ผู้เขียน หัวข้อ: ติดท่อมาแล้วเป็นทุกขื  (อ่าน 7329 ครั้ง)

ออฟไลน์ amfly

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ติดท่อมาแล้วเป็นทุกขื
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 02:58:18 PM »
เพิ่งรับรถมาวันที่ 5/3/56 ที่ผ่านมา  ติดท่อออกมาจากศูนย์  ยังไม่ได้ขี่เลยครับ  วันไปรับก็เอากระบะไปใส่  บอกสาเหตุตรงๆ ครับ  กลัวโดนยึดท่อครับ  รถยัง 0 โล อยู่เลยครับ

มีพี่ๆท่านไหนเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

กำลังชั่งใจว่าจะเอาไงดี  1. ขี่ไป เสี่ยงไป  หรือ  2. ถอดเก็บ  ขาย    กลายเป็นติดมาแล้วเป็นทุกข์ ซะงั้น เห้อ  ขอคำแนะนำด้วยครับ

บ้าน อยู่แถวบางโพ ครับ

Ducati Bikers Thailand

ติดท่อมาแล้วเป็นทุกขื
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 02:58:18 PM »
//

ออฟไลน์ BLACK55

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-2
Re: ติดท่อมาแล้วเป็นทุกขื
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 03:04:47 PM »
ผมยอมเป็นทุกข์แทนคุณ เอามาให้ผมก็ได้ ล้อเล่นนะครับอิอิ  mon5
   คุณตัดสินใจตั้งเเต่ก่อนซื้อเเล้วว่าอยากได้ตัวที่ใส่ท่อแต่งมาเลย ฉะนั้นอย่าคิดมากใช้ไปเถอะครับ  mon43

ออฟไลน์ zaravak

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 03:53:47 PM »
ขออนุญาตอ้างอิง เพื่อนๆจากเว็บ er นะครับ

ชื่อ user : 008 SuiSmith ขออนุญาตไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

หลังจากโดนยึดท่อไปครับ

ตอนนี้ ลองตั้งสติคิดดูอีกที หลังจากความวิตกกังวล ความกลัวความนอยเริ่มลดลง ผมก็ปลงได้ว่า

1. อาจจะเป็นเพราะเราตกใจ และกลัวจากเหตุการวันที่โดนโจรในเครื่องแบบยึดท่อ ทำให้ขาดความมั่นใจในการใช้รถไปช่วงใหญ่ๆ
หลอกหลอนมาก ขับไปไหนก็คิดมาก

2. ถ้าเรารู้ทางหนีทีไล่ แล้วไม่ใช่รถในยามวิกาลให้มากมาย ถ้าไม่จำเป็น ชีวิตก็ปกติดี ขับไปไหนก็ยังเห็นคนอื่นๆ ใส่ท่อ กัน ทั่วบ้านทั่วเมือง

3. สน.ที่จับยึด ก็มีดังๆ ที่แค่ทองหล่อ ซึ่งชีวิต ประจำวันก็ไม่ได้เจอทุกวันหรือประจำอะไรมากมาย

4. เราก็แค่ซวย ที่ตกเป็นเหยื่อ ในคราวนั้น คนอื่นๆ ก็มีท่อ และ ท่อก็ยังติดอยู่ที่รถเค้า ขับไปไหนก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เราแค่ ดวงซวย ไปผ่านด่านมันเข้า

5. คิดแล้วก็ อ่าว แล้วเราจะกลับมาใส่ท่อเดิมอยู่ทำไม ได้เวลาไปซื้อท่อใหม่มาใส่แล้ว
(ในใจยังแอบหวาดวิตกอยู่เล็กน้อย เกิดคำถามว่าโดนอีกทำไง แต่ก็นะ แล้วคนอื่นก็ใส่กันเพียบ เค้ายังขับกันอยู่ ทุกวัน เราจะกลัวอะไร คงไม่ซวยซ้ำมั้ง)

ปลงครับ จะซื้อท่อใหม่ก็นอยๆ ยังกล้าๆกลัวๆ สงสัยยังไม่หายช๊อค
ใครโดนจะเข้าใจครับ จริงๆ ก็อยากนับหัวนะ ว่า สรุป ชัดๆนี่ โดนกันประมาณกี่ราย
...........

