ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ประกันภัย วิริยะ เพิ่งได้ใบกรมธรรม์ มาวันนี้  (อ่าน 4819 ครั้ง)

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ขอถามนิดนึงครับ นานไหมครับ กว่าจะได้ใบ ผมออกมาจะ 4 เดือนละ ยังไม่เห็นได้ใบอะไรเลย

นานแท้เหลา  mon49

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ขอถามนิดนึงครับ นานไหมครับ กว่าจะได้ใบ ผมออกมาจะ 4 เดือนละ ยังไม่เห็นได้ใบอะไรเลย

นานแท้เหลา  mon49

สงสัยต้องโทรตามซะละ

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ของผมใช้ของไทยศรี ตอนนี้จอดอยู่ที่ศูนย์จะครบสามเดือนอาทิตย์หน้านี้แระ
โทรไปสอบถามได้ความว่า รอประกันอนุมัติเงินมาซ่อม โอ้!!!!!แม่เจ้า 3 เดือน ยังไม่เริ่มซ่อมรถเลย
mon48 mon48
ยังไม่นับที่จะรออะไหล่อีกเยสสสสสสสสโด้ mon14 mon14

ของผมก็ไทยศรี อุดรคับ จอดมาแล้ว 11 วันยังไม่อนุมัติซ่อมเหมือนกัน(ยังไม่ทำอะไรเลย) แค่เกียร์กับพักเท้าหัก  กันล้มถลอก mon40
ไหนจะรออะไหล่จากอิตารี่อีก  ผมว่าสั่งอีเบย์ ซ่อมเองได้ขับแล้วป่านนี้  mon48
ของผมค่า except 15000  เบี้ยประกัน 22000   รถsf 848 เซงมาก มอไซค์กับการซ่อมผมว่ามันคู่กันอ่ะ น่าจะบริการเร็วๆหน่อย จ่ายเบี้ยก็แพง
เอาเงินเราหนิเร็วแท้เหลา เปลี่ยนค่ายซะบ๊อ
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
ของผมใช้ของไทยศรี ตอนนี้จอดอยู่ที่ศูนย์จะครบสามเดือนอาทิตย์หน้านี้แระ
โทรไปสอบถามได้ความว่า รอประกันอนุมัติเงินมาซ่อม โอ้!!!!!แม่เจ้า 3 เดือน ยังไม่เริ่มซ่อมรถเลย
mon48 mon48
ยังไม่นับที่จะรออะไหล่อีกเยสสสสสสสสโด้ mon14 mon14

ของผมก็ไทยศรี อุดรคับ จอดมาแล้ว 11 วันยังไม่อนุมัติซ่อมเหมือนกัน(ยังไม่ทำอะไรเลย) แค่เกียร์กับพักเท้าหัก  กันล้มถลอก mon40
ไหนจะรออะไหล่จากอิตารี่อีก  ผมว่าสั่งอีเบย์ ซ่อมเองได้ขับแล้วป่านนี้  mon48
ของผมค่า except 15000  เบี้ยประกัน 22000   รถsf 848 เซงมาก มอไซค์กับการซ่อมผมว่ามันคู่กันอ่ะ น่าจะบริการเร็วๆหน่อย จ่ายเบี้ยก็แพง
เอาเงินเราหนิเร็วแท้เหลา เปลี่ยนค่ายซะบ๊อ

ของผมนี่หยักไย่คงขึ้นเต็มรถแล้วหล่ะครับ นานเกิ๊นนนนน mon48 mon48
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 11:20:53 AM โดย FATMAN »

mon48 mon48

ของผมนี่หยักไย่คงขึ้นเต็มรถแล้วหล่ะครับ นานเกิ๊นนนนน mon48 mon48
ผมคงเอารถออกมาก่อน เคสผม เปนไม่เยอะคับ เกียร์งอ พักเท้างอ ดัดมาขับได้ รออะไหล่มาค่อยเอาไปเปลี่ยน ที่เอาเข้าศูนย์เพราะเอาไปถ่ายรูปทำประวัติ
แต่มีประกันก็ดีน๊ะคับ ของแต่งเครมได้หมด กระจกปลายแฮนของ CRG ยังเครมได้เลย ซื้อจากนอกศูนย์ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 12:32:00 PM โดย Cheer DNT(Hx2) »
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0

ผมคงเอารถออกมาก่อน เคสผม เปนไม่เยอะคับ เกียร์งอ พักเท้างอ ดัดมาขับได้ รออะไหล่มาค่อยเอาไปเปลี่ยน ที่เอาเข้าศูนย์เพราะเอาไปถ่ายรูปทำประวัติ
แต่มีประกันก็ดีน๊ะคับ ของแต่งเครมได้หมด กระจกปลายแฮนของ CRG ยังเครมได้เลย ซื้อจากนอกศูนย์ด้วย

