน้องไปขับชมเมืองนี่ผมว่า ต้องคิดหนักนิดนึงครับ คนขับร้อนไข่ คนซ้อนร้อนขาครับ นี่เรื่องจริงน่ะครับ
แต่ถ้าขับต่างอำเภอหรือทางไกลๆนานๆทีนี่โอเคครับ เก๋งเล็กหรือกระบะตามเราไม่ทันแน่ และท่านั้งก็ไม่เมื่อยมากครับ
ฺฺฺไม่รุ้เป็นไรกับเรานักหนาพวกวีออส กับบิ๊กอัพขนผัก ขับมาดีๆชอบมาจ่อตรูดขยับหลบไห้มานก็มาอีก หลังๆนี่เจอเลยจัดไห้มึงจ่อกรุหนี จัดไป160
มานรีบตามมาจ่อ รอไห้มานมาตีคู่ที่160(ซึ่งมานก็ไช้เวลานานพอดู)พอมานมาถึงกดเพิ่มสัก170-180 หายซ่ะงั้นนึกว่า
ลืมบอกไปครับเรื่องประหยัดน้ำมันของดูคาติ คงต้องซื้อมาจอดเฉยๆที่บ้านล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ ducati_kookkai

• Moto GP point: +1/-0

บ่องตง mon16 mon16 mon16 mon16