อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ ขายรถแบบเปิดประมูล monster 796 450,000บาท  (อ่าน 19901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carbonetti

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
หลังจากตั้งราคา แบบลดหั่นแหลก ยังไงๆ ก็ขายไม่ได้  ซึ่งตอนนี้ ผมได้จับระเบิดของแต่งขายไปหมดแล้ว จึงเหลือแต่รถเดิมๆ จะมีก็แค่ปั๊มเบรค ปั๊ม ครัช ของ 1198 ก้า Rizoma พับได้ และหูยึดกระจกของ Rizoma ที่เหลือ เดิมหมด
รถMonster 796 ออกศูนย์ ทองหล่อ วันที่ 21 ธันวาคม ปี2010 แต่รถเป็น model ปี 2011
เลขไมล์ ณ ปัจจุบัน ประมาณ 18,2xx
รถไม่เคยล้ม ไม่เคยชน ใดๆ ทั้งสิ้น เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ทุก 4,000 กิโล ยางหลังพึ่งเปลี่ยน
รถมีตำหนิที่เดียว คือ เบรคเท้า งอ เกิดจากการขี่สนามแล้วแบนโค้ง ขูดกับพื้น
ประกันพึ่งต่อไปเมื่อวันที่ 21ธันวาคม 2012  ทะเบียนเลข 8 กทม
ขอเปิดราคาการประมูลไว้ที่ 450,000 บาท แต่หากจะซื้อเลย ขายที่ 450,000 บาท 083-072-5168 ผมของดต่อรองใดๆทั้งสิ้น เริ่มเปิดประมูล วันอังคารที่ 5 กุมภานี้ ตั้งแต่เวลา 9.09 am เป็นต้นไป
กติกาง่ายๆ หากสนใจจะประมูล ให้ pm หาผม โดยการใส่ราคาที่ท่านต้องการ ขอเป็นลงท้าย ด้วย 000 เช่น 471,000 บาท
พร้อมทั้งเบอร์ โทรศัพท์ ที่ติดต่อได้ จะประมูลกี่ครั้งก็ได้
เริ่มตั้งวันที่ 5 และ ปิดการประมูลวันที่ 15 หรือจะซื้อจริงๆ 450,000 ผมก็ขาย555555 mon16

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:37:22 PM โดย Pai »

ออฟไลน์ Choco

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
นั่งมอง ด้วยความอยากได้ ถ้าผ่อนได้ก็คงดี  mon14

ออฟไลน์ jack66

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-2
นั่งมอง ด้วยความอยากได้ ถ้าผ่อนได้ก็คงดี  mon14
ติดต่อไฟแนนช์ได้เลยครับ ผ่อนได้แน่นอน

mon43 mon43 mon43
ติดต่อไฟแนนช์ได้เลยครับ ผ่อนได้แน่นอน

ออฟไลน์ Fown

ขายได้ไวๆครับ ราคาดี

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1

เพื่อความเร้าใจ เอาไปเลย450,000 บาท ใครจะซื้อจัดมาครับ ราคานี้ ใครต่อผมเคืองสุดๆ 0830725168

ออฟไลน์ silennight[Fluke]

• Moto GP point: +2/-0
  • -Liberate Your Mind-

พรุ่งนี้แล้ว mon43 mon43
สงสัยต้องไปหาไฟแน๊นท์ไม่ก็ขาย 400,000 ไปเลยดีมั้ย  mon3

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เข้ามามองต่อ  mon10
ถ้าเข้าแนนท์มันจะได้สักกี่บาทน้อ..  abc52

ถ้าเข้าแนนท์มันจะได้สักกี่บาทน้อ..  abc52
ผมว่าถ้า ดาวท์ เยอะหน่อย ก็น่าจะจบ ไม่เยอะเกิน เท่าที่จำได้เหมือนรถมือสองซื้อสด ดอกจะ9.5 มั้งครับ

mon10 mon10ใครก็ได้รับไปดูแลต่อที ดูแลสองคันไม่ไหวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 02:14:08 AM โดย Pai »

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
796 ไฟแนนซ์ให้ 350,000 ครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1

ผมว่าถ้า ดาวท์ เยอะหน่อย ก็น่าจะจบ ไม่เยอะเกิน เท่าที่จำได้เหมือนรถมือสองซื้อสด ดอกจะ9.5 มั้งครับ
ดอก 6 %  mon43

• *
คือ เรื่องของเรื่องจอง 795 abs ไปครับ แล้วยังไม่รู้ผลไฟแนนท์
ถ้ามันผ่านละผมจะขายใบจองได้ไหม แล้วมายื่นคันนี้ต่อมันจะผ่านหรือป่าว mon40

คือ เรื่องของเรื่องจอง 795 abs ไปครับ แล้วยังไม่รู้ผลไฟแนนท์
ถ้ามันผ่านละผมจะขายใบจองได้ไหม แล้วมายื่นคันนี้ต่อมันจะผ่านหรือป่าว mon40
ถ้ายังไม่ได้รับรถ สามารถขายใบจองได้แน่นอนครับ
ส่วนยื่นไฟแนนช์คันนี้ ต้องติดต่อไฟแนนช์ที่เค้ารับรถมือสองครับ เช่น ราชธานี ครับผม