ผู้เขียน หัวข้อ: มาชี้เป้าจุดจอดบิ้คไบค์ในห้างหรือสถานที่ต่างๆกันเถอะพี่น้อง  (อ่าน 9973 ครั้ง)

ออฟไลน์ gugolf

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
พอดีผมได้ทำและรวบรวมข้อมูลสำหรับที่จอด Big bike ต่างๆไว้ที่เว็ปบอร์ดของ ER6N จึงเลยอยากจะมาแชร์เพื่อนๆชาว Desmo ด้วยครับ

ถึงแม้ผมกำลังจะขายรถแล้วก็ตาม แต่อยากแบ่่งบันข้อมูลดีๆให้พี่ๆน้องๆชาว Desmo ด้วยครับผม  mon43

ผมเชื่อว่าพี่น้องหลายท่านเคยมีคำถามที่อยากรู้ว่ารถเราจอดได้ตรงไหนปลอดภัยและมีคนดูแล
แต่ก็ได้แค่บอกต่อๆกัน ผมว่าน่าจะดีมั้ยถ้าเรามารวบรวมกัน  :121:

"บิ้กไบค์อย่างเราสามารถจอดที่ไหนกันได้บ้าง"

Central World - ลานจอดรถโซน D (สีเหลือง) เสาที่ Y31-32

Promanade รามอินทรา - หน้าลานน้ำพุเลยครับ เปนที่จอดของพวก Super car

เมเจอร์รัชโยธิน - เสียเงิน ไม่รับฝากหมวก Credit : a_book

Central ลาดพร้าว เสียเงิน ไม่รับฝากหมวก แต่ลานจอดกว้างดี Credit : a_book

เมเจอร์ปิ่นเกล้า - จอดชั้นแรกนั้นแหละครับ เลี้ยวขวาผ่านที่จอดมอไซทั่วไปแล้วตรงไปจอดใกล้ๆกับหน้าประตูเข้าครับ จอดฟรี ไม่ต้องรับบัตร ไม่มีที่ฝากหมวก (ระวังพื้นลื่น) Credit : TOMMYZ

เดอะมอลบางแค - ชั้นP รวมกับที่จอดมอไซทั่วไปครับ รับบัตร วันธรรมดา10บาท จอดได้ทั้งวัน เสาร์-อาทิตย์ ฟรี มีที่ฝากหมวกข้างๆที่รับบัตร (แนะนำไห้ไปจอดใกล้ๆทางออก มีคนเฝ้าตลอดเวลา) Credit : TOMMYZ

Central Rama3 - ชั้น G  รับบัตรจอดรถแล้วเลี้ยวขวาเจอป้าย "เฉพาะมอเตอร์ไซด์คันใหญ่"  ไม่มีรับฝากหมวก Credit : voodoobank

Emporium -  จอดนอกรั้วลานจอดมอไซค์จะมีป้ายเขียนไว้ว่า ที่จอดสำหรับรถจักรยานยนต์ขนาดใหญ่ ไม่ต้องรับบัตร(เป็นแนวด้านหน้าสายตาป้อมยามเลย) มีที่ฝากหมวกครับ ฝากแล้วรับเบอร์ จอดฟรีไม่เสียตังค์ Credit : มดคันไฟ

Siam Center, Siam Discovery, Paragon - จอดร่วมกกันที่ชั้น1ตึกจอดรถหลัง Siam Center ได้ครับ ทางเข้าเดียวกับจอดมอไซต์เล็ก แต่เขาจะแยกส่วนรถ Bigbike ไว้ ไม่รับฝากหมวก Credit : เอี้ยก้วย ณ แอนฟิลด์

The Mall ท่าพระ -  จอดรวมกับมอไซเล็กแต่ที่จอดกว้างครับ เข้าไปลึกๆหน่อยจะโล่งมาก จอดสบาย มีที่ฝากหมวกได้ถึง22:00น. Credit : weikath(Poj)

Esplanade รัชดา - ที่จอดอยู่ด้านหลังครับ แยกรถเล็กกับรถใหญ่ ไม่ต้องรับบัตร มีรปภเฝ้าจนถึงดึกๆเลยครับ ไม่รับฝากหมวก Credit : weikath(Poj)

Fashion Island - จอดรวมครับ รถเยอะ แต่เวลาไปได้จอดตรงทางเข้าที่จอดมอเตอร์ไซ์ ครับ. รปภ จะโบกให้

มีตู้ฝากหมวกกันน๊อคครับ 10 บาท Credit : Attagid

The Old Siam เพาหุรัด จอดรวมกันมอไซเล็กครับ เสียค่าจอด แล้วไม่รับฝากหมวก  Credit : Jupita [ต้า]

Paradise Park   มีที่จอดของบิ๊กไบค์เฉพาะอยู่แล้วครับ ตรงโซนจอดมอเตอร์ไซค์ในห้างปกติ แต่เขาจะกั้นรั้วไว้ แล้วเขียนว่า ที่จอดมอเตอร์ไซค์คันใหญ่ครับ Credit :メルフィスト「 tame 」 โทดทีครับ เครื่องก๊อปฟร้อนญี่ปุ่นไม่ได้ - -

Central Pattaya Beach จอดรวมครับ ชั้นใต้ดิน แต่ผมชอบจอดตรงเวิ้งเล็กๆ หน้าตู้รับบัตรครับ มีน้องแจกบัตร นั่งเฝ้าให้ตลอด Credit :メルフィスト「 tame

