ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาใหญ่ที่สุดสำหรับการซื้อรถของผมครับ  (อ่าน 3457 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsph

• อยู่กาญจนบุรี นั่งมองดูคาตี้ ทุกอาทิตย์ ฮ้ออออออ !!!
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • น้องใหม่เอื่ยมเลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยน๊ะครับ
เปิดประเด็นไปปีที่แล้วครับ บอก ผบทบ. ว่าจะซื้อรถ
คำตอบ
1.จะซื้อจริงๆหรือดูเล่นๆ
2.ที่บ้านเขาเป็นห่วงนะ นอนกันไม่หลับเลย (พ่อ-แม่) อันนี้ไม่รู้จริงหรือปล่าว mon8
3.ไม่อยากอยู่กับลูกนานๆหรอ   mon48
4.( สุดท้ายก่อนจบการสนทนา )ถ้ารถเข้าบ้านเดี๋ยวตกลงจะย้ายไปอยู่ข้างนอกกันทั้งหมดเลยแล้วตัวเองก็อยู่กับรถไป

ฮ้อ กลุ้มครับพี่ๆ ปกติไม่ใช่คนขับรถเร็วน๊ะ เก๋งก็แค่ 100 - 120
มอเตอร์ไซด์ ไม่เคยบิดถึง 100 ซักที ทำไงดีอะครับ

นี่เตรียมเปิดโครงการใหม่ จะซื้อโทรศัพท์ให้ พร้อมทำเซอร์ไพร์ .............  ขอซื้อ รถอีกรอบครับ 555555  abc18

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
Re: ปัญหาใหญ่ที่สุดสำหรับการซื้อรถของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:09:29 PM »
เอาใจช่วยนะ...(ขอให้ ผบ อนุญาติก็แล้วกัน) mon10

• อยู่กาญจนบุรี นั่งมองดูคาตี้ ทุกอาทิตย์ ฮ้ออออออ !!!
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • น้องใหม่เอื่ยมเลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยน๊ะครับ
Re: ปัญหาใหญ่ที่สุดสำหรับการซื้อรถของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:14:17 PM »
ขอบคุณครับ
กำลังคิดแผน สงสัยต้องรีบ วาเลนไทน์นี้  mon40

ออฟไลน์ ZENIT Pro

• SPONSOR
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:16:51 PM »
เอาใจช่วยครับ
แต่ละครอบครัว เจอปัญหาไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ vanquish_krerk

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:31:50 PM »
เจอข้อเสนอข้อ4 นี่คงกุมขมับเลยนะครับ mon6
It's time to let a Ducati set you free. Set your self!

ออฟไลน์ janebellissimo

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 01:06:25 PM »
  ผมก็เจอปัญหาแบบนี้คับ แฟนไม่ยอมท่าเดียว แต่เพราะเค้าเป็นห่วงเราคับ กว่าเธอจะยอมให้ซื้อ เล่นซะเหนื่อยเลย mon6

ออฟไลน์ Kong

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 01:25:05 PM »
ของผม อายุ20ครับ พอบอกแฟน ว่า จะเอารถเขาก้อตอบทันทีว่าได้ ออกค่า ดาว+ค่าเสืัอให้ ดีใจยังไงไม่รู้ครับ แต่ตอนท้ายแฟนบอก ยัดเงินประกันชีวิต ไว้เยอะๆนะ  มิงตายกูจะได้มีเงินใช่กับลูก ! mon36

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:21:32 PM »
 เขาก็พูดตลอดครับว่าห่วง ช่วงนี้ขับรถไปกินข้าว ทำไรก็ชวนคุยไปเรื่อย
ประมาณว่า เนื่ยนะเด็กๆแถวนี้ขี้มอไซด์อันตราย หมวกกันน็อคก็ไม่ใส่ รองเท้าแตะ
ขับแร่งปาดซ้ายปาดขวา อันตรายกว่าคนขับ BB ที่เขาป้องกันอีกมีหมวกมีเสื้อพร้อม 5555 

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:26:06 PM »
ของผม อายุ20ครับ พอบอกแฟน ว่า จะเอารถเขาก้อตอบทันทีว่าได้ ออกค่า ดาว+ค่าเสืัอให้ ดีใจยังไงไม่รู้ครับ แต่ตอนท้ายแฟนบอก ยัดเงินประกันชีวิต ไว้เยอะๆนะ  มิงตายกูจะได้มีเงินใช่กับลูก ! mon36

