ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าจอง Diavel Cromo ในงานราคาปรับขึ้นนะครับเพื่อน ๆ มีความคิดเห็นว่าอย่างไร  (อ่าน 3893 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomzeer

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมจอง Diavel Cromo ในงานมอเตอร์เอ็กซ์โปร Sale โทรมาแจ้งแล้วครับว่าปรับราคาขึ้นพร้อมกันส่งหนังสือให้เราเซ็นต์ยินยอมรับในราคาที่ปรับครับ แบบนี้ผมควรทำงัยดีในหนึงสือยินยอมใจความว่า เงินเดาวน์ 99900 ผ่อน 15999/เดือน 48 เดือน บอลลูน 220000 คำนวนแล้วเพิ่มขึ้น ต่อเดือน 1000 บาท X 48 เดือน = 48000 บวกกับ บอลลูนเพิ่มอีก 10000 บาท เท่ากับว่าทั้งหมดเพิ่มขึ้น 58000 บาทจากราคาเดิมครับ แล้วเพื่อน ๆ คิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ Aun888

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
    • 888shop
ผมจอง Diavel Cromo ในงานมอเตอร์เอ็กซ์โปร Sale โทรมาแจ้งแล้วครับว่าปรับราคาขึ้นพร้อมกันส่งหนังสือให้เราเซ็นต์ยินยอมรับในราคาที่ปรับครับ แบบนี้ผมควรทำงัยดีในหนึงสือยินยอมใจความว่า เงินเดาวน์ 99900 ผ่อน 15999/เดือน 48 เดือน บอลลูน 220000 คำนวนแล้วเพิ่มขึ้น ต่อเดือน 1000 บาท X 48 เดือน = 48000 บวกกับ บอลลูนเพิ่มอีก 10000 บาท เท่ากับว่าทั้งหมดเพิ่มขึ้น 58000 บาทจากราคาเดิมครับ แล้วเพื่อน ๆ คิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ
mon3 mon3 mon3 เดี๋ยวมาคุยด้วยคับ ปิดร้านก่อน

ออฟไลน์ progress

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ออฟไลน์ tonkmit(ต้น)

• Ducati Owner
  • ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ แต่ถ้าพลาดตอนนี้ไป ราคาปรับขึ้นอีกประมาณเกือบ 20% มันก็จะเลยหลักล้านไปแล้ว คราวนี้ยิ่งกว่าเดิมอีกอยู่ที่  จขกท  ตัดสินใจแล้วแหล่ะครับ  เพราะว่าเรื่องนี้มันผิดที่ รัฐบาลเต็มๆครับ สงสัยเอาไปโปะนโยบายรถคันแรก  เซงมากมายว่าอยู่ดีๆเห็นเมืองไทยมี  BB ขายในราคาที่เหมาะสม แต่มาทำกันซะอย่างนี้ มันน่านัก
ปล.ถ้าผมเป็น  จขกท ผมเลือกที่จะเดินต่อครับ เพราะศูนย์ก็ช่วยมาระดับที่รับได้ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะคร้าบ)

ออฟไลน์ tomzeer

• *
ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นนะครับ ผมตัดสินใจแล้วครับเพราะดูราคาที่เขาปรับผมพอรัึบไหวครับ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ แต่ถ้าพลาดตอนนี้ไป ราคาปรับขึ้นอีกประมาณเกือบ 20% มันก็จะเลยหลักล้านไปแล้ว คราวนี้ยิ่งกว่าเดิมอีกอยู่ที่  จขกท  ตัดสินใจแล้วแหล่ะครับ  เพราะว่าเรื่องนี้มันผิดที่ รัฐบาลเต็มๆครับ สงสัยเอาไปโปะนโยบายรถคันแรก  เซงมากมายว่าอยู่ดีๆเห็นเมืองไทยมี  BB ขายในราคาที่เหมาะสม แต่มาทำกันซะอย่างนี้ มันน่านัก
ปล.ถ้าผมเป็น  จขกท ผมเลือกที่จะเดินต่อครับ เพราะศูนย์ก็ช่วยมาระดับที่รับได้ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะคร้าบ)
คิดเหมือนกัน กับพี่ต้นเลยครับ ถ้าไม่เอาแล้วมาจองทีหลังนี่โดนเต็มๆ160000-170000 เสียแค่นี้เอาเหอะครับถ้าใจยังรักอยู่

