ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาไฟเตือนน้ำมันหมดขึ้น ตัวเลขที่โชว์บนหน้าปัดหมายถึงอะไรครับ?  (อ่าน 4738 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
ยังไม่ได้อ่านคู่มือเลยครับ ไปรับรถมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา หยุดสามวัน วิ่งรอบเมืองไปประมาณ สองร้อยกิโลเติมน้ำมัน 95 ไป 450 บาท ก่อนเข้าบ้านมะกี้นี้ครับ  mon16

ขอคำแนะนำหน่อยครับ  mon61
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ยินดีกับรถใหม่นะคร้าบ mon55

ไว้มามิตติ้งกันได้นะครับ 17 ธ.ค.นี้ ตามกระทู้นี้เลย
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=491.15

สำหรับเรื่องตัวเลขนั้น

ืคือ มันเป็นระบบอัจฉริยะ อย่างนึง ของมอนสเตอร์ครับ   

เวลาไฟขึ้นเตือน   เท่ากับ ว่า  เหลือน้ำมันในถัง  3  ลิตร ครับ
แล้วหน้าจอ จะขึ้น Fuel Trip ขึ้นมาอัตโนมัติ และจับระยะทางวิ่ง ให้เราครับ  เืืพื่อให้รู้ว่า หลังน้ำมันเหลือแค่ 3 ลิตร เราวิ่งไปอีก ไกลแค่ไหน  น้ำมันใกล้หมดหรือยัง โดยมันจะนับ ขึ้นจาก 1 กิโลเมตร ไปเรื่อยๆครับ

เอาง่าย ๆ ตีว่ารถกินน้ำมันสุด ๆ 10 Km/L  เราก็วิ่ง หาปั๊ม อย่าให้เกิน 30 กิโลเมตร ก็สบาย ๆ แล้วครับ ดูที่หน้าจอเลย   

และแม้ว่า เราวิ่งไปซัก 10 โล แล้วดับเครื่องเพราะถึงบ้าน  พอเราติดเครื่องใหม่ ข้อมูล ก็ยังอยู่ครับ  ว่าไฟโชว์ขึ้นเตือน  และวิ่ง Fuel Trip มาแล้ว 10 โล  ให้วิ่งหาปั๊มได้อีก 20 โล ชิว ๆ แบบนี้อ่ะครับ

สะดวกมากครับ mon4
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
!!!!

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

mon43ยังไม่ได้รถ เก็บข้อมูลไปก่อน กระจ่างเลยครับท่าน WM  abc18

M 795 @ Phang-nga & Phuket

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
 mon10 เจ๋งดีครับ
MONSTER 795 THAILAND

ไอ้หนุ่มมาสด้า

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ ..ข้อมูลสำคัญเลย
...นึกภาพตัวเองเข็น Ducati หาปั๊มเลย คงเท่น่าดู......

ขอบคุณ Webmaster ครับผม

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
แต่ก่อนใช้ฮอนด้า มันขึ้นแต่ไฟเตือนน้ำมัน  ก็ได้แต่ใจตุ้ม ๆ ต่อม ๆ รีบหาปั๊ม เำพราะไม่รู้วิ่งมาแค่ไหนแล้วอ่ะครับ  (บางทีชอบลืมกดทริป เลยไม่ได้วัดระยะ ไม่รู้ตัวด้วย ว่าไฟมันเตือนตอนไหน จนกว่าจะติดไฟแดงถึงเห็น)

แบบนี้ ถือว่าสะดวกมากจริงๆแหละครับ mon57
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
ยินดีกับรถใหม่นะคร้าบ mon55

ไว้มามิตติ้งกันได้นะครับ 17 ธ.ค.นี้ ตามกระทู้นี้เลย
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=491.15

สำหรับเรื่องตัวเลขนั้น

ืคือ มันเป็นระบบอัจฉริยะ อย่างนึง ของมอนสเตอร์ครับ   

เวลาไฟขึ้นเตือน   เท่ากับ ว่า  เหลือน้ำมันในถัง  3  ลิตร ครับ
แล้วหน้าจอ จะขึ้น Fuel Trip ขึ้นมาอัตโนมัติ และจับระยะทางวิ่ง ให้เราครับ  เืืพื่อให้รู้ว่า หลังน้ำมันเหลือแค่ 3 ลิตร เราวิ่งไปอีก ไกลแค่ไหน  น้ำมันใกล้หมดหรือยัง โดยมันจะนับ ขึ้นจาก 1 กิโลเมตร ไปเรื่อยๆครับ

เอาง่าย ๆ ตีว่ารถกินน้ำมันสุด ๆ 10 Km/L  เราก็วิ่ง หาปั๊ม อย่าให้เกิน 30 กิโลเมตร ก็สบาย ๆ แล้วครับ ดูที่หน้าจอเลย   

และแม้ว่า เราวิ่งไปซัก 10 โล แล้วดับเครื่องเพราะถึงบ้าน  พอเราติดเครื่องใหม่ ข้อมูล ก็ยังอยู่ครับ  ว่าไฟโชว์ขึ้นเตือน  และวิ่ง Fuel Trip มาแล้ว 10 โล  ให้วิ่งหาปั๊มได้อีก 20 โล ชิว ๆ แบบนี้อ่ะครับ

สะดวกมากครับ mon4

mon57  mon57  mon57

แต่ก่อนใช้ฮอนด้า มันขึ้นแต่ไฟเตือนน้ำมัน  ก็ได้แต่ใจตุ้ม ๆ ต่อม ๆ รีบหาปั๊ม เำพราะไม่รู้วิ่งมาแค่ไหนแล้วอ่ะครับ  (บางทีชอบลืมกดทริป เลยไม่ได้วัดระยะ ไม่รู้ตัวด้วย ว่าไฟมันเตือนตอนไหน จนกว่าจะติดไฟแดงถึงเห็น)

แบบนี้ ถือว่าสะดวกมากจริงๆแหละครับ mon57

ส่วนดีก้อดีครับ แต่ส่วนที่ไม่สะดวก(หรือยังไม่ชินหว่า) คือ มันไม่มีมาตรวัดน้ำมันในถังครับ รู้ตัวอีกที ไฟส้มขึ้นเลย  abc24

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3

ส่วนดีก้อดีครับ แต่ส่วนที่ไม่สะดวก(หรือยังไม่ชินหว่า) คือ มันไม่มีมาตรวัดน้ำมันในถังครับ รู้ตัวอีกที ไฟส้มขึ้นเลย  abc24
ผมใช้วิธีเวลาเติมน้ำมันเต็มถังก็กดทริปเซ็ท 0 กม.แล้วดูเอาว่าวิ่งไปกี่กม ใกลหมดก็เติม
ระยอง ฮิ

ผมใช้วิธีเวลาเติมน้ำมันเต็มถังก็กดทริปเซ็ท 0 กม.แล้วดูเอาว่าวิ่งไปกี่กม ใกลหมดก็เติม

ขอบคุณสำรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ sparrow_knight

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 mon57

อ๋อ สะดวกดีครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
กระจ่างเลยครับ ขอบคุณ mon57
MONSTER LOVER CLUB