อันนี้ก็อีกอารมณ์นึงน๊ะครับ  mon40

ออฟไลน์ kaakumijung

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 06:10:21 PM »
ผมก็เจอปัญหาแบบเดียวกันคัป แต่แอบจองมาและ พอที่บ้านรู้ เค้าก็พูดแค่ว่า รู้ไหมว่าไม่มีใครเค้าชอบหรอก มีแต่คนเค้าเป็นห่วง รถแบบนี้มันไม่ต้องขับเร็วได้หรือป่าว ทามนองนี้ครับ ส่วนใหญ่มีแต่คนเป็นห่วงครับ ต้องพูดให้ฟังบ่อยๆ ว่าเราชอบจิงๆ เดี๋ยวเค้าก็ใจอ่อนครับ สู้ๆ mon57
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:21:32 PM »
ผมก็เจอปัญหาแบบเดียวกันคัป แต่แอบจองมาและ พอที่บ้านรู้ เค้าก็พูดแค่ว่า รู้ไหมว่าไม่มีใครเค้าชอบหรอก มีแต่คนเค้าเป็นห่วง รถแบบนี้มันไม่ต้องขับเร็วได้หรือป่าว ทามนองนี้ครับ ส่วนใหญ่มีแต่คนเป็นห่วงครับ ต้องพูดให้ฟังบ่อยๆ ว่าเราชอบจิงๆ เดี๋ยวเค้าก็ใจอ่อนครับ สู้ๆ mon57

ขอบคุณครับ ผมก็ว่าจะพยายามพูดบ่อยๆครับ  หาเครื่องแต่งตัวอะไรให้เรียบร้อย ให้เห็นว่าเราเอาจริง  mon10

ออฟไลน์ JTT

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • "แผ่นติดชิวหมวกกันน๊อค กันฝ้า+กันUV+ปรับแสงอัตโนมัติ"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:18:43 PM »
ตอนแรกผมก็ไม่คิดจะขี่เร็ว แต่สุดท้ายรถพาไป abc35 abc35 พอรู้ตัวก็ต้องรีบผ่อนคันเร่ง
Jinnawit
Tel&Line ID: 0867787303

www.facebook.com/RaleriThailand.

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 08:14:04 AM »
แนะนำเครื่องป้องกันให้ดูครับ เอาแบบหรูๆให้ดูไปเลยครับ

บอกถึงสรรพคุณของมัน+โม้+โอเวอร์หน่อยๆ และก็หา

ข้ออ้างครับ  อย่างผมนี้ นั่งนานไม่ได้เมารถจะอวก555

และก็แนะนำครับ ซื้อไปเลยครับ เขาคงขู่เฉยๆไม่ย้ายหนีไป

จริงๆหรอกพอได้มาก็วันนั่นอาจจะงอลทั้งวัน ก็หาทางง้อเอาครับ

เสร๊จจากการง้อสำเร๊จ ก็เป็นอันจบ ครับ  mon16  mon16 mon16

ออฟไลน์ tayut

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:01:30 AM »
ส่วนตัวใช้ข้ออ้างของสากลโลกครับ รถติด ติดแล้วหงุดหงิดนะ

ออฟไลน์ dada

• *
  • ผมรักรถ...ซิ่ง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 11:12:07 AM »
ผมเองตั้งแต่ได้รถมายังไม่ได้เอาเข้าบ้านเลยคับ กลัวที่บ้านจะบ่น(พ่อกะแม่) เพราะด้วยความเปนห่วงของเค้านั้นล่ะ ตัวเราก็ไม่อยากจะทำให้ท่านเปนห่วง แต่เราก็ยากจะได้ ทุกวันนี้ผมยังไม่รู้ว่าจะเอารถเข้าบ้านยังไง  mon48

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:19:18 PM »
เอาใจช่วยละกันคับ แต่ถ้าเคสแบบนี้ผมว่ายากนะ เคสผมยังดีหน่อย ยอมให้ซื้อ แต่ผมพึ่งรู้ว่าแฟนแอบทำประกันอุบัติเหตุไว้ให้เพียบเลย  mon6 mon6

ออฟไลน์ ntmsk (TOR DCT)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:38:12 PM »
ผมยังโชคดี ซื้อ ก่อน แต่ง แต่ผมบอกเขาไว้ตั้งแต่แรกแล้ว ว่า ถ้าผมไม่มี ดูคาติ ฮาเลย์ บีเอ็ม 1 ในนี้ก่อน  ผมไม่แต่งงาน  555 เลยต้องยอมให้ซื้อ

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:24:57 PM »
แสดงว่าผมก็โชคดีน๊ะหนิ ที่แฟนผมสนับสนุนให้ซื้อบิ๊กไบท์มาตลอด  mon42
มีแต่พ่อกับแม่ครับที่บ่น
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ renesis

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 03:32:01 PM »
 พ่อแม่ห้าม
 ไม่เท่า ผบ. ห้ามครับ มีหลายคนที่ต้องขายเพราะฝืนซื้อมาก่อน ลองนึกถึงสภาพ ผบ. บ่นเช้าบนเย็น ตื่นเป็นเจอ หลับเป็นฝันถึง  abc39
 ส่วนตัวผม วันนึง ถ้ามีลูก มาบอกว่าจะขอซื้อ bb ผมยังคิดหนักเลย นะ

ออฟไลน์ naja

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 05:07:17 PM »
ซื้อกระเป๋าให้เป็นการแลกเปลี่ยนสิครับ ผมทำได้ผลทุกรอบเลย เปลี่ยนมา 3 คันแล้ว