ผู้เขียน หัวข้อ: m795ถ้าขี่ในเมืองช่วงเวลารถติดๆเครืองจะฮีทมั้ยเห็นว่าไม่มีหม้อนำ  (อ่าน 2449 ครั้ง)

ออฟไลน์ w79

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนถามหนอ่ยคับm795ถ้าขี่ในเมืองช่วงเวลารถติดๆจอดติดไฟแดงบ่อยๆเครืองจะฮีทมั้ยเห็นว่าไม่มีหม้อน้ำ
สนใจรุ่นนี้มากครับ อยากจะไปจองอยู่ครับ

ออฟไลน์ naatto

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
รถติดดับเครื่องครับ เพราะไข่เราจะสุกก่อนเครื่องฮีต  mon19

ออฟไลน์ slixonenine

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
พอดียังไม่ได้รถน่ะครับ สงสัยเหมือนกันมานานละ ว่าไอ้ที่ร้อนนี่มันร้อนระดับไหนหรอคับไข่สุก ระดับความร้อนคือแบบทนไม่ได้เหมือนไฟลวกเลยรึปล่าวครับ หรือมันอุ่นๆเวลาจอดติดนานๆ  mon40

ออฟไลน์ Monsternu (หนูDCG)

• SPONSOR
รบกวนถามหนอ่ยคับm795ถ้าขี่ในเมืองช่วงเวลารถติดๆจอดติดไฟแดงบ่อยๆเครืองจะฮีทมั้ยเห็นว่าไม่มีหม้อน้ำ
สนใจรุ่นนี้มากครับ อยากจะไปจองอยู่ครับ
ต้องหาทางหลีกเลี่ยงเส้นทางที่มันติดมากอะครับ....ไม่งันเหนื่อยครับ mon43 mon43

ออฟไลน์ bartsman

• *
จากประสบการตรงนะครับ เครื่อมผมเคยร้อนจนถึง 6 ขีด ดับกลางอากาศเลยครับ ออกจากไฟแดงปุบดับมันซะกลางแยกดีคันหลังไม่ชนเอา
แล้วการดับเครื่องตอนรถติดไฟแดงก็ดีครับแต่ระวังสตาทไม่ติด ทางที่ดี 5 ขีดจอดครับ mon6

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ร้อน ขนาดใส่เกงยืนส์ ยังแสบขาด้านในอ่ะ เหมือนยืนอยู่ข้างกองไฟ  mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

• *
"ร้อน ขนาดใส่เกงยืนส์ ยังแสบขาด้านในอ่ะ เหมือนยืนอยู่ข้างกองไฟ"

ถ้าร้อนขนาดนี้ แสดงว่ามีความอดทนจิงๆนะครับ mon32

ไอ้ผมก็เป็นคนขี่รถช้าสะด้วย 40-80 ไม่เกินนี้อะคับในเมือง รถมันเยอะ สงสัยจาแย่ - -

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
น่าจะฮีต ครับ

• *
ไม่เคยมีคนสนใจเอาไปติดหม้อน้ำหรอคับ หรือทำไม่ได้หว่า mon40

ออฟไลน์ Konthai

• ใจเย็นๆค่อยๆเป็นค่อยๆไป
  • *
ผมขับรถในเมืองบ่่อยครับ เจอประจำเรื่องความร้อน ขึ้นถึง5ขีด แล้วไม่มีที่่ทาทีรถจะวิ่งต่อไปได้ แนะนำครับให้ดับเครื่องที่สวิต อย่าปิดกุญแจ มือกลับมาสตาร์รถใหม่แล้ว เครื่องเร่งไม่ขึ้นน่ะครับ ให้เบิลไล่อากาศที่อยู่ในท่อ แล้วจะดีขึ้นครับ วิ่งต่อได้ อย่าให้เกิน 5 ขีดก็พอ

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
"ร้อน ขนาดใส่เกงยืนส์ ยังแสบขาด้านในอ่ะ เหมือนยืนอยู่ข้างกองไฟ"

ถ้าร้อนขนาดนี้ แสดงว่ามีความอดทนจิงๆนะครับ mon32

ไอ้ผมก็เป็นคนขี่รถช้าสะด้วย 40-80 ไม่เกินนี้อะคับในเมือง รถมันเยอะ สงสัยจาแย่ - -

ร้อนแสบผิวจริงๆครับไม่ล้อเล่น แต่ก็อยู่ในระดับ"รับได้ ถ้าใจรัก" ไม่ต้องห่วง
ส่วนเรื่องขี่ช้า ไม่ต้องกังวลครับ พฤติกรรมการขับขี่จะเปลี่ยนไปเมื่อได้น้องม่อนมาครับ 5555

ออฟไลน์ Merlyn

• Moto GP point: +4/-0
เท่าที่คุยกะเซลล์ เขาบอกว่าติดได้ครับ แต่ราคาจำไม่ได้แต่ดูจาเเว็ปนอกประมาณ 700$usd ครับ mon6

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ถ้ารู้สึกว่าร้อน อย่าจอดครับ บิดให้เร็วขึ้น  mon29
เมือก่อนขับเรื่อย ๆ ไม่ค่อยมุด ยอมติดท้ายรถยนต์ หลัง ๆ ไม่ไหว รูด กระจาย แต่ต้องระวังหูกระจกรถยนต์ดี ๆ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ TBBelle

• Moto GP point: +0/-1
รถติดดับเครื่องครับ เพราะไข่เราจะสุกก่อนเครื่องฮีต  mon19

ถ้ามันฮีทจะทำยังไงอะครับ ขี่ไกลๆอะไรเเบบนี้อ่ะ

ออฟไลน์ naatto

ถ้ามันฮีทจะทำยังไงอะครับ ขี่ไกลๆอะไรเเบบนี้อ่ะ
ขี่ทางไกลรถไม่ติดไม่มีปัญหาครับ ลมเข้าตลอด ไม่รู้สึกร้อนเลย
รถติดๆผมไม่เคยฮีทนะผมดับเครื่องตลอด mon48
เพราะทนไม่ไหวร้อนแสบเลย abc39 ถ้าร้อนจนฮีตนี้เครื่องคงตัดการทำงานก่อนมันจะฮีท mon29 ตามท่านข้างบนว่าละครับ

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Moto GP point: +3/-0
ผมว่าทาง ดูคาติ เขาทำผิดพลาด ตรงที่เอารถที่ขี่ในเมืองมาใช้ระบบระบายความร้อนด้วยอากาศ นึกดูสิ ในเมืองรถติดรถหยุดบ่อยจะเอาอากาศเอาลมที่ไหนมา ระบาย น่าจะทำเป็นหม้อน้ำ  mon49

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
แนะนำครับ ว่า ไม่ควรขับเข้ามาครับ ขับรถมอไซเล็ก ๆ แว้น มาดีกว่า รถติดด้วยร้อนด้วยเสียอารมครับ ขับไม่สนุกหรอก วันไหนถนนโล่ง ๆ ค่อยขับมาดีกว่าครับ  เชื่อผมเถอะลองมาแล้วครับ ของผมนี่ขับมาทุกวันทำงานแค่เดือนเดียวตอนออกรถใหม่ ที่เหลือ ขับวันอาทิตวันเดียวครับ เข็ดครับ สู้ไม่ไหว
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม