อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแฟนพันธุ์แท้ SC-Project สำหรับเพื่อน ๆ ที่ถือใบจองรถทุกรุ่น!!!  (อ่าน 3496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr. SC (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
โปรแฟนพันธุ์แท้ SC-Project สำหรับเพื่อน ๆ ที่ถือใบจองรถทุกรุ่น!!!

นำใบจองรถของคุณมาจองท่อ SC-Project กับเรา ลดทันที 5% ทุกรุ่น ทุกแบบ

จัดกันได้แล้วที่

Banana Speed
e-mail: banana-speed@hotmail.com
โทร: 082-492-1818 (พี่ป๊อป)

G-Force
e-mail: GForceThailand@yahoo.com , SCProjectThailand@yahoo.com
โทร: 081-561-5127 (หมู)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 11:18:24 PM โดย Mr. SC (หมู) »
SC-Project Thailand สุดยอดเทคโนโลยีจากสนามแข่ง motoGP สู่รถคุณ

www.bananaspeedthailand.com
www.facebook.com/GForceThailand

ออฟไลน์ Keng DRS

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ใครใจดีขอก๊อปปี้ใบจองซักใบได้มั้ยครับเนี่ย T_______T

• SPONSOR
ตัวอย่างคลิปเสียงของ SC-Project GP EVO บน Monster 696/ 795
<iframe title="YouTube video player" width="640" height="385" src="//www.youtube.com/embed/fLWZ0XoglZQ?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ตัวอย่างคลิปเสียงของ SC-Project Oval full-system 2-1 บน Monster 796/ 1100

ตัวอย่างคลิปเสียงของ SC-Project Oval บน Monster 1100 EVO
(Embedding disabled, limit reached)

ตัวอย่างคลิปเสียงของ SC-Project Oval semi-full-system 2-1 บน Streetfighter
(Embedding disabled, limit reached)

ตัวอย่างคลิปเสียงของ SC-Project Oval บน Diavel

ตัวอย่างคลิปเสียงของ SC-Project GP TECH full-system บน ER-6n '2012
SC-Project Thailand สุดยอดเทคโนโลยีจากสนามแข่ง motoGP สู่รถคุณ

www.facebook.com/GForceThailand

• SPONSOR

รู้หรือไม่!!! ท่อ SC-Project เป็นท่ออิตาลีเพียงแบรนด์เดียวที่ใช้ carbon fibre แท้ที่ทำในอิตาลี 100% ซึ่งผ่านการทดสอบจากสนาม motoGP แล้วว่าสามารถลดความร้อนได้ดีที่สุดเมื่อเทียบกับท่อแบรนด์ดังอื่น ๆ จากอิตาลีที่ใช้คาร์บอนนำเข้าจาก Croatia, Slovenia และ Czech Republic

mon43

ออฟไลน์ Nlinksys

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
คุณหมูครับ ผมรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอบการตัดสินใจ
ขนาดของท่อและเสียง SC-Project GP EVO กับ GP TECH แบบ slip on ต่างกันมั้ยครับ
 mon6

• SPONSOR
คุณหมูครับ ผมรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอบการตัดสินใจ
ขนาดของท่อและเสียง SC-Project GP EVO กับ GP TECH แบบ slip on ต่างกันมั้ยครับ
 mon6

2 รุ่นนี้ ขนาดเท่ากัน เสียงเหมือนกันเป๊ะครับ ต่างกันที่วัสดุและการออกแบบครับ  mon57

ออฟไลน์ Nlinksys

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  mon57

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  mon57

ครับผม ยินดีครับ  mon32
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
โปรดีๆ ช่วย อัพครับพี่ หมู

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
โปรดีๆ ช่วย อัพครับพี่ หมู

ขอบคุณครับ  mon32
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Combatbear

• *
  • Moto GP point: +0/-1
คุณหมูครับ รบกวนสอบถามครับ
ท่อของ SC เสียงนุ่มแน่นมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ Zard หรือ Termi ฟังจากคลิปไม่เหมือนคนที่ได้ฟังจริงๆ
คือไม่ชอบเสียงดังแบบแสบแก้วหูครับ ชอบนุ่มๆหล่อๆมากกว่า
อีกเรื่องคือเรื่องการ์ดท่อ ทางคุณหมูสามารถดัดแปลงเพื่อติดด้วยได้มั้ยครับ กลัวขาคนซ้อนไปโดนน่ะครับ mon6

แล้วถ้าซื้อรถต่อจากคนอื่นมีโปรโมชั่นแบบนี้บ้างมั้ยครับ mon10
ขอบคุณครับ