ผู้เขียน หัวข้อ: -มาขอข้อมูล update สภาพเส้นทางสายเหนือหน่อยครับ  (อ่าน 1160 ครั้ง)

ออฟไลน์ norspheratu

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ครือว่า สัปดาห์หน้าเดี๋ยวต้องขึ้นเหนือไปลำปางกะเชียงใหม่เรื่องงานนิดหน่อยครับ(ขับกระบะออฟฟิศไปครับ) เลยอยากขอข้อมูลนิดนึงว่าเส้นขึ้นเหนือช่วงนี้ สภาพถนนเป็นไงบ้าง จุดไหน ช่วงไหน ผ่านจังหวัดไหนมีทำทางทำถนนปรับปรุงผิวจราจรบ้าง ต้องระวังตรงไหนเป็นพิเศษบ้าง ตรงไหนถนนแย่บ้าง พอดีไม่ได้ขึ้นเหนือพักใหญ่ๆแล้วครับ ลงใต้ตลอด ยังไงขอรบกวนเรื่องข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าหลายๆครับ  mon32

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-2
Re: -มาขอข้อมูล update สภาพเส้นทางสายเหนือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 04:54:05 AM »
เคยไปเส้นหนองบัว ถึงสากเหล็ก ถนนหมายเลข 11 ถนนพังเนื่องจากน้ำท่วมครับ ระยะทางประมาน 60 ก.ม.ได้ครับ

ออฟไลน์ น้าเอ

Re: -มาขอข้อมูล update สภาพเส้นทางสายเหนือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 09:31:35 AM »
ผมว่าน่าจะมีช่วงเดียวครับ ช่วงพิจิตร กำแพงเพชร สิบล้อวิ่งเยอะ ถนนพังรายวัน
หนักกว่าช่วง อยุธยา สิงห์บุรี อ่างทอง อีก

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 10:03:33 PM »
2อาทิตย์ที่แล้วพึ่งขี่มอไซด์ขึ้นเชียงใหม่มาครับ ทางช่วงกำแพงเพชร-ตากมีทำถนนเป็นระยะ มีปิดช่องทางด้วยนะครับ ระวังหลุมบ่อกันหน่อยครับ  mon61

ออฟไลน์ norspheratu

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 01:06:50 AM »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ ^^ mon32