ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่จากคำร่ำลือที่ว่า Ducati ขี่ไปซ่อมไป ขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์  (อ่าน 4570 ครั้ง)

ออฟไลน์ diaw19

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
จริงหรือที่หลายๆคนกล่าวไว้ว่า ducati ขี่ไปซ่อมไป  แล้วรถปีใหม่ละเป็นยังไงบ้างครับ  นั่งอ่านรีวิวหลายๆ บทความแล้วเกิดข้อสงสัยมากมาย  อาทิเช่น ปลาวาฬ บ้างละ   น้ำมันเครื่องซึมออกมาบ้างละ   เบรคหลังดังบ้างละ  ส่วนเรื่องความร้อนผมว่า  bb. ทุกรุ่นร้อนหมดรับได้  เห็นบางท่านพึ่งจะรับรถมาได้ขี่ไม่ถึง 100 กม. เลยมีปัญหาซะแล้ว 
  ปล. ขอความคิดเห็นจากผู้ใช้จริง  ตัวผมเองกำลังจะไปจอง  m795 เลยรู้สึกไม่ค่อยสบายใจนักกับหลายๆปัญหาที่เพื่อนลงในแต่ละบทความ....... ขอบคุณล่วงหน้ากับข้อคิดเห็นนะครับ mon10

ออฟไลน์ jack66

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-2
ส่วนตัวผมขี่มาหกพันกว่าโล ยังไม่เคยเจอปัญหาใดๆนะครับ ผมว่าที่ดูเหมือนปัญหาจะเยอะ อาจเป็นเพราะว่า รถขายได้เยอะ สัดส่วนก็ต้องเยอะตามครับ แล้วถ้านับกันจริงๆ ส่งมอบรถไปแล้วพันกว่าคัน รถมีปัญหาผมว่าไม่เกิน2%ของยอดส่งมอบนะครับ
ระดับความน่าเชื่อถือ 0.98 (ไม่มีแหล่ง หรือ งานวิจัยอ้างอิงนะครับ คิดเล่นๆ) mon57

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
  • nratti21
ส่วนตัวผมขี่มาหกพันกว่าโล ยังไม่เคยเจอปัญหาใดๆนะครับ ผมว่าที่ดูเหมือนปัญหาจะเยอะ อาจเป็นเพราะว่า รถขายได้เยอะ สัดส่วนก็ต้องเยอะตามครับ แล้วถ้านับกันจริงๆ ส่งมอบรถไปแล้วพันกว่าคัน รถมีปัญหาผมว่าไม่เกิน2%ของยอดส่งมอบนะครับ
ระดับความน่าเชื่อถือ 0.98 (ไม่มีแหล่ง หรือ งานวิจัยอ้างอิงนะครับ คิดเล่นๆ) mon57
mon57
วินาที

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
 ตอบได้สั้นๆครับ "ไม่จริง" ครับ

ออฟไลน์ hans795

ถึงผมจะเจอกับปัญหาจุกจิก (เบรกหลังดัง) ผมก้อยังมีความสุขในการที่ได้ขี่มัน และ รักดูคาติครับ
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon43 795 ของผม ใช้ไป3พันกว่าก.ม. มีแต่ขี่ไป แต่งไปครับ  mon47 สนุกดี
ในส่วนที่มีปัญหาก็คงมีบ้าง แล้วแต่ท่านไหนจะเจอน่ะครับ คิดว่าในสายการผลิตที่จำนวนมากก็ต้องมีบ้าง
ผมว่าถ้าได้ลองหาข้อมูลแล้วรับมันได้ก็จัดเลยครับ ยิ่งถ้าอยู่ในกรุงเทพฯ ใกล้ศูนย์มีอะไรไปได้สะดวก
ผมนี่อยูไกลศูนย์ตั้ง 400กว่าก.ม. ครับ ได้มาขี่แล้วไม่ผิดหวังครับ  mon61

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ถ้าซื้อมือ 1 795 ผมว่าแทบไม่มีซ่อมเลยครับ ช่วง 1-8000 โล  เท่าที่ขี่มา ถ้าไม่ได้ไปแต่งอะไรมันนะครับ

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Moto GP point: +2/-0
ขี่ไปซ่อมไปนี่ผมยังไม่เจอกับตัวครับ แต่ขี่ไปแต่งไป หมดเงินหนักไปเรื่อย อันนี้จริงครับ  mon47
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ nuey_795

• *
  • คนเราต้องมีฝัน สักวันจะได้มา
ยืนยัง อีกเสียงคับ ของผม 4000 ก่าโลแล้ว ยังไม่เจอปัญหาเลยคับ แต่เจอตรงหมดเงินแต่งนี่แฟละคับ  abc52

ออฟไลน์ Nott Monster 795

• *
ไม่มีปัญหาไรครับ ขอยืนยัน 1 เสียงครับผม

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
795 คันเก่าผมขี่เกือบ 4 พันโลไม่เคยมีปัญหาใดๆ นะครับขี่ทางไกลสบายๆ mon57

ออฟไลน์ diaw19

• *

เมื่อวานนี้ได้ลองขับ hyper 796 มันมาก m795จะมันแบบนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0

เมื่อวานนี้ได้ลองขับ hyper 796 มันมาก m795จะมันแบบนี้มั้ยครับ

มันส์ครับ...แต่ฟิลลิ่งต่างกัน...ลองดูครับจะรู้สึกถึงความต่าง

ออฟไลน์ เสี่ยตุ่น-72™

• *

พวกเพื่อนนี่ๆผม มี795 3 6000กว่าโล ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ mon57

ออฟไลน์ Knot

ที่ 24000 โล แบตเริ่มพัง ครับ

ผมว่า ถ้าขี่ไปไม่ซ่อม นี่มัน น่าจะพังนะ มันก้อต้องขี่ไปเช็คไป ซ่อมไปนะ

ออฟไลน์ AOF_UBON

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ของผมขี่ไปด้บไปครับตั้งแต่700โลครับ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
รถผม 6000 km

ที่เคยเจอมานะครับ

1.ตอนช่วง 6000 km พอดี มีปัญหาเข้าเกียร์เเล้วดับ สรุป คือ เซ็นเซอร์ค่าตั้งมีปัญหา ระบบมันนึกว่าไม่ได้เอาขาตั้งขึ้น สุดท้ายเปลี่ยนเเล้วก็หาย

2.ไฟเลี้ยวท้าย มันบอบบางมากๆครับ

3.

4.