ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงลงความเห็นหน่อยครับ กรณียึดท่อ ผมว่ามันเรื่องใหญ่สำหรับพวกเราเลยนะครับ  (อ่าน 23691 ครั้ง)

ออฟไลน์ tommy65

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
มันจับตอนเข้าด่านครับ

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
สิ่งที่ผมอยากทราบสุด คือ ducati โดนกันบ้างรึยังครับ เพราะเท่าที่อ่านมา ER โดนกันเป็นพรวนแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการแจ้งจากชาวเรา ว่าโดนแล้ว
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
โดนปุ้บ คุยกะเค้าดีๆๆก่อนคับ ถ้าคุยไม่รู้เรื่องขับฝ่ามันเลย mon16 mon16 อิอิ ล้อเล่นนะ  ผมยังไม่เคยโดนเรื่องท่อนะ ขับผ่านหลายรอบละ ด่านเนี่ย เอ้หรือว่าเรมุสเรามันเบาหว่า สงสัยต้องใส่เทอมิ  mon6 mon6

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
คงแล้วแต่บุญแต่กรรมครับ ไม่มีมาตรฐานว่ารอดด่านนี้แล้วด่านอื่นจะรอด อยู่ที่จังหวะและโอกาสมากกว่า สำหรับผมเป็นท่อ Zard ที่เสียงมันบึมๆ มาก เพราะไม่ได้ใส่ตัวลดเสียง แต่ต้องศึกษาเส้นทางก่อนเอารถออกจากบ้านสักนิด กะช่วงเวลาที่ไม่มีด่านชัวร์ๆ ถึงเอาออก ไม่งั้นขี่คันเล็กธรรมดาสบายใจกว่า ผมว่าโดนแล้วมันคุยยากครับ ยิ่งที่อ่านจากลิงค์แล้วเสียวสันหลังโดนทีสองใบนี่คงจุกครับ

ออฟไลน์ cbr_strom

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ตัดสติ๊กเกอร์ มอก. ติดท่อกัน  mon48 mon48

ปล.. สน. นี้ ที่เคยดังเรื่อง เป้าหมายมีไว้พุ่งชน ใช่ไหมครับ ที่มีโดนเด้งเพราะตำรวจเอาแพะมาเองซะอย่างนั้น
ผมก็ว่าจะแกะสติกเกอร์ มอก.จากหมวกกันน็อกRIDER มาแปะท่ออยู่เหมือนกัน เพื่อช่วยได้

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ขออัปเดท

เส้นทางที่วิ่ง คาบเกี่ยวกัน 2 สน ครับ...ที่โดนเรียกแล้ว สน.บางมด  กับ สน.แสมดำ ครับ

รถผมใส่ termig*ไซเรนเซอร์

ยังไม่มีกวนเรื่องท่อครับ เรียกเรื่องไม่มีป้ายอย่างเดียว

mon32
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
น้องผมทำงานข้าง สน ทองหล่อ แถว ซอย เวสป้า เอา ไซเลนเซอ มาใส่แล้ว ตอนนี้ยังไม่โดนอะไร

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ใช้ท่ออะไรครับ

อาคา ฟูล

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
จากที่อ่านมาในเวป er
ส่วนมากจะโดนกันช่วงกลางคืนกันนะครับ
กลางวันยังไม่มีข่าวกันเลย (เสาร์-อาทิตย์อาจจะมีแค่ 2 วันนี้)

• WS 07
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:04:38 AM โดย tumkung »
ผมมีความฝัน

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
 ผมผ่านบ่อยมากทั้งกลางคืนและกลางวัน ยังใม่เคยโดนเลย abc52  และคิดว่าคงใม่โดนแน่ๆ เรื่องท่อ (กลัวอย่างเดียว เมาแล้วขับ mon36) ดูคาติกับเส้นทองหล่ออยู่คู่กันมานานมาก ซอยก็มีให้หลบใด้หลายซอย ถนนทั้งเส้นก็เกือบเป็นเส้นตรง ผมว่า ต่างกรรม ต่างวาระ อย่าไประแวงมากเลยครับ เตรียมความพร้อมในเรื่องอื่นดีกว่า เช่น หมวก รองเท้า ถุงมือ ใบขับขี่ ส่วนเรื่องท่อ ถ้าซวยจริงๆ และโดนที่เส้นนี้ ก็คุยกับพี่ๆเค้าดี ๆ น่าจะคุยกันใด้ครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ช่วงนี้แนะนำแหกด่านอย่างเดียวครับ ล่าสุดผมโดนไปพันนึงเรื่องท่อดัง (ขอนแก่น)
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
ช่วงนี้แนะนำแหกด่านอย่างเดียวครับ ล่าสุดผมโดนไปพันนึงเรื่องท่อดัง (ขอนแก่น)
ขอนแก่นโดนแล้วเหรอพี่ 
แย่จังจะกินกันไปถึงในเนี่ย 

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Moto GP point: +3/-0
ขอย้ำอีก เสียงครับเมื่อวานตอนเช้าไปรับ รถเลยถามเซลล์ว่า สน. ทองหล่อดุหรอครับ พี่แกบอกว่า Ducati ไม่โดน นะครับ

