ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการรับประกันตัวรถของ Monster795 อ่ะครับ  (อ่าน 942 ครั้ง)

ออฟไลน์ gunner123

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อยากทราบเรื่องการรับประกันตัวรถของ Monster795 อ่ะครับ
มีอะไรบ้างหรอครับที่เราแต่งหรือเปลี่ยนใหม่แล้วการรับประกันของรถเราจะขาดอ่ะครับ
ตืออย่างเปลี่ยนท่อนี้อ่ะครับ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนศูนย์แล้วประกันจะขาดไหมครับ
นอกจากท่อแล้วมีอะไรอีกที่ไม่สามารถทำเองได้เพราะมีผลกับการรับประกันอ่ะครับ mon42

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ man

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: อยากทราบเรื่องการรับประกันตัวรถของ Monster795 อ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 05:15:01 PM »
ถ้าหมายถึงประกัน 0 2ปีนะครับ เอาเท่าที่รู้นะครับ
1.> ถ้าคุณไปเปลี่ยนน้ำมันเครืองที่อื่นและไม่ใช้ กรองน้ำมันเครื่องของ 0 เป็นกรองแบบอื่น หลุดประกันแน่นอนครับ
2.> กล่องแต่งที่ไม่ใช้ของ 0 ถ้าเกิดปัญหาจากกล่อง ไม่รับประกัน หลุดอีก แต่ผมยังไม่เคยเจอปัญหานี้ส่วนใหญ่ก็ไม่ทำกับ 0 รถก็ไม่มีปัญหาอะไร
ท่อไม่เกี่ยว slip on ทำได้อะไรที่เป็นการแต่งหรือของแต่งพวก accessory ไม่เป็นไรทำได้ อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมโทรถาม 0 เลยครับเพื่อความชัวร์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 05:18:10 PM โดย man »

ออฟไลน์ gunner123

• *
Re: อยากทราบเรื่องการรับประกันตัวรถของ Monster795 อ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 05:34:21 PM »
ขอบคุณครับ