ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ช่วยให้คำตอบด้วยครับ  (อ่าน 1033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Glaugh

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนพี่ๆ ช่วยให้คำตอบด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 05:08:53 PM »
ผมไปรื้อ กระทู้เก่าๆดู บอกว่า 795 วิ่งได้ประมาณเฉลี่ยที่ 20กม/ลิตร หรือว่า จริงๆพี่ขี่กันได้เท่าไหร่ครับ

แต่ตัว 795 ABS ถังน้ำมันเล็กลง ไป 1.5 ลิตร จะได้คำนวน ได้ว่าควรเติม น้ำมันตอนวิ่งไปกี่กิโลดีครับ

แล้ว 795 ABS เนี่ย มันติดครอบท้ายมา สามารถซ้อนได้มั้ยครับ หรือว่าไม่ได้เลย

ขอบคุณ คำตอบล่วงหน้าเลยครับ

จะยังไงซะ ผมก็จองไปแล้วหล่ะครับ รับรถ มีนาครับ 795 ABS ได้รถมายังไง จะมารายงานตัวอีกทีครับ  mon32

Ducati Bikers Thailand

รบกวนพี่ๆ ช่วยให้คำตอบด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 05:08:53 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: รบกวนพี่ๆ ช่วยให้คำตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 05:19:54 PM »
เรื่อง ของการกินน้ำมัน ค่าเฉลี่ย คงแตกต่าง ตามเส้นทางที่วิ่งด้วยเนอะครับ

วิ่งในเมืองจะกินกว่านอกเมือง

แนะนำว่า ลองวิ่งทั้งสองแบบ เติมเต็มถังทุกครั้ง แล้วเช็ค ตอนไฟเตือนขึ้นครับ ว่า เลขไมล์ของทริป มันวิ่งไปเท่าไหร่

สำหรับผมเอง ตอนใช้ M795 เิติมเต็มถัง ถ้าวิ่งในเมือง ก็จะได้ 180-200 กิโลครับ  แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัด ใช้จนหมดถัง เคยได้ถึง 270 กิโลครับ ถึงเติมอีกที mon57 (ทริปขึ้นเหนือ ตอนนั้นลองขี่แบบประหยัดน้ำมัน ไม่เร่ง ไม่เบิ้ลเครื่องครับ)

ส่วนเรื่องครอบท้าย สามารถถอดออกได้ครับ จะมีเบาะอยู่ข้างในครับ ใช้หกเหลี่ยมไขข้าง ๆ สองด้าน สองนาที เสร็จคร้าบ

ไว้มาขี่ด้วยกันนะครับยินดีต้อนรับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Glaugh

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: รบกวนพี่ๆ ช่วยให้คำตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 05:38:29 PM »
ขอบคุณ คำตอบครับ พี่กอลฟ์  mon32

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 06:23:30 PM »
เรื่อง ของการกินน้ำมัน ค่าเฉลี่ย คงแตกต่าง ตามเส้นทางที่วิ่งด้วยเนอะครับ

วิ่งในเมืองจะกินกว่านอกเมือง

แนะนำว่า ลองวิ่งทั้งสองแบบ เติมเต็มถังทุกครั้ง แล้วเช็ค ตอนไฟเตือนขึ้นครับ ว่า เลขไมล์ของทริป มันวิ่งไปเท่าไหร่

สำหรับผมเอง ตอนใช้ M795 เิติมเต็มถัง ถ้าวิ่งในเมือง ก็จะได้ 180-200 กิโลครับ  แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัด ใช้จนหมดถัง เคยได้ถึง 270 กิโลครับ ถึงเติมอีกที mon57 (ทริปขึ้นเหนือ ตอนนั้นลองขี่แบบประหยัดน้ำมัน ไม่เร่ง ไม่เบิ้ลเครื่องครับ)

ส่วนเรื่องครอบท้าย สามารถถอดออกได้ครับ จะมีเบาะอยู่ข้างในครับ ใช้หกเหลี่ยมไขข้าง ๆ สองด้าน สองนาที เสร็จคร้าบ

ไว้มาขี่ด้วยกันนะครับยินดีต้อนรับ mon57
mon57

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:21:10 PM »
เรื่องกินน้ำมันไม่ทราบครับ ส่วนมากขี่เต็มที่ประมาณ 100 โลก็แวะพักครับ (ทั้งคนทั้งรถ..รถน่ะมันไปต่อไหวแต่คนหมดแรงครับ) ส่วนครอบท้ายของแท้ถ้าฉุกเฉินน้ำหนักตัวไม่เกิน 60 กิโลนั่งทับได้เลยครับไม่แตกแน่นอนผมเคยบ่อย แต่จะเมื่อยก้นหน่อยครับ ส่วนของเทียมไม่รู้เหมือนกันครับ ยังไม่มีประสบการณ์