ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้มีความรู้แนะนำเรื่องหมวกกันน๊อคคับ  (อ่าน 2603 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiab123

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนท่านผู้มีความรู้แนะนำเรื่องหมวกกันน๊อค ยี่ฮ้อ รุ่น ใช้กับ Ducati Monster 795 Black
ผมพึ่งกำลังจะซื้อรถคับ ไม่มีความรู้และไม่เคยขับ BigBike มาก่อนคับเป็นมือใหม่ mon40  mon10

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ panit999s

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: รบกวนท่านผู้มีความรู้แนะนำเรื่องหมวกกันน๊อคคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:43:20 AM »
แนะนำให้ซื้อที่ กระชับและบีบแก้มนิดหน่อยครับ
ส่วนยี่ห่อก็ shoei arai Nolan x-lite agv etc.
ใช่ได้ดีครับ

หมวกดีๆใส่แล้วปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ jiab123

• *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: รบกวนท่านผู้มีความรู้แนะนำเรื่องหมวกกันน๊อคคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 04:10:54 PM »
ขอบคุณมากครับ กะว่าวันไปรับรถ จะได้ไปหาดูหมวกกันน็อคทีเดียวเลยครับ
พอดีอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีหมวกดีๆ ขายเลย
mon32