ปล. บ้านเรายิ่งขึ้นภาษีอะไรแล้วไม่เคยลงด้วย

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
มันหนีไปไหนไม่ได้อ่า โดนทุกยี่ห้อ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เดือนละพัน กะบอลลูนเพิ่มหมื่นเดียวผมรับได้นะครับ ไม่มากเกินไป mon40

มาขี่ด้วยกันครับ  mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Aun888

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • 888shop
mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ gugolf

• **
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
สำหรับผม ผมยอมได้อยู่ครับ ดีกว่าโดนเต็มๆ -.- ใจมันไปแล้วอ่ะ

อีกอย่าง ผมว่ายังไงก็ยีงถูกกว่านำเข้ามาขายอยู่ดีนะ

ออฟไลน์ อุ้มDNT

• Moto GP point: +2/-0
ถ้าเป็นผมก็ยอมครับ เพิ่มราคาไม่สูงมากเอามาขี่ด้วยกันเยอะๆครับ

ออฟไลน์ pop3693

• **
  • Moto GP point: +2/-0
ถ้าต่อเดือนไม่ไหวอย่าไปฝืนเลยครับ ไหนจะค่าผ่อนต่อเดือนที่เพิ่มขึ้นเดือนละพัน ค่าเข้าศูนย์บำรุงรักษา ค่าอุปกรณ์ตกแต่ง ไหนจะค่าน้ำมันอีก ลองมาดูตัวที่ย่อมลงมากว่านี้ดีมั๊ย มอนสเตอร์ อีอาร์ ซีบีอาร์ เคเอสอาร์

ออฟไลน์ minigolfluv

• *
ถ้าใจรัก และกระเป๋าตังค์พร้อม ก็ลุยไปข้างหน้าเลยครับเพราะรถอยู่กับเราไปอีกนาน หรือจะลอง down ลงมาเป็น Diavel ABS ดูก็ได้ครับ แล้วค่อยเก็บตังค์แต่งหล่อๆได้เหมือนกัน หากได้รถแล้วมาขี่ด้วยกันครับ mon57

ออฟไลน์ ยอด 151

• **
  • TEL.0955468509 0817515638

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ใครไม่ไหว ขายต่อผมก็ได้คับ Pmมา ขอราคานี้แหละขึ้น 5หมืน ผมรับได้ mon57
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ cctvkorat DKC

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-1
 mon10 mon10 mon10

mon42 mon42 mon42

Diavel เเค่เห็นก็หลงรักแล้วครับ
ราคารับได้  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ af_wirat

รถมารออยู่ตรงหน้าแล้วครับ ตามันลาย มองไม่เห็นราคาแล้ว เอาเถอะครับ ด้วยอารม mon47

ออฟไลน์ Lumberjack

ความเห็นส่วนตัวผมหลังจากพลาดไปแล้วครั้งนึงก่อนปรับภาษี รับไว้เถอะครับปล่อยไปอาจไม่ได้ราคานี้อีก ผมไปจองมาใหม่อีกรอบนึงแล้ว แว่วๆมาว่าหลังงานมอเตอร์โชว์อาจมีปรับขึ้นอีกเล็กน้อย เพราะศูนย์เค้าช่วยอุ้มราคาอยู่ จริงเท็จแค่ไหนอาจต้องสอบถามเซลล์พี่ดูนะครับ abc41

ออฟไลน์ cctvkorat DKC

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-1
รถมารออยู่ตรงหน้าแล้วครับ ตามันลาย มองไม่เห็นราคาแล้ว เอาเถอะครับ ด้วยอารม mon47

mon10 mon10 mon10