ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมทิ้งรถไว้เฉยๆเดือนนึง ผมต้องทำอย่างไรมั่งครับ (ทำงานในทะเลครับ)  (อ่าน 8473 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatzz

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ผมทำงานในทะเลครับ ทำเดือนพักเดือน ทีนี้ ช่วงที่ผมไม่อยู่เนี่ย ต้องจอดไว้เฉยๆ ที่บ้านไม่มีใครขี่ได้เลย ต้องทำอะไรกับรถมั่งครับ ที่ผมคิดนะ

1 ต้องเติมเบนซิน 95 ไว้ให้เต็มใช่มั๊ยครับ
2. เรื่องแบตอะครับ ควรทำยังไง ต้องต่อสายจากขั่วแบทแล้วเอามาไว้ใต้เบาะ แล้วก่อนผมกลับ1 วัน ก็ต่อสายชาร์ทเข้าไปเลยมั๊ยครับ
3. ควรหาแสตนตั้งรถไว้มั๊ยครับ หน้ายางจะได้ไม่สึกด้านเดียว

รบกวนด้วยนะครับบ
 mon33
โอ๊ตตตตต

ออฟไลน์ Mr. SC (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
1. หาสแตนมายกรถเอาไว้ ยางจะได้ไม่โดนกดทับที่เดียวนานเกินไป (ถ้าทิ้งเป็นเดือนก็สแตนหน้า-หลังเลยครับ) กลับมาก่อนขี่เช๊คลมยางด้วยครับ (หน้า 32 หลัง 34)

2. หาคนช่วยสต๊าทรถสักวัน หรือสองวันครั้งนึง หรือถ้าไม่มีก็หาเครื่องถนอมแบ๊ตเตอรี่ไว้ใช้ (ลองดูได้ที่ banana speed ครับ)

3. หาผ้าคลุมรถคลุมไว้ด้วยครับ เผื่ออุบัติเหตุไม่ตาดฝันจากธรรมชาติ หรือคนรอบข้าง

แค่นี้ผมว่าเพียงพอครับ

mon57

SC-Project Thailand สุดยอดเทคโนโลยีจากสนามแข่ง motoGP สู่รถคุณ

www.bananaspeedthailand.com
www.facebook.com/GForceThailand

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ต้องระวังนิดหน่อยเรื่องผ้าคลุม ถ้าคลุมนานระวังน้องหนูมาทำรังนะครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ romeoat27

ขอบคุณมากครับ มาหาความรู้ด้วย อยู่ทะเลเหมือนกันครับ อิอิอิ mon47

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
โอ้ว คนเลอีกแล้ว ตอนนี้มีหลายคนแล้วนะ ถ้าไม่มีคนเฝ้ามาจอดบ้านผมก็ได้นะ เดียวช่วย เอารถไปวอร์มให้ คนเลเหมือนกัลลล์ เล อ่าวไทยครับ abc10 abc10

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
น้ำมันไม่จำเป็นต้องเติมเต็มครับ
ผมดูแลรักษาไม่ค่อยเป็น
จอดทิ้งไว้นาน 4 เดือน ไม่ได้ไปแตะรถเลย
คลุมผ้าไว้เฉยๆ
พอจะกลีบมาขี่
สตาร์ทติดขัดนิดหน่อย แบบว่าแชะๆ
กลับมาเติมลมยาง
แล้ววิ่งวอร์มเบาๆ ก่อนออกถนนซัก 5 นาที
รถดีไม่มีงอแงครับ

ออฟไลน์ spiderman(DEZ)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
น้ำมันไม่จำเป็นต้องเติมเต็มครับ
ผมดูแลรักษาไม่ค่อยเป็น
จอดทิ้งไว้นาน 4 เดือน ไม่ได้ไปแตะรถเลย
คลุมผ้าไว้เฉยๆ
พอจะกลีบมาขี่
สตาร์ทติดขัดนิดหน่อย แบบว่าแชะๆ
กลับมาเติมลมยาง
แล้ววิ่งวอร์มเบาๆ ก่อนออกถนนซัก 5 นาที
รถดีไม่มีงอแงครับ
mon57

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย
ขอบคุณมากครับ มาหาความรู้ด้วย อยู่ทะเลเหมือนกันครับ อิอิอิ mon47

