ผู้เขียน หัวข้อ: ลังเลคับ Yamaha Fz8 กับ Monster 795(ABS) อะไรดีคับ  (อ่าน 3191 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaakumijung

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
Re: ลังเลคับ Yamaha Fz8 กับ Monster 795(ABS) อะไรดีคับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 03:14:10 PM »
เวลาจีบหญิงน่ะครับถ้าชอบ 2 คนก็แอบคบ 2 คนเลย แต่ถ้ารักเดียวใจเดียวคุณก็ต้องเลือกคนใดคนหนึ่ง อย่ามาถามเลยครับว่าคนไหนดีกว่าคนไหน ตัวคุณเองนี่แหละที่จะตอบคำถามได้ดีที่สุด ลองคบหาดูใจกันไปถ้าไปกันไม่ได้ก็เลิก แล้วหาใหม่ แต่ถ้าใช่อยู่แล้วคุณจะเอาเค้าไปเปรียบเทียบกะคนอื่นทำไม
ถูกต้องคราป mon57
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

Ducati Bikers Thailand

Re: ลังเลคับ Yamaha Fz8 กับ Monster 795(ABS) อะไรดีคับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 03:14:10 PM »
//

ออฟไลน์ PRIMO 795ABS

• Save Drived
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • My Primo-I'm Otto
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 03:19:53 PM »
Monster ร้อนกับหล่อโคตร เสียงท่อเพราะไม่แพ้4สูบ
Fz-8 หล่อแต่ไม่เหลียว 4สูบนิ่มนวลแต่สักพักก็อยากเล่นตัวพันอีก
ทุกคนบอกว่าอารมณ์ล้วนๆนี่จริง เพราะเคยใช้เหตุผลจะซื้อไม่ได้สักที
คนใช้เหตุผลมักจบที่คาวา คนซื้อดูตี้ส่วนใหญ่ที่ได้ซื้อมักไม่มีเหตุผล
รวมถึงผมด้วย แต่ซื้อแล้วมีแต่คนชอบรถเรา....บอกคำเดียวว่าคุ้ม

ออฟไลน์ Sirpon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 05:10:41 PM »
ไม่รู้ จขกท จะจองรถไปหรือยังนะครับ  mon40

จริงๆแล้วรีวิว FZ8 อันนั้นผมเป็นคนรีวิวเอาไว้เองครับ  abc35

พอดีผมได้ลองขี่ M795 มาครับเมื่อไม่นานมานี้ขอบอกว่าเป็นรถที่ดีครับ รอบมาเร็วกระชากดีครับ เบามาก แล้วเบาะก็ไม่สูงครับขี่ง่าย

น้องเอาไปใส่ท่อเทอมิเสียงเพราะดีครับ มีความเป็นเอกลักษณ์ดีมาก เสียงไม่กระแทกหูเหมือน ER6  abc32  abc32

ข้อเสียที่ผมมองๆมาก็คือร้อนครับ...แถมเวลาจอดผมก็งงน้องผมต้องยืนรอให้ปั้มมันทำงานต่อเนื่อง (อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจเท่าไร)

ส่วน FZ8 ก็ตามที่ผมเคยริวิวไปเลยครับ ร้อนเหมือนกันครับ อาจจะร้อนน้อยกว่า มอนสเตอร์นิดหน่อย  abc35

ข้อดีก็มีหม้อน้ำใหญ่โตมโหระทึกเลยครับ การระบายอากาศไวด้วยพัดลมสองตัว ขี่ในเมืองก็ใช่ว่าจะไม่ร้อนครับ เวลาพัดลมทำงานก็พุ่งมาโดนช่วงขาครับ

และร้อนใต้เบาะครับ แต่ก็อยู่ในระดับรับได้

นิสัยก็คนละเรื่องครับ จะนิ่มนวลและจะปู๊ดปาดในรอบที่สูงตั้งแต่ 5000 รอบครับ และปลายไหลได้เกือบ250 km/hr

โอ้ยเอาไปแค่นี้ละกันครับ เดี๋ยวจะยาว  abc23 mon40

ปล. ซื้อรถที่ชอบครับและใช้ไปยาวๆครับผม  mon57