ผู้เขียน หัวข้อ: ++มีเซลล์ติดต่อกลับมาบ้างหรือยังครับ สำหรับท่านที่ใด้จองรถในงาน Motor Expo และจองที่ศูนย์++  (อ่าน 3022 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-speed

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • สองล้อคู่ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 11:11:27 PM โดย i-speed »
คนเราถ้ามีชีวิตแล้วไม่ได้ไช้ คงน่าเสียดาย

ออฟไลน์ ducati_kookkai

• Moto GP point: +1/-0

ได้เรื่องแล้วครับ วันนี้ตัดสินใจโทรถามเซลล์ทองหล่อที่ผมจองไว้ คือต้องส่งเอกสารข้างต้นดังนี้

เอกสารสำคัญสำหรับยี่นไฟแนนซ์
*กรณี บุคคลมีรายได้ประจำ
สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน / บัตรข้าราชการ
สำเนาทะเบียนบ้าน
แผนที่บ้าน (ที่อยู่ปัจจุบัน)
แผนที่สถานที่ทำงาน
สลิปเงินเดือน / หนังสือรับรองเงินเดือนล่าสุด 1 เดือน
สำเนาสมุดเงินฝากธนาคารย้อนหลัง 6 เดือน
*กรณี เจ้าของกิจการ
สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน / บัตรข้าราชการ
สำเนาทะเบียนบ้าน
แผนที่บ้าน / แผนที่สถานที่ประกอบการ (ที่อยู่ปัจจุบัน)
สำเนาหนังสือรับรองบริษัท / ห.จ.ก. / ทะเบียนการค้า / ทะเบียนพาณิชย์
สำเนาสมุดเงินฝากธนาคารย้อนหลัง 6 เดือน
หมายเหตุ : เอกสารอาจมีเปลี่ยนแปลงหรือเพิ่มเติมได้ ขึ้นอยู่กับการพิจารณาของทางไฟแนนซ์
ปล.เนื่องจากเซลล์บอกว่าจะติดต่อกลับมาหลังจากวันที่ 10 ธันวา(หลังวันงาน) ไม่เห็นมีการติดต่อกลับมาเลย  abc39
ผมชักเริ่มมีอาการ วันๆไม่ทำอะไรได้แต่รอโทรศัพท์จากเซลล์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2012, 06:15:31 PM โดย i-speed »
คนเราถ้ามีชีวิตแล้วไม่ได้ไช้ คงน่าเสียดาย

ออฟไลน์ tomzeer

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ของผมมีโทรมาหาเมื่อวานครับเนื่องจากผมเตรียมเอกสารไปจึงโทรมาสัมภาษณ์นิดหน่อยและบอกว่าจะส่งข่าวให้ทราบภายในอาทิตย์หน้าครับ   abc34

ออฟไลน์ jumpnaja

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
ส่งเอกสารไปหมดแล้วครับรอเซลล์โทรกลับมาครับ mon3 mon3

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
ยังเงียบเลยครับ. 0 ภูเก็ต. แต่จองในงาน สงสัยน้องเซลเขาคงพักก่อน เดียวรอวันจันทร์ ดูซิว่าจะโทรมาป่ะ. ถ้าไม่โทรสงสัยต้องโทรหาแล้ว ก็คนมันอยากอ่ะ mon14

ยังเงียบเลยครับ. 0 ภูเก็ต. แต่จองในงาน สงสัยน้องเซลเขาคงพักก่อน เดียวรอวันจันทร์ ดูซิว่าจะโทรมาป่ะ. ถ้าไม่โทรสงสัยต้องโทรหาแล้ว ก็คนมันอยากอ่ะ mon14
โทรไปสอบถามเลยครับ หลังจากที่ผมได้คุยกับเซลล์แล้ว ช่วยลดความวู้วามของผมได้เยอะเลยครับ  mon48

ออฟไลน์ justaru

ของผมมีโทรมาหาเมื่อวานครับเนื่องจากผมเตรียมเอกสารไปจึงโทรมาสัมภาษณ์นิดหน่อยและบอกว่าจะส่งข่าวให้ทราบภายในอาทิตย์หน้าครับ   abc34

เหมือนกันครับ แต่ผมไปที่ศูนย์พระราม3เลย ไม่ได้ไปที่งาน
ไม่มีลายเซ็นต์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ Kim_TU