อ้าว นึกว่าใคร เสี่ยโอ๊ตนี่เอง

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
ผมทำงานในทะเลครับ ทำเดือนพักเดือน ทีนี้ ช่วงที่ผมไม่อยู่เนี่ย ต้องจอดไว้เฉยๆ ที่บ้านไม่มีใครขี่ได้เลย ต้องทำอะไรกับรถมั่งครับ ที่ผมคิดนะ

1 ต้องเติมเบนซิน 95 ไว้ให้เต็มใช่มั๊ยครับ
2. เรื่องแบตอะครับ ควรทำยังไง ต้องต่อสายจากขั่วแบทแล้วเอามาไว้ใต้เบาะ แล้วก่อนผมกลับ1 วัน ก็ต่อสายชาร์ทเข้าไปเลยมั๊ยครับ
3. ควรหาแสตนตั้งรถไว้มั๊ยครับ หน้ายางจะได้ไม่สึกด้านเดียว

รบกวนด้วยนะครับบ
 mon33
โอ๊ตตตตต
ผมรับฝากฮะ  เด๊ยวเอาออกไปวอมท์ ให้ทุกวันเลย  555   พี่โอ๊ตทำงานแท่นหรอครับ mon47
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ noah_795

• ชีวิตใช้ได้...คือชีวิตได้ใช้...
 mon10
1. หาสแตนมายกรถเอาไว้ ยางจะได้ไม่โดนกดทับที่เดียวนานเกินไป (ถ้าทิ้งเป็นเดือนก็สแตนหน้า-หลังเลยครับ) กลับมาก่อนขี่เช๊คลมยางด้วยครับ (หน้า 32 หลัง 34)

2. หาคนช่วยสต๊าทรถสักวัน หรือสองวันครั้งนึง หรือถ้าไม่มีก็หาเครื่องถนอมแบ๊ตเตอรี่ไว้ใช้ (ลองดูได้ที่ banana speed ครับ)

3. หาผ้าคลุมรถคลุมไว้ด้วยครับ เผื่ออุบัติเหตุไม่ตาดฝันจากธรรมชาติ หรือคนรอบข้าง

แค่นี้ผมว่าเพียงพอครับ

mon57

ขอบคุณมากครับ...เข้ามาขอความรู้...คนทะเลรายงานตัวอีกคนครับ...^__^
Noah_JR

ออฟไลน์ aungeol

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เอามาฝากให้พี่ลองขับก่อนก็ได้นะครับ...ก่อนพี่จะมีเป็นของตัวเอง mon10

เอามาฝากให้พี่ลองขับก่อนก็ได้นะครับ...ก่อนพี่จะมีเป็นของตัวเอง mon10

พี่อั๋นน เอาเลยครับ ขี่หนุกดี ต้องดับเครื่่องก่อนเข้าบ้าน ไม่งั้นตื่นกันแน่ๆ mon19 mon19

ออฟไลน์ romeoat27

โอ้ววว มาเต็มเลยเหรอครับ อิอิอิ เขินจัง อิอิ mon6

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
มันทำ4พัก2 เรื่องแบตเอาอยู่คับ
เรื่องเดินสายขนานเพื่อชาร์จเอาไว้ใต้เบาะไม่จำเป็นคับ พี่มีแมนนวลป่ะ มันมีพอร์ตต่อไว้ให้เรียบร้อยแล้ว แค่ไปซื้อปลั๊กเสียบพี่ๆในเวปก็มีหามาแบางขายอยู่ยังไงลองหาในห้อง d.i.y.ดูคับ อยากจะตอบให้เต็มที่นะครับเน็ตที่ปลาทองเน่าสนิท

• ชีวิตใช้ได้...คือชีวิตได้ใช้...

mon10 mon1

ขอบคุณที่ให้คำเเนะนำครับ...มีประโยชน์กับทีมงาน...ที่ต้องทิ้งลูกรักไว้นานๆๆมากๆๆครับ... mon32 mon32
Noah_JR

ออฟไลน์ adisai

• *
ชาวเลเหมือนกันน

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
สงสัยต้องตั้งแก๊งค์ offshore Biker. ซะล่ะมั่ง abc23

mon43
สงสัยต้องตั้งแก๊งค์ offshore Biker. ซะล่ะมั่ง abc23

mon43 mon43

พรุ่งนี้จาไปเยี่ยมปลาทองงนา....
Noah_JR

ออฟไลน์ Thawatchai

• *
 mon57 mon57offshore เหมือนกันครับแต่อยู่บรูไนยังไงถ้าตั้งแก็งไงรอติดตามด้วยคนครับ mon57