ผู้เขียน หัวข้อ: พี่มีใครเปลี่ยนเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เองบ้างครับ แล้ว ducati ใช้น้ำมันของอะไร  (อ่าน 1505 ครั้ง)

ออฟไลน์ aonimen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 m795   เผื่ออนาคตต้องทำเอง ซื้อเองครับ หลังหมดประกัน

ขอบคุณมากครับ

พอจะบอกเว็บ หรือ แผหล่งซื้อด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
เค้าติด สติกเกอร์ของ Shell ไว้ที่เครื่องครับ ผมเดาว่าน่าจะเป็น Fully Synthetic นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามีแยกย่อยเป็นเบอร์อะไรหรือเปล่า น้ำมันเครื่องของรถ Clucth เปียกกับแห้งน่าจะคนละตัวนะครับ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
อีกอย่างหนึ่งถ้าทำเองจะดับไฟเตือนให้เข้าService ไม่ได้นะครับ ถ้าไม่แคร์รถใหม่ๆคงไม่เป็นไร แต่ถ้าอายุมากไปเวลารถไม่สบายเราอาจไม่รู้ครับ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Moto GP point: +2/-0
เห็นแถมของพรีเมี่ยมวันที่จองเป็น Shell Advance 10w40 ไม่รู้ใช้ตัวนี้ป่าว
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ gayray

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
Agip 15w50 ครับ ทำเองไม่ยาก ตาม youtube เลยครับ