ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งจะเริ่มหัดขี่ Big bike ผมควรจะลงทุนกับ M795 ABS หรือ Diavel ดีครับ  (อ่าน 3619 ครั้ง)

ออฟไลน์ brickable

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +4/-3
รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ คือจองM795 ABS ไปแล้ว คิวรับเดือนหน้า แต่พออ่านถึงปัญหาของ Monster แล้ว กลัวว่าซื้อมาต้องขายทิ้งหรือป่าว แต่เห็นคนเปลี่ยนมาเล่น Diavel กันเยอะ ผมขอถามหน่อยว่า Diavel มันจะมีปัญหาเรื่องความร้อนตอนรถติดไฟแดงไหมครับ เราติดเครื่องแช่รอไฟแดงได้เลยไหม ผมไม่ขี่มุดอยู่แล้ว เรื่องขนาดคงไม่ใช่ปัญหา ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่ระดับที่ต้องยังไปเรียนขี่รถมอเตอร์ไซค์มีครัชอยู่ แต่อยากมีรถเท่ห์ๆไว้ขี่ในเมืองได้ด้วย

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ DUCATIST

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +2/-0
ผมขับ 795 มาเกือบปีปัญหาเรื่องความร้อนไม่เคยเจอครับ ถ้าเรารู้นิสัยของรถเข้าใจธรรมชาติ ของมันปัญหาแทบไม่มีเลย
ในส่วนตัวที่รู้จักคนเปลี่ยนรุ่นเพราะไม่ได้มาจากปัญหาของ 795 แต่เป็นเพราะติดใจในดูคาติและจะขยับซีซี ให้สูงขึ้นมากกว่าครับ
แต่ถ้ามีทุน ซื้อไดเวลได้ผมก้อแนะนำครับ เพราะผมว่า ในคุณภาพและราคา ไดเวลคุ้มสุดในทุกรุ่นของดูคาติแล้วคับ(อันนี้ความเห็นส่วนตัว)

แล้ว Street Fighter 848 ละครับ เห็นคนบอกว่าร้อนน้อยสุด

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ตอนติดไฟแดง ถ้านานเกิน 120 วิฯ ผมจะจอด ให้ห่างแยกซัก 3 ช่วงคันรถ แล้วก็ดับเครื่องครับ .. ร้อนและเสียงดังรบกวนคันอื่นด้วยคับ  mon42

เท่าที่ทราบมาเรื่องความร้อน ของM795 มีปัญหาน้อยมากแล้วครับ เป็นอยู่บางคันครับ ส่วนสตรีท 848 ก็ร้อนอยู่ดีครับ แนะนำว่าดับเครื่องถ้าจอดติดนาน ๆ ก็ดีนะครับ mon43 ลองดูคร้าบ

ไว้ไปเรียนขับขี่ปลอดภัยกันะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา

ผมว่าจัดไดเวลไปเลยครับ

จริงๆผมชอบรูปร่างของM795มากครับ เพราะมันเลยที่ทำให้ผมกล้าเดินเข้าศูนย์ดูคาติ คือผมไม่ใช่นักแข่งอะครับ เลยดูแต่รูปร่างว่าอันไหนเท่ห์สุด ไม่ดูเครื่องเลย แต่พอมาอ่านกระทู้มากๆเข้า เลยงงๆ ว่า ไข่จะไหม้เหมือนที่เค้าบอกไหมนะ

ออฟไลน์ BLACK55

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-2
จริงๆผมชอบรูปร่างของM795มากครับ เพราะมันเลยที่ทำให้ผมกล้าเดินเข้าศูนย์ดูคาติ คือผมไม่ใช่นักแข่งอะครับ เลยดูแต่รูปร่างว่าอันไหนเท่ห์สุด ไม่ดูเครื่องเลย แต่พอมาอ่านกระทู้มากๆเข้า เลยงงๆ ว่า ไข่จะไหม้เหมือนที่เค้าบอกไหมนะ
  ถ้าเหตุผลเพราะชอบM795 หมายถึงชอบรถตระกูลMonster ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหาวันหลังไม่ต้องอัพCC.เพิ่ม ไม่เล่นตัว 1100EVOไปเลยล่ะครับ เเต่ถ้าชอบM795 เพราะสวิงอาร์มคู่ทรงMotoGP ก็ต้องM795เท่านั้น  mon40

ออฟไลน์ cctvkorat DKC

• Moto GP point: +0/-1
ผมขับ 795 มาเกือบปีปัญหาเรื่องความร้อนไม่เคยเจอครับ ถ้าเรารู้นิสัยของรถเข้าใจธรรมชาติ ของมันปัญหาแทบไม่มีเลย
ในส่วนตัวที่รู้จักคนเปลี่ยนรุ่นเพราะไม่ได้มาจากปัญหาของ 795 แต่เป็นเพราะติดใจในดูคาติและจะขยับซีซี ให้สูงขึ้นมากกว่าครับ
แต่ถ้ามีทุน ซื้อไดเวลได้ผมก้อแนะนำครับ เพราะผมว่า ในคุณภาพและราคา ไดเวลคุ้มสุดในทุกรุ่นของดูคาติแล้วคับ(อันนี้ความเห็นส่วนตัว)

mon57 mon57 mon57

ไดเวล ครับ

ขอบคุณมากครับ  mon32 mon32 mon32

mon42 mon42

Diavel

mon17 mon17

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
ถ้าอยากลองขี่ก่อนก็ 795 แต่ผมว่าไม่จบได้ขาย 795 ไปไดเวลแน่ๆเหมือนผม

ไดเวลร้อนพอสมควรคับ รถติดๆร้อนขาน้อยกว่ามอสเตอรคับ

เรือ่งความร้อนนี่ร้อนทุกรุ่นอยู่แล้ว แต่ถ้างบถึงจัดไดเวล จบเลยดีกว่าไม่เปลืองหลายรอบ

ออฟไลน์ ยอด 151

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
  • TEL.0955468509 0817515638
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา

ผมว่าจัดไดเวลไปเลยครับ

อีกเสียงนะครับ ถ้าเรื่องเงินไม่มีปัญหา จัด diavel ไปครับทีเดียวจบ

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เอาเรื่องความหล่อ และความชอบมาเป็นอันดับแรกครับ เรื่องความร้อน ไว้เป็นประเด็นหลังดีกว่า

ส่วนตัวผม ผมว่าใส่กางเกงยีนส์ ใส่เบ็อกเซอร์ข้างในอีกตัว ก็แค่อุ่นๆแล้วครับ เราทนได้ mon48
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Chang

• CHANG MOTO
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
    • Fan Page
 abc18 Diavel เลย