กรณีเคสไม่หนักแบบนี้เราสามารถสำรองจ่ายแล้วสั่งอะไหล่เลยได้มั๊ยครับ
ศูนย์เบิกจากประกันได้ค่อยคืนเงินเรา อะไรประมาณนี้ mon40

ปล.ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้นะครับ จาก วิริยะ มาไทยศรีซะแระ mon10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 01:15:04 PM โดย FATMAN »

กรณีเคสไม่หนักแบบนี้เราสามารถสำรองจ่ายแล้วสั่งอะไหล่เลยได้มั๊ยครับ
ศูนย์เบิกจากประกันได้ค่อยคืนเงินเรา อะไรประมาณนี้ mon40

ปล.ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้นะครับ จาก วิริยะ มาไทยศรีซะแระ mon10
ผมเคยถามประกัน บ่นว่าศูนย์เช็คอะไหล่ล่าช้า ถ้าเราสำรองจ่ายก่อนแล้วเบิกกับประกัน ได้ไหม เขาตอบได้น๊ะคับ

แต่ประกันจะจ่ายคืนให้เรา กี่เดือน นั้นแหละปัญหา เพราะได้ยินมาว่า นานมากๆ 5-6 เดือน mon19
ผมก็เลยเอารถออกมาก่อน ของมาค่อยกลับไปใส่ ผมมีอะไหล่สำรองอยู่คับ  mon47 สั่งจาก e-bay มา

ออฟไลน์ maxza99

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: สอบถาม ประกันภัย วิริยะ เพิ่งได้ใบกรมธรรม์ มาวันนี้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 09:10:33 PM »
แล้วส่วนปีที่ 2 มีใครคิดจะต่อประกันมั่งคับ  แล้วค่า เบี้ยเท่าไรคับ ถ้าเรา ไม่เครมมีส่วนลดไหม หรือว่า ถ้าเครมค่าประกันเพิ่มไหม

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
Re: สอบถาม ประกันภัย วิริยะ เพิ่งได้ใบกรมธรรม์ มาวันนี้
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 01:44:32 PM »
สงสัยเรื่องค่า except 20,000 บาท ครับ เพราะตอนแรก ที่เจ้าหยน้าที่ที่มาทำไฟแนนซ์ เค้าบอกว่า except 10,000 บาท บวกกับที่เคยได้ยินมาและ ตอนไปจองรถ เซลล์ที่ทองหล่อก็บอกว่า 10,000 บาท แถม เบี้ยตัวนี้ยัง เกือบ 18,000 ไม่ใช่ โปร 9,900 ด้วย ใครใช้ ของวิริยะ อยู่ ช่วยมาแชร์หน่อยครับ
รบกวนถามครับว่าที่กรมธรรม์ของวิริยะ เขียนว่า ประกันชั้น 1 หรือชั้น 3 vip ครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:23:24 AM »
mon48 mon48

..นี่แหละ... ผมกลุ้มใจเคสแบบนี้แหละครับพี่  mon36 mon29 mon19 ... แล้วไม่ทราบว่ากรณีล่าช้าแบบนี้เราฟ้องกรมคุ้มครองฯ  ได้มั้ยครับ??  mon6

ร้อง กรมการประกันภัยได้นะครับ ญาตผมเคยเจอ Case แบบนี้กับวิริยะ แต่เป็นรถเก๋ง เค้าเรียกว่าเป็นการ "ประวิงเวลาซ่อม" ท้ายที่สุด วิริยะมาจ่ายค่าชดเชยเสียเวลาให้ เป็นหมื่นเหมือนกัน ...จิงๆแล้วก็ไม่คุ้มหรอกครับ แต่คงต้องผลักต้องดันกันบ้าง   
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 09:40:12 AM »
mon48 mon48

..นี่แหละ... ผมกลุ้มใจเคสแบบนี้แหละครับพี่  mon36 mon29 mon19 ... แล้วไม่ทราบว่ากรณีล่าช้าแบบนี้เราฟ้องกรมคุ้มครองฯ  ได้มั้ยครับ??  mon6

ร้อง กรมการประกันภัยได้นะครับ ญาตผมเคยเจอ Case แบบนี้กับวิริยะ แต่เป็นรถเก๋ง เค้าเรียกว่าเป็นการ "ประวิงเวลาซ่อม" ท้ายที่สุด วิริยะมาจ่ายค่าชดเชยเสียเวลาให้ เป็นหมื่นเหมือนกัน ...จิงๆแล้วก็ไม่คุ้มหรอกครับ แต่คงต้องผลักต้องดันกันบ้าง

เค้าเรียก ย่อๆ ว่า คปภ ผมว่าา ที่อุดร ก็มีครับ ส่งเริื่องไปดู แปปเดียว โทรหาแน่นอน เชื่อผม ผมอยู่ประกันภัย อิอิ   mon16