ออฟไลน์ piyathatt

• *
  • อีกสองปี เจอ กัน M765
Ducati ไม่โดน หรอก ท่าโดนก็ลาก ตร ไป 0 เลยบอก 0ออกให้ จับ0ด้วยแล้วก็เอานักข่าวไปเยอะๆ เขาจับ แต่ kawa sure sure ตรไทยก็รู้ๆกันอยู่ว่าทำงานเพื่อประชาชน  mon4 mon4 mon4 mon4 mon4

(สงสัยจะเอาไปขายต่อ ชัวๆ)

ออฟไลน์ ntmsk (TOR DCT)

อย่าให้ดังออก ไปนะครับ ว่าเขาไม่จับดูคาติ เดี๋ยวจะมีคนอ้างอิงกัน แล้วพวกเราจะซวยครับ  mon5 ผมขับเข้าด่าน แถวราชพฤก ทั้งกลางวันและกลางคืน เลาะซ้าย เข้าไปเลย เขาก็ไม่เรียกครับ ป้ายภาษีก็หาย

• WS 07
  • **
abc39 abc39 abc39 abc39
ผมมีความฝัน

ออฟไลน์ l3illythekid

• *
Ducati ไม่โดน หรอก ท่าโดนก็ลาก ตร ไป 0 เลยบอก 0ออกให้ จับ0ด้วยแล้วก็เอานักข่าวไปเยอะๆ เขาจับ แต่ kawa sure sure ตรไทยก็รู้ๆกันอยู่ว่าทำงานเพื่อประชาชน  mon4 mon4 mon4 mon4 mon4

แบบนี้คงต้องขาย Kawa ไปซุกอก Ducati ไม่ก็ Harley แล้วมั่งเนี้ย  สงสัยจะเป็นการตลาดอย่างนึงของ Ducati concept ขี่แล้วสบายใจไม่ต้องกลัวหนวด ส่วน HD เขาอภิสิทธิ์มานมนานละ  abc41 abc41

• WS 07
  • **

แบบนี้คงต้องขาย Kawa ไปซุกอก Ducati ไม่ก็ Harley แล้วมั่งเนี้ย  สงสัยจะเป็นการตลาดอย่างนึงของ Ducati concept ขี่แล้วสบายใจไม่ต้องกลัวหนวด ส่วน HD เขาอภิสิทธิ์มานมนานละ  abc41 abc41
ผมติดตามอยู่ เห็นว่าพี่อยู่บอร์ดนั้นด้วย จะบอกว่า เอาใจช่วยครับพี่ สองล้อด้วยกัน
ปล.ส่วนเรื่องไม่โดน ผมว่าไม่มีอะไรเป็นหลักประกันหรอกครับ อาจจะรอดในทองหล่อ แต่สนอื่น ถ้าเค้าจะยึด ผมจะทำไรได้ mon36 ตอนนี้รอดูสถานการณ์ดีกว่าครับ ...แต่ฮาเล่ย์ อันนั้น ผมว่าไงก็ไม่โดน
ผมมีความฝัน

ออฟไลน์ jinbei(เขตต์)

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ตามกฏหมายแล้ว ไม่มีสิทธิ์ยึด ทุกกรณีคับ เปนผมถ้าโดนผมจะเอาหนังสือกฏหมายมากางให้ดูว่า มีมาตราไหนทีหนดว่า ต้องมี มอก. ถ้าเปลี่ยนท่อแล้วโดนจับ งั้นผม้อาท่อเดิมไปผ่าใส่ไส้ 2นิ้วครึ่ง เอาก้อได้ อิอิ mon32 mon32
ผมมือใหม่ครับ..มีไรแนะนำ..โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ minisk2 (NooM)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-2
เถียงกันไปก้้เท่านั้นคับ

ไม่อยากโดนจับก้ไม่ต้องเปลี่ยน

จะโบ้ยให้0ก้ไม่ใช่เพราะ

ท่อที่ออกมาจาก0 คุณก้รู้อยู่แล้วว่าดัง แล้วทำให้รถแรงขึ้น

นั้นหมายความว่าเอาไปขี่ในสนามคับ ตร.ไม่จับ

จะมาอ้างรถราคาเป็นแสน เป็นล้าน สุดท้ายคุณก้ท่อดังคับ

แบบนี้คุณก้ดูถูก รถเล็ก ใส่ท่อดัง เพราะรถไม่แพงอย่างนั้นหรอคับ

ถามกลับคุณใส่ท่อดังทำไม ??
- เน้นสวย  (แล้วทำไมไม่ใส่ที่เก็บเสียง)
- เน้นดังเพื่อเวลาแซง รถยนต์เค้าจะได้รู้  (รถยนต์จะได้ยินตอนแซงไปแล้ว/เปิดไฟสูงบีบแตรใก้รถยนต์รู้ก้ได้คับ)
- เน้นให้รถแรง (อยากแรงลงสนามคับ)
มุมมองชาวบ้านทั่วไปเค้าไม่ได้มอง BigBike ต่างจากแว้นหรอกคับถ้าท่อดังๆ

ที่กล่าวมาคือความเห็นส่วนตัวคับ
สังคม Bigbike ในประเทศกำลังจะเติบโตคับ
ไม่อยากให้คนทั่วไปมองเป็นแว้นอัพเกรด ท่อดังๆ
รณรงค์เปลี่ยนท่อใส่ที่เก็บเสียงคับ ได้สวย ได้เท่ ไม่โดนจับ โดนว่า
Multistrada//Hyper คุยกันคับ Line ID:panupsri