พี่เซลล์โทรมาให้จัดส่งเอกสารไปให้แล้วครับ

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ผมจองในงาน จบงานเซลล์ยังไม่โทรมา 2 วันผมโทรหาเองเลยครับ ดันจองในงานกะเซลล์ภูเก็ตด้วย  mon40

ผมจะบอกขั้นตอนคร่าวๆล่วงหน้าที่ผมเพิ่งเคลียร์ไปนะครับ

- สั่งให้เตรียมเอกสาร จำเป็นต่างๆ ผมใช้ชื่อพ่อออกให้ เอกสารมีพร้อมอยู่แล้วที่ออฟฟิศ ผมรวบรวมส่ง EMS ไปวันรุ่งขึ้นเลยครับ(อย่างรีบ mon17)
- พอเช็คว่า EMS ถึงแล้วโทรหาเซลล์ เซลล์เมลล์เอกสารขอเปิดดูเครดิตให้เราเซ็นยินยอมมา เราก็ปริ้นออกมาเซ็นต์
- ส่งกลับไปทางเมลล์เลย 2 วันจบทุกอย่างครับ  mon47
- เซลล์บอกรออีกประมาณ 5 วันรู้ผลครับ ตอนนี้รอด้วยความตื่นเต้นครับ  mon48

ปล.บอกตรงๆ จะซื้อหมวกยังไม่กล้า กลัวไม่ผ่าน เก้อเลย พอดีที่บ้านก็ไม่มีมอไซค์ด้วย mon16

ปล.2 ใช้ชื่อพ่อออก รายรับพ่อต่อเดือนแสนกว่าบาท แต่ใน บช แกตัวเลขมันติดลบที่มี OD กะทางเเบงค์ไว้ระบุไว้อยู่ กลัวไม่ผ่านเหมือนกัน พอดีผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องตัวเลขเท่าไหร่ mon19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 03:28:28 PM โดย tumkung »
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

เนื่องจากผมไม่เคยผ่อนรถมาก่อน ขอถามเพื่อเป็นแนวทางนะครับ  mon33
- ถ้าหากสเตทเม้นท์ที่เราส่งไปไม่ผ่าน ยังพอมีหนทางใดบ้าง เพื่อให้ผ่านไฟแนนซ์ครับ

ของผมก็ส่งเอกสารไปแระ. ตอนนี้ก็รอเหมือนกัลลลล abc10

ออฟไลน์ fgk_111

• *
ผมจองไว้วันที่29 ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลยครับรอออออออออออ(ยื่นเอกสารตั้งแต่วันจอง)

mon10 mon42 mon43

ออฟไลน์ 9 Bike DKC

• *
ของผมจองที่ โคราชครับ พร้มๆกับงาน Motor expo  ตอนนี้ประกาศผลแล้วค่า ว่า ผ่าน รอรับรถเดือน มกราคม ผมโคตรจะดีใจเลย  ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ mon48 mon48 mon48

หุๆๆเดียวคงมีเซลติดต่อกลับมาแน่ๆ เพื่อมาบอกว่าพี่ๆๆน้องๆๆครับเนื่องจากรัฐบาลต้องการเงินเพิ่มจากพวกเรา ขอขึ้นราคาอีกนิดนะพี่น้อง. เวงกำจิงๆๆ abc35

ออฟไลน์ chayawit

• SPONSOR
ของผมไฟแน้นผ่านก่อนวันที่ 19 ผมจะโดดนปรับราคา ไหม mon48 mon36

ออฟไลน์ noah_795

• ชีวิตใช้ได้...คือชีวิตได้ใช้...
หุๆๆเดียวคงมีเซลติดต่อกลับมาแน่ๆ เพื่อมาบอกว่าพี่ๆๆน้องๆๆครับเนื่องจากรัฐบาลต้องการเงินเพิ่มจากพวกเรา ขอขึ้นราคาอีกนิดนะพี่น้อง. เวงกำจิงๆๆ abc35

รอรับรถ...ด้วยอาการท้อใจเลยนะ...ถ้าต้องโดนขึ้นราคา... mon36 mon29 mon8
Noah_JR

ออฟไลน์ maxza99

• *
ปรับไม่เยอะคับ แค่ 40000 เอง    abc23  abc23  abc23

ออฟไลน์ Kong

• *
ผมรู้จักคนที่อยู่ 0 เขาบอก พรุ่งนี่ รู้ ราคาเปิด ครับ

ออฟไลน์ jumpnaja

• *