ปล.เราอาจจะวิตกเกินไปก็ได้ อย่าคิดมากเลยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:23:59 PM »
 mon40 เฮ้อ อ่านแล้วก็เซงๆเนอะครับแบบนี้
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:45:01 PM »
ที่เห็นยังขี่กันอยู่ เค้าอาจจะเส้นใหญ่ก็ได้นะครับ  mon40

ออฟไลน์ Saints two wheels

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 06:05:15 PM »
 mon8 mon8 mon8 mon8

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 06:53:34 PM »
ใส่ silencer ครับ เงียบกว่าเดิม รอให้เรื่องจับท่อมันซาๆไปก่อนค่อยถอด
2012 Monster 795 - KhonKaen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:03:52 PM »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากนะครับ  เป็นอย่างพี่ว่าในหลายๆ เรื่องครับ

วันนี้ผมขับรถออกไปข้างนอก ด้วยความกลัวเลยเอารถกระบะไปซื้อของแต่งรถ  ระหว่างทาง ไม่เจอตำรวจสักคน  นึกในใจ ไมไม่เอารถมาว้า

นึกไป สงสัย เราวิตกไปเอง  หรือ กลัวมากเกินไป  แถมระหว่างทางเจอเพื่อนบิ๊กไบท์  ก็ท่อแต่งทุกคัน ครับ 

เริ่มกังวลน้อยลง  แต่คงต้องใส่ไซเรนเซอร์ วิ่งก่อนช่วงแรก   ขอบคุณพี่ๆ อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Jozy(Jo)

• *
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:29:17 PM »
ลองศึกษากระทู้นี้ดูครับ  abc18

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=6702.0

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กำลังช่วยกันหาทางออกอยู่ครับ สู้ๆ  mon48

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2013, 10:32:14 PM โดย Jozy(Jo) »

ออฟไลน์ DHAMMADA7

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 12:37:13 AM »
มั่นใจขับไปเลยครับ. ของผมใช้ SC ในเขตย่านชุมชนและผ่านด่าน ก็ขับขี่ให้สุภาพ ไม่เบิ้ล ไม่บิดกระชาก เปิดคลัชไหล ไม่สร้างปัญหา คนอื่นเห็นก็ยังมองและดูสนใจรถเราอยู่ดีนะครับ .... รถหล่อๆท่อสวยๆก็ขับให้แลดูสุภาพ...เท่านี้ก็กริ๊ดสลบแล้ว  mon57

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:27:13 AM »
ท่านเจ้าของกระทู้อยู่แถวบางโพช่วงไหนอ่ะคับ ใกล้บ้านคุณพ่อผม ผมขี่ไดเวลบ่อยคับด่าน สนเตาปูนไม่จับนะ วันนั้นขับผ่านด่านใหญ่หน้าสน เค้ายังไม่จับเลย  mon10 mon10

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:36:44 AM »
ท่านเจ้าของกระทู้อยู่แถวบางโพช่วงไหนอ่ะคับ ใกล้บ้านคุณพ่อผม ผมขี่ไดเวลบ่อยคับด่าน สนเตาปูนไม่จับนะ วันนั้นขับผ่านด่านใหญ่หน้าสน เค้ายังไม่จับเลย  mon10 mon10
mon10 (ด้วยคน)   ผมอยู่ซอยไสวสุวรรณครับ(กรุงเทพ-นนท์13) ผมก็ขี่ไดเวลผ่านสน.เตาปูนคับ ไม่จับคับ mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 12:52:32 PM »
mon10 (ด้วยคน)   ผมอยู่ซอยไสวสุวรรณครับ(กรุงเทพ-นนท์13) ผมก็ขี่ไดเวลผ่านสน.เตาปูนคับ ไม่จับคับ mon48

ผมอยู่ ประชาราษฎร์สาย 1 ซอย 10  ครับ ซอยอาทรอุปถัมป์ ใกล้ซอยวัดประดู่ครับ  อยู่ประมาณกลางซอยครับ   

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 03:35:11 PM »
สน.บางมด กะ สน.ท่าข้าม ช่วงพระราม2

เป็นเส้นที่ผมผ่าน ในชีวิตประจำวัน ผมสังเกตแล้วว่า ไม่ยุ่งครับ เคยเข้าด่าน 3-4 ทีขอดูเอกสารอย่างเดียว...ที่สำคัญเวล่ที่ผมชับไป-กลับ จากที่ทำงานเวลานั้นไม่มีด่านด้วยครับ

ใส่ไซเรนเซอร์ตั้งแต่ซื้อมา ว่าจะถอดแล้วครับ  mon17 mon17 mon17
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ GTO1980(ตั้ม)

• DUCATI RACELINE GROUP.
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 10:11:10 PM »

เงียบแบบนั้นคงไม่มีใครเค้าจับหรอกค้าบบบบคุณบอย mon16 mon16 mon16
GTO1980(ตั้ม บางปู)

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:53:36 AM »

เงียบแบบนั้นคงไม่มีใครเค้าจับหรอกค้าบบบบคุณบอย mon16 mon16 mon16
จัดไปหัวหน้า เดี้ยวถอดเรมุสทิ้งแล้วไปขโมยเทอมิหัวหน้าได้มั้ย  mon47 mon47

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 11:03:35 AM »
บางท่านเลยใช้วิธีตบตาด้วยการนำท่อเดิมๆจากโรงงานไปผ่า คราวนี่คงรอดตัว100%(หรือเปล่า)แต่มันจะไม่สวยและแรงอย่างเก่านะสิ
ยังไงถ้าเบื่อ พี่ขายtermigระบบผ่อนให้ผมก็ได้นะครับ555 หาดใหญ่ขับสบายเบิร์ดๆ

ออฟไลน์ ducati_kookkai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 02:02:23 AM »
มั่นใจขับไปเลยครับ. ของผมใช้ SC ในเขตย่านชุมชนและผ่านด่าน ก็ขับขี่ให้สุภาพ ไม่เบิ้ล ไม่บิดกระชาก เปิดคลัชไหล ไม่สร้างปัญหา คนอื่นเห็นก็ยังมองและดูสนใจรถเราอยู่ดีนะครับ .... รถหล่อๆท่อสวยๆก็ขับให้แลดูสุภาพ...เท่านี้ก็กริ๊ดสลบแล้ว  mon57

ใช้ SC และขี่ประมาณนี้เหมือนกันรุ้ยอิอิ mon47

ออฟไลน์ mymothersexy

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 11:26:08 AM »
อยากรู้ครับ  อันนี้มองข้ามเรื่อง ยึดท่อนะครับ เพราะมันเกินไปอยู่แล้ว

แต่อยากรู้ ว่า ท่อที่ใส่ ๆ กัน

ถ้าใช้เครื่องวัดแบบถูกต้อง และ รอบที่ถูกต้องตามกำหนด

มัน "เกินที่กฎหมายกำหนด" ไหมครับ

เช่น เยอะๆเลย Termi ที่ใส่ 795 เนี่ย

ออฟไลน์ Roro

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:26:39 AM »
ถ้าท่อแต่งเกินตามกฎหมายอยู่แล้วครับ

เรื่องยึดท่อ ผมขี่มาเป็นปีแล้ว เจอด่านบ่อยมาก ก็ไม่เคยมีปัญหานะ กำครัชปล่อยไหลไปเลย

ส่วน สน.ทองหล่อที่ดังๆ ล่าสุดเห็นเค้าคืนท่อแล้วครับ เนื่องจากมีผู้ใหญ่ใจดี เคลียให้แล้ว แต่เค้าประกาศอยู่ในบอร์ด member Ninja250 คนเลยยังไม่ค่อยทราบกัน

ผมว่าแต่งมาแล้วอย่ากังวลเลยครับ มีความสุข แล้วมาสนุกกับรถที่เพิ่งได้มาดีกว่า ^^"