ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงลงความเห็นหน่อยครับ กรณียึดท่อ ผมว่ามันเรื่องใหญ่สำหรับพวกเราเลยนะครับ  (อ่าน 23694 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อ่านตรงหมายเหตุ ตัวสีแดงซิครับ มันแปลว่าการวัดนี้รับรองเฉพาะการวัด ณ วันนั้นเท่านั้น และไม่มีผลทางกฎหมาย  abc35

ใช่ครับ ในหมายเหตุนั้นหมายถึงว่า  เสียงท่อบันทึกไว้ ณ วัน เวลานั้นเท่านั้น (เพราะเราอาจไปทำให้มันดังขึ้นกว่าเดิมได้ภายหลัง จริงมะคับ ^^)

แล้วถ้าเรามีใบนี้จริง..แต่ภายหลังโดนตรวจ(สมมุติตำรวจมีเครื่องตรวจ : ซึ่งก็ต้องเป็นเครื่องตรวจที่ได้มาตรฐาน และตรวจอย่างถูกต้องด้วยนะครับ..ปล,เห็นหลายๆท่านว่าตำรวจชอบตรวจโดย "บิดหมดปลอก!" ซึ่งเป็นวิธีที่ผิดมาก -*-) แล้วถ้าเสียงดังเกินกำหนด .. เราก็ต้องยอมรับผิดครับ mon48 ด้วยโทษปรับ 1000 บาท

แต่ถ้าในกรณีที่ ด่านตรวจ ไม่มีเครื่องตรวจวัดเสียง..  แต่เรามีใบนี้  ตำรวจก็ไม่สามารถชี้ได้ว่าเสียงท่อเราดังเกินเพราะพิสูจน์ไม่ได้ กลับกันเราต่างห่างที่พิสูจน์มาแล้ว(แม้จะเป็นคนละวันคนละเวลาก็ตาม)  ยังงี้ถือว่าตำรวจต้องยกผลประโยชน์ให้เราครับ  mon57

แล้ว กรมควบคุมมลพิษ มันอยู่ตรงไหนน่ะครับ ใน กทม  ครับ

BTS อารีย์  ซ.พหลฯ7  ครับ
mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ yongyong

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
อย่าได้แครครับใส่มาแล้ว ผมว่ายุ่ที่การเจรจาและทรงของเรามากกว่าว่าจะเปนยังไงผมว่าเมายังคุยกันได้นี่แค่ท่อทำไมจะเคลียรไม่ได้ละครับ

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
เพื่อนของน้องชายพึ่งเจอไปตอนตีสาม คืนวันก่อน ที่ทองหล่อ อีกแล้วครับท่าน โทรมาให้น้องออกไปช่วย แล้วจะช่วยไงอะ  abc35 abc35 abc35

ออฟไลน์ ircscan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
เพื่อนของน้องชายพึ่งเจอไปตอนตีสาม คืนวันก่อน ที่ทองหล่อ อีกแล้วครับท่าน โทรมาให้น้องออกไปช่วย แล้วจะช่วยไงอะ  abc35 abc35 abc35

รุ่นไรโดนหลอครับ

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
ไม่ได้ถามครับ เพราะช่วยไม่ได้ เลยไม่รู้จะถามไปทำไม แต่เป็นBB อะครับ  mon6

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
พิมพ์มาจะหกหน้าละ  mon6 คนที่บอกว่าโดนหรือโดนแล้ว เอาเป็นคนที่โดนนะครับ  ช่วยแชร์ให้เพื่อนๆสมาชิกใด้เป็นประโยชน์ หน่อยใด้ใหมครับ  mon32 ขอเป็นดูคาตินะครับ เผื่อจะใด้ช่วยกันแชร์ไอเดียในการแก้ปัญหา (หลังจากที่โดนแล้ว)  mon48 บ้าง ขอบคุณค้าบบบบ

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เท่าที่อ่านมาหลายๆบอร์ด ผมสรุป(เองเอง) ว่ายังไม่มี Ducati โดนเล่นครับ

ปล.ผมว่าผมยังไม่อ่านเจอโดนยึดนะ โดนอย่างมากแค่ปรับ  mon32
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
เท่าที่อ่านมาหลายๆบอร์ด ผมสรุป(เองเอง) ว่ายังไม่มี Ducati โดนเล่นครับ

ปล.ผมว่าผมยังไม่อ่านเจอโดนยึดนะ โดนอย่างมากแค่ปรับ  mon32

ไม่โดนยึด แต่โดนจับเรื่องเสียงดังครับ ผมอยู่ขอนแก่น สามเดือนมานี้ผมโดนไปแล้วสามครั้ง ครั้งละพัน...
2012 Monster 795 - KhonKaen