ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้หลายอย่าง รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ มือใหม่มากๆ  (อ่าน 2508 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zynkornize

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
มือใหม่มากๆครับ ช่วงนี้ฝันเห็นว่าไปรับรถมาแล้วกันเลยทีเดียว ตื่นมาซัดหวยเลยครับ 795 ออก 00 - -"  mon49

ผมเป็นยาจก งบน้อยสุดๆ ไม่มีความรู้เลย อยากทราบว่า

1. กันล้ม ผมควรซื้อศูนย์ หรือ ข้างนอกครับ ราคา คุณภาพ ต่างกันเยอะไหมครับ

2. ชุด ที่ใส่ในเมือง ผมควรไปเดินหาซื้อที่ไหนครับ ยี่ห้ออะไร แบบไหน รบกวนแนะนำทีนะครับ

3. หมวกกันน็อค ผมควรซื้อ ราคาประมาณเท่าไหร่ขึ้นไป ถึงจะเรียกว่าดีอ่ะครับ พอดีผมอ่านๆศึกษามาคร่าวๆ
    ว่าหัวคนเรา ใส่ยี่ห้อไม่เหมือนกัน พอจะมียี่ห้อประมาณๆ ให้ไปศึกษาต่อไหมครับ ขอราคาไม่กระแทกกระเป๋ามานะครับ T_T

4. มีพี่ๆคนไหนใช้น้อง M795 ให้แฟนซ้อนบ้างอ่ะครับ แต่พอดีผมให้คุณแม่ซ้อนหนะครับ - -" แบบว่า ร้อนถึงขั้นทนไม่ได้รึเปล่า
    จะได้เป็นข้ออ้าง จัด Termi Set เลย อิอิ  mon47

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านล่วงหน้านะครับ  mon5

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
1.กันล้มซื้อที่ไหนก็ได้ครับคุณภาพไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่อย่าไปลองใช้มันเลย
2.ชุดที่ใช้ขับขี่ดูตามความจำเป็นครับ จะเต็มยศหรือไม่เต็มยศก็ตาม เราใส่เสื้อผ้าประมาณไหนขี่มอไซค์คันน้อยๆไปตลาด เราก็ใส่เสื้อผ้าแบบนั้นขี่มอนเตอร์ได้เหมือนกันครับ
3.เรื่องหมวกเลือกเอาตามชอบครับทุกยี่ห้อสร้างมาเพื่อจุดประสงค์เดียวกันเพื่อป้องกันการกระทบกระแทกที่ศรีษะครับ ไม่จำเป็นว่าหมวกใบละ 3หมื่นเวลาเกิดเหตุจะไม่เป็นไรครับ
4.รถถูกออกแบบมาให้ซ้อนท้ายได้อยู่แล้วครับ เรื่องท่อไม่ใช่ปัญหาถ้าอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนเลยครับ

• **
ขอบคุณครับบบบบ กันล้มพอมีที่แนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ pop3693

• **
  • Moto GP point: +2/-0
เรื่องอุปกรณ์ตกแต่งเช่นกันล้ม ลองดูใน เวปสปอนเซอร์ นะครับ มีหลายๆร้านที่หน้าสนใจ

ออฟไลน์ ยอด 151

• **
  • Moto GP point: +0/-0
  • TEL.0955468509 0817515638
ขอบคุณครับบบบบ กันล้มพอมีที่แนะนำไหมครับ
ร้าน MPK ครับ

• **
ขอบคุณครับผม  mon10

ออฟไลน์ JTT

• **
    • "แผ่นติดชิวหมวกกันน๊อค กันฝ้า+กันUV+ปรับแสงอัตโนมัติ"
กันล้ม ลองดูคลับ517 เกษตรนวมินทร์มั้ยครับ ส่วนเสื้อถ้าใช้ทุกวันก็ดูที่เป็นแอร์โฟร์อย่าพลังซื้อเสื้อหนังมาเชียว ถึงเป็นหนังรูมันก็ร้อนอยู่ดี นอกจากเอาไว้ใส่ออกทริปวิ่งไกลๆ ตอนแรกผมก็คิดว่าทนร้อนได้ จริงๆก็ทนได้น่ะ แต่พอถึงที่หมายเหงื่อเต็มต้องเกรงใจคนอื่นเค้ากลัวจะเหม็น

ถุงมือสำคัญก็อย่าลืม ส่วนหมวก ผมขอพูดตรงๆไม่อ้อมค้อมน่ะครับว่า ถ้าขี่ดูคาติ ใส่ยี่ฮ่อดีๆเถอะจะเพิ่มความหล่อทวีคูณ บางยี่ฮ่อ เบาจริงคาร์บอนเคฟล่าห์ทั้งใบ แต่ห่วยตรงใส่แล้วหน้าส่ายเลย เสียงก็ดัง บางยี่ฮ่อก็หนักจนปวดคอ ผมว่าน้ำหนักกำลังดีอยู่ที่1,500กรัม ครับ

ส่วนตัวตอนนี้จบที่ยี่ฮ่อยอดฮิตของญี่ปุ่น ทรงกลมๆ ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับทรงหัวของแต่ละคนด้วยน่ะ

ปล.ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรน่ะครับ
Jinnawit
Tel&Line ID: 0867787303

www.facebook.com/RaleriThailand.

ออฟไลน์ ircscan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมแนะนำ ว่า จัดท่อ ที่เป็นcarbon ครับอาการร้อนที่ขึ้นมาจากรถหายไปนิดหนึ่งครับแบบดีขึ้นอ่ะครับคนซ้อนไม่บ่นแน่carbonช่วยได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
ใส่ท่อแต่ง ไม่ว่าจะรุ่นอะไร การ์ดตรงท่อจะไม่คลุมทั้งท่อเหมือนท่อเดิม เวลาขับขี่คนซ้อนจะร้อนกว่าท่อเดิม ท่อแต่งที่เป็นคาบอนแค่ช่วยระบายความร้อนได้เร็วกว่า เฉพาะเวลาจอดแค่นั้นเอง

หากออกทริปไม่มีปัญหา แต่ถ้าขี่ในเมืองร้อนกว่าท่อเดิมแน่นอน

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ กูละเซง

• **
จัดไป ท่อนี้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 04:21:00 PM โดย กูละเซง »

• **
ใส่ท่อแต่ง ไม่ว่าจะรุ่นอะไร การ์ดตรงท่อจะไม่คลุมทั้งท่อเหมือนท่อเดิม เวลาขับขี่คนซ้อนจะร้อนกว่าท่อเดิม ท่อแต่งที่เป็นคาบอนแค่ช่วยระบายความร้อนได้เร็วกว่า เฉพาะเวลาจอดแค่นั้นเอง

หากออกทริปไม่มีปัญหา แต่ถ้าขี่ในเมืองร้อนกว่าท่อเดิมแน่นอน

ขอบคุณครับ แบบนี้ประหยัดตังค์ได้เยอะเลย อิอิ