อาคาร Capital สำนักงานกรุงศรีออโต้ ลานจอดรถชั้นใต้ดิน B1 ใกล้ๆกับที่จอดรวมมอไซต์เล็ก แต่จุดจอดบิ้กไบค์จะอยู่ริมๆรั้ว สังเกตดีๆครับ จะมีเขียนว่า จุดจอด Big bike

Festival walk เกษตร-นวมินต์ ตรงลานจอดรถทางด้านฝั่งติดถนนใหญ่ครับ(ไม่ใช่ฝั่งติดในซอย) ใกล้ๆกับจุดรวมมอไซต์เล็ก แต่ที่พื้นจะมีเขียนว่า For Biker Only

ใครมีที่ๆอยากแชร์กันอีกก็ช่วยกันได้นะครับ  

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ถ้ามีเวลาแล้วได้ไปสถานที่พวกนี้อีก ผมจะพยายามถ่ายรูปมาชี้เป้าให้เห็นชัดๆเลย  mon48

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
เยี่ยมครับน่าเอาไปปักหมุด

ออฟไลน์ OJJ69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
 mon57
เยี่ยมมากครับ
 mon61

ออฟไลน์ art31357

• **
  • Moto GP point: +2/-0
ไม่เคยเอาน้องหม่อนไปเที่ยวห้างเลย กลัวโน่น กลัวนี่ไปหมด mon19 mon19 mon19

ออฟไลน์ monsterjeff

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • One life ,Live it
 mon57 mon57 mon57

ถ้าได้ไป จะถ่ายรูปมาอัพดูกันครับ จะได้กล้าเอาไปจอดบ้าง

• **
เสียดาย อีกไม่กี่วันผมก็ไม่มีบิ้กไบค์ไว้ไปจอดแล้ว  mon19 แต่เวลาไปห้างถ้าเจอก็จะเอามาลงเรื่อยๆนะครับ mon43

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
เซ็นทรัล ชลบุรี จอดตรงที่จอดVIP จะมีที่เล็กๆอยู่ใกล้ๆประตูทางเข้าห้างครับ

ออฟไลน์ น้าเอ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
ผมมาตอบเซ็นทรัลพระราม9คับ พอลงมาปุ้บยามจะโบกให้ไปจอดตรงโซนในเลยอ่ะคับ แถวๆๆที่พวกดิลิเวอรี่จอด แต่เลยเข้าไปหน่อย จะมีรั้วและบิ้กไบค์จอดเยอะ แต่ขอเสียคือ ไม่มีรับบัตรกะไม่มียามเฝ้านะคับ ข้อดีคือ ไม่เสียตัง

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
เยี่ยมครับน่าเอาไปปักหมุด

เห็นด้วยกับพี่ ปังค์ปอนด์คัฟ!

abc41
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
 mon4 mon4 mon4

ปักหมุด ปักหมุด

• **
เด๊วคืนนี้ผมอัพเดทอีกทีนะครับ

ปล. CDC จอดหน้าร้านสตาร์บั้คเลยครับ  mon47

ออฟไลน์ eel323(na)

central phuket จอดด้านหน้าแถวลานเบียร์ ครับ เค้ามีที่จอดสำหรับ super car ด้วย อยู่ตรงหน้า office depo ครับ

ออฟไลน์ Pegasus

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เยี่ยมครับ
เพิ่มอีกที่ the mall บางกะปิ จอดรวม เค้าไม่สนใจเราหรอกครับ วันไหนมีธุระ. เอาmonster ไปที่ไรก็ปวดใจ มีฝากหมวกฟรี แต่ รปภ ดุชิบ เอาถุงมือใส่ไป ก้อไม่รับฝาก

ออฟไลน์ thanick (ขวัญ)

• Moto GP point: +2/-0
เมเจอร์รัชโยธินครับ ชั้นล่างมีทีจอดสำหรับบิ๊กไบค์ครับมีรั้วเลื่อนกั้นแยก ใช้บริการมาหลายครั้งแล้วครับ จอดได้หลายคันอยู่ มีล็อคเกอร์ฝากหมวก 10 บาท รปภ.ก็น่ารักครับ  mon43

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อัพเดท เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ (ไปจอดสัปดาห์ละครั้ง)

รับบัตรจอดมอเตอร์ไซค์ หักขวา เจอเขียนป้าย จุดจอดมอเตอร์ไซค์ใหญ่ ครับ

แต่..  ที่จอดเล็กมากครับ เบียดด้วย mon40 มองเข้าไป มี พี่น้องpcx เยอะมากครับ 

สุดท้าย เลยเข้าไปจอดไม่ได้.. ต้องแนบ ๆ เบียด ๆ กะเหล็กกั้น ข้าง ๆ ป้อม นั้นละครับ  mon6

ปล. มีล็อคเกอร์ฝากหมวก 10 บาท ด้วยคับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ tayut

เพิ่มเติมเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ จอดรวมรถเล็ก ด้สนหลังอาคาร รับบัตรมี รปภเฝ้า ที่รับฝากหมวกมีแต่ไม่กล้าเพราะดูสภาพอายุตู้ล็อคเกอร์คงประมาณกำแพงเมืองจีน  mon6

ออฟไลน์ Maxmania

• *
ขอบคุณคับ mon48