ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน..ทำอย่างไรดี?  (อ่าน 15571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
Re: ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน..ทำอย่างไรดี?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:19:40 PM »
ผมเข้าใจอารมย์นี้เลยคับ ตอนยื่นไฟแนนซ์ก็กลัวไม่ผ่าน ถามผจก.ทุกวัน ประมานอยากได้รถมาก
สู้ๆคับ เงินเดือนคุณอาจจะเยอะจิง แต่เขาคงอยากให้ดาว์นเพิ่มน๊ะผมว่า มีผ่อนอะไรอย่างอื่นไหมล่ะคับ ไฟแนนมีข้อมูลเราหมดน๊ะ  mon40
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

Ducati Bikers Thailand

Re: ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน..ทำอย่างไรดี?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:19:40 PM »
//

ออฟไลน์ กูละเซง

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:43:23 AM »
 mon10ขอให้มีทางออกที่ดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 04:27:22 PM »
อย่าย้อมแพ้. จงสู้ต่อไป. เป้าหมายมีไว้พุ่งชน abc34

ออฟไลน์ lovely45

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 05:04:20 PM »
เงินเดือน  17500  ยังไม่หักประกันสังคม กับ กองทุน  จะผ่านไหมเนี้ย
ไม่มีหนี้อะไรเลย

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 01:10:21 AM »
แนะนำลองเปลี่ยนเป็น ของกรุงศรี ดูครับ

น่าจะมีโอกาศมากกว่า BMW เอาใจช่วยครับ

ปล. ของผมเพิ่งอนุมัติ เมื่อวาน เเฮะๆ mon48

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:18:40 AM »

จากประสบการการทำงานด้านสินเชื่อกับธนาคารนะคับ การอนุมัติสินเชื่อพิจารณาดังนี้คับ.-
  1.เครดิตบูโล แสดงให้เห็นว่าผู้ขอสินเชื่อเคยมีประวัติเสียหายทางการเงินมั้ย ดูได้หมดเลยคับว่าเราผ่อนอะไรเดือนละเท่าไร ล่าช้ากี่ครั้ง
  2.เงินเดือน 3 เท่าของการผ่อนชำระ แต่ถ้าปัจจุบันเรามีผ่อนบ้าน รถยนต์ รวมแล้วเงินเดือนแทบไม่เหลือก็ไม่อนุมัติคับ
  3. statment การหมุนเวียนบัญชี ไฟแนนดูออกคับ ลูกค้าแต่งบัญชีแยะ  คุนหมุนเวียนดี ไม่ได้หมายความว่ามันจะดีเสมอไป หลักๆที่ดูคือ หมุนแล้วมีเงินเพิ่มขึ้นแต่ละเดือนมั้ย ประเภทเข้า ต้นเดือนเข้าแสน ปลายเดือนหมุนออกแสน อันนี้ดูออกคับ
  4.ถ้าแจ้งไฟแนนว่า ทำงานประจำด้วย ทำธุรกิจด้วย ไฟแนนท์จพพิจารณาจาก เงินเดือนเป็นหลักคับ เค้าจะดูจากอาชีพหลักของเรา
  5.จะพิจารณาเฉพาะเงินเดือนคับ เบี้ยขยัยน โบนัสไม่นับคับ เพราะเค้ากลัวว่าวันดีคืนดีเราไม่ได้เบี้ยขยันกับโบนัสแล้วจะยังไง
  6.คนพิจารณาผ่านหรือไม่ผ่าน เค้าจะไม่หลับหูหลับตาปล่อยสินเชื่อนะคับ เพราะเค้าจะมี%หนี่้เสีย ใครปล่อยหนี้เสียมากก็มีผลกับผลงานผู้ปล่อยสินเชื่อคับ
 คุน james ลองดูคับเผื่อเป็นข้อมูลในการยื่นไฟแนนคับ
mon57

ออฟไลน์ DHAMMADA7

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 12:23:25 PM »
   จากประสบการการทำงานด้านสินเชื่อกับธนาคารนะคับ การอนุมัติสินเชื่อพิจารณาดังนี้คับ.-
  1.เครดิตบูโล แสดงให้เห็นว่าผู้ขอสินเชื่อเคยมีประวัติเสียหายทางการเงินมั้ย ดูได้หมดเลยคับว่าเราผ่อนอะไรเดือนละเท่าไร ล่าช้ากี่ครั้ง
  2.เงินเดือน 3 เท่าของการผ่อนชำระ แต่ถ้าปัจจุบันเรามีผ่อนบ้าน รถยนต์ รวมแล้วเงินเดือนแทบไม่เหลือก็ไม่อนุมัติคับ
  3. statment การหมุนเวียนบัญชี ไฟแนนดูออกคับ ลูกค้าแต่งบัญชีแยะ  คุนหมุนเวียนดี ไม่ได้หมายความว่ามันจะดีเสมอไป หลักๆที่ดูคือ หมุนแล้วมีเงินเพิ่มขึ้นแต่ละเดือนมั้ย ประเภทเข้า ต้นเดือนเข้าแสน ปลายเดือนหมุนออกแสน อันนี้ดูออกคับ
  4.ถ้าแจ้งไฟแนนว่า ทำงานประจำด้วย ทำธุรกิจด้วย ไฟแนนท์จพพิจารณาจาก เงินเดือนเป็นหลักคับ เค้าจะดูจากอาชีพหลักของเรา
  5.จะพิจารณาเฉพาะเงินเดือนคับ เบี้ยขยัยน โบนัสไม่นับคับ เพราะเค้ากลัวว่าวันดีคืนดีเราไม่ได้เบี้ยขยันกับโบนัสแล้วจะยังไง
  6.คนพิจารณาผ่านหรือไม่ผ่าน เค้าจะไม่หลับหูหลับตาปล่อยสินเชื่อนะคับ เพราะเค้าจะมี%หนี่้เสีย ใครปล่อยหนี้เสียมากก็มีผลกับผลงานผู้ปล่อยสินเชื่อคับ
 คุน james ลองดูคับเผื่อเป็นข้อมูลในการยื่นไฟแนนคับ

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ nut_architect

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:10:30 PM »
ผมก็เริ่มวิตกแล้ว  abc39 พอดีเหลือติดผ่อนรถยนตร์หมดเดือนเมษาพอดี แล้วถามเซลบอกว่าได้รถน่าจะ มีนาคม แล้วจ่ายงวดแรก เดือนพฤษภาคมพอดี จะมีปัญหาไรไหมอะ  mon3