ผู้เขียน หัวข้อ: ติดป้ายทะเบียน Diavel กันยังไงครับ  (อ่าน 3229 ครั้ง)

ออฟไลน์ supernow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ติดป้ายทะเบียน Diavel กันยังไงครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:15:11 PM »
ได้ป้ายทะเบียนศูนย์ส่งมาใด้จะครบเดือนละแต่ไม่เคยมีเวลาติด  mon6
วันนี้ว่างเลยขี่ไปร้านมอไซค์แถวบ้าน ปรากฎกรอบธรรมดามันยึดกับที่ติดป้ายไม่ได้อ่ะครับ  mon8
และที่สำคัญผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยสิ
เลยอยากทราบว่าติดกันยังไงครับ มีกรอบสำเร็จรูปสำหรับDiavelมั้ยครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอยล่วงหน้าครับ  mon5

Ducati Bikers Thailand

ติดป้ายทะเบียน Diavel กันยังไงครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:15:11 PM »
//

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: ติดป้ายทะเบียน Diavel กันยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:42:47 AM »
3M แปะสดๆเลยครับไม่ต้องเจาะป้ายด้วย แปะมาแล้วครับ มอนสเตอร์ เดเวล สตรีทไกด์ ยังไม่มีคันไหนหลุดครับ

ออฟไลน์ StarryKnight (Chet)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ติดป้ายทะเบียน Diavel กันยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:48:23 AM »
ผมใช้กรอบธรรมดาติดครับ ยึดได้ 3 จุดแน่นหนาดีครับ ไว้จะถ่ายรูปให้ดูครับ

ออฟไลน์ supernow

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:48:54 PM »
ผมใช้กรอบธรรมดาติดครับ ยึดได้ 3 จุดแน่นหนาดีครับ ไว้จะถ่ายรูปให้ดูครับ

ขอชมรูปด่วนเลยครับ อยากติดด่วนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ charos

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:58:03 PM »
ผมใช้กรอบธรรมดาเช่นกันครับ ผมเจาะรูเพิ่มเลยครับ

ออฟไลน์ StarryKnight (Chet)

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:12:01 PM »
ขอโทษครับช้าไปนิดส์ รูปแรกเป็นมุมจากด้านหลังรถจะเห็นน็อตยึด 3 จุด ผมบากแผ่นมีเนียมรองป้ายที่มากับกรอบจุดมุมขวาบนเล็กน้อยเพื่อให้ได้ระดับ (ตอนแรกก็ปล่อยให้มันโย้นิดๆ) หรือจะเจาะเอาก็ได้ ถ้ายังสงสัยถามได้นะครับ แต่ช่วงนี้ยุ่งๆหน่อย แต่จะพยายามรีบตอบให้นะครับ

รูปนี้ให้เห็นว่าต้องเลื่อนแผ่นยึดที่มากับรถขยับออกไปทางขวา 1 รู

ใช้แหวนหนาๆที่มากับรถรองด้านหลังกรอบป้ายเพื่อไม่ให้สีกับจุดยึดของอาร์มป้าย ครับ

ป.ล. แผ่นพลาสติกงอๆที่เห็นในรูปที่ 3 เป็นป้ายวงกลม (สีเหลี่ยมชัดๆ) ที่เคลือบพลาสติกผมเอามายึดหลบหลังป้ายทะเบียน (หาที่ติดสวยๆไม่ได้มันหลบไปซะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 10:18:54 PM โดย StarryKnight (Chet) »

ออฟไลน์ อุ้มDNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 08:48:37 AM »
ของผมเจาะป้ายทะเบียนเลยครับ 4 รู แน่นหนาดีขับใกล้-ไกล เร็วๆก็ไม่ต้องห่วงครับไม่สวยงามเน้นแน่นๆไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ cctvkorat DKC

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:49:36 AM »
ได้ป้ายทะเบียนศูนย์ส่งมาใด้จะครบเดือนละแต่ไม่เคยมีเวลาติด  mon6
วันนี้ว่างเลยขี่ไปร้านมอไซค์แถวบ้าน ปรากฎกรอบธรรมดามันยึดกับที่ติดป้ายไม่ได้อ่ะครับ  mon8
และที่สำคัญผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยสิ
เลยอยากทราบว่าติดกันยังไงครับ มีกรอบสำเร็จรูปสำหรับDiavelมั้ยครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอยล่วงหน้าครับ  mon5

ไว้ได้ป้ายจะลงรูปให้ดูนะครับ  mon57 mon57

ผมรอป้ายอยู่ กะว่าจะเจาะเลยครับ เเต่เอาป้ายไปใส่กรอบขอบเงินก่อน mon6 mon6