ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาท้ายสั้น795.รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ เนื่องด้วยผมนำรถเข้าศูนย์เช็คระยะปกติ  (อ่าน 2637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pop_heineken

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ปัญหาท้ายสั้น795.รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ เนื่องด้วยผมนำรถเข้าศูนย์เช็คระยะปกติแต่ช่างบอกว่าไปเปลี่ยนท้ายสั่นมาเองแล้วมียางด้านในขาดแล้วอาจจะทำให้ไฟ Check  engine ขึ้นในอนาคต(ตอนนี้ยังไม่ขึ้น)ต้องเปลี่ยนยางตัวนี้แต่ศูนย์ไม่มีอะไหล่ให้ใช้ไปก่อนผมไม่เข้าใจครับว่ายางนี้มันคืนอะไรแล้วมันจะเกี่ยวกับเครื่องยนต์อย่างไงทำให้ไฟ Check Engine ขึ้น ศูนย์บอกปัญหานี้เคยมีรถเข้ามาซ่อมแล้วด้วย,,ใครเคยมีปัญหานี้หรือใครมีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับ
 mon8

ออฟไลน์ nonnon

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
ไฟ Engine โชถ้าเกี่ยวกับท้ายสั้นน่าจะเกิดจากสาย serve เส้นสีดำอะครับที่โยงมาท่อที่รวม1 มาที่ตัวservo ที่อยู่ใต้เบาะ
ตอนใส่อาจเก็บสายไม่ดีหรือโดนอะไรทับอยู่ด้านใน
ผมก็ใส่เองก็ยังไม่เจอไฟโชเลยครับ