ผู้เขียน หัวข้อ: ...... ขอสั้นๆ แต่ได้ใจความ และอยากให้ทุกคนได้อ่าน ......  (อ่าน 1302 ครั้ง)

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
เรื่องประเด็น DCDC ออกไปตั้งเวปใหม่ แล้วโดนปิดกระทู้กลุ่ม CDC ออกจาก monsterclub-thai

ชาว CDC ทุกคนเคารพการตัดสินใจของกอล์ฟ (WEBMASTER) และขอออกไปคุยเรื่องกลุ่มข้างนอกอย่างเงียบๆ

แต่....ก็ใช่ว่าพวกเราจะออกไปจากตรงนี้โดยไม่เข้ามาเลย ก็ไม่ใช่ เวปนี้ก็ยังเล่นอยู่ ก็เข้ามาเหมือนเดิม (ถ้าคุณกอล์ฟไล่ปิด login นั่นอีกเรื่อง)

แต่ก็เห็นแขวะกันไปแขวะกันมาทั้งสองฝ่าย

ผมว่าเรื่องนี้เราน่าจะจบได้แล้วนะ แขวะกันไปแขวะกันมา ผมไม่เห็นว่ามันจะได้ประโยชน์อะไร นอกจากจะปลูกฝังความเกลียดชังไปซะมากกว่า
ยังไงก็รักการขี่ 2 ล้อเหมือนๆกัน

เราคิดเห็นต่างกันได้ แต่มันก็ไม่เห็นจะต้องแตกแยก หรือ ทะเลาะกันไปทะเลาะกันมา แขวะกันไปแขวะกันมา
ทุกๆวันนี้การทำงานส่วนตัว หาเลี้ยงชีพมันก็เครียดกันอยู่แล้ว มาขี่มอไซค์แค่อยากหาอะไรทำแก้เครียด ไม่ใช่มาหาเรื่องเครียดกว่าเดิม

อยากให้ทุกๆคนเคารพในการตัดสินใจของแต่ละคน แต่ก็ไม่ควรจะไปละเมิดการตัดสินใจของคนอื่น

ตอนนี้ชาว CDC จะทำไรแต่ละอย่าง จะโพสต์อะไรแต่ละทีในนี้ ต้องคิดแล้วคิดอีก ระวังกันมาก กลัวจะไปกระทบใครเข้า
แต่ก็ยังไม่วายจะมีประเด็นมาทุกๆวัน หรืออยากจะแซวกันเล่นๆเพื่อไม่ให้บอร์ดมันนิ่ง อันนี้ผมก็ไม่รู้วัตถุประสงค์

เรื่องนี้ ผมว่าขอยุติเพียงเท่านี้เถอะครับ เลิกหาประเด็นใส่กันดีกว่า มันไม่มีประโยชน์

ในเมื่อมองกันต่างมุม ก็ต่างคนต่างอยู่ไป แต่ก็อย่าแตกแยกกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

มีกิจกรรมที่อนาคตเราจะต้องทำร่วมกันอีกเยอะ ทั้งเตะบอลเอย ขี่รถเอย มิตติ้งเอย อะไรเอย  ขี่มอไซค์ก็ยี่ห้อเดียวกัน

ขอสั้นๆแค่นี้แหละครับ

ปล.1 สิ่งใดหรืออะไรที่ไปทำให้ใครไม่พอใจ ผมก็ขอเป็นตัวแทนกลุ่ม ขอโทษไว้ ณ ตรงนี้ด้วย
ปล.2 คงไม่มีการลบกระทู้นะครับ

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ...... ขอสั้นๆ แต่ได้ใจความ และอยากให้ทุกคนได้อ่าน ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:20:41 PM »
สำหรับผมเอง  หยุดแล้วละครับ พอแล้ว กับเรื่องนี้ .. ผมมีเหตุผล และก็ได้บอกไปหมดแล้ว ต้องลองอ่านดี ๆ กันทุกๆคนเลยครับ ว่าที่ทำไปเพราะอะไร ใครบอกว่า มาเดี่ยวผมก็ตอบเดี่ยว ใครบอกว่า มาในนามกลุ่ม ผมก็ถือว่า ผมแชร์แบบกลุ่ม แต่ก็มาหาว่า ผมคิดเองเออเองอีก  อ่านแล้วก็มีแต่ประเด็นข้อโต้แย้งไม่จบไม่สิ้น   

ผมยังคิดถึงวันที่เราทุกคน ได้พบเจอกันครั้งแรก .. อยากให้เหมือนเดิมทุกท่านทุกคนเสมอครับ

จะขี่กี่กลุ่ม จะเล่นกี่เว็บไม่สำคัญเลยครับ สองล้อ ที่ยึดพวกเรา และทำให้เรามาเจอกันเท่านั้นเอง

พอแล้วนะครับ เรามาขี่มอไซค์ออกทริปหน้าหนาวกันดีกว่า   เดี๋ยวจะมีทริป สังขละ ทริปวังน้ำเขียว ทริปเชียงใหม่ และมิตติ้งปลายปี พร้อมกับ มิตติ้งขี่รถไปมอเตอร์โชว์กันนะคับ กำลังประสานงานอยู่คร้าบ mon42

ปล. กระทู้เก่า ๆ ที่ขุดขึ้นมา ยังไง ผมขอให้ดูแค่หัวข้อ กับวัตถุประสงค์ในการตอบพอนะครับ   อยากให้หยุดโจมตีกันไปมาเนอะครับ

ปล.2 ขอบคุณ สำหรับพี่ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆทุกคน ที่โทร.มา หรือติดต่อสื่อสารมาในช่องทางใด ๆ ก็ตาม  ขอบคุณครับ ผมทราบซึ้ง ในน้ำใจ ทุกท่านที่มีให้จริง ๆครับ ไม่คิดว่า คนๆนึง จะได้รับมิตรภาพดี ๆ ขนาดนี้ ผมดีใจจริง ๆ และก็จะทำหน้าที่ตัวเอง ให้ดีต่อไป พอครับ mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ...... ขอสั้นๆ แต่ได้ใจความ และอยากให้ทุกคนได้อ่าน ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:22:16 PM »
ผอขออนุญาติ ล็อค ไว้ ไม่ให้ต้องโต้ตอบกันแล้วนะครับ ให้ทุกคนได้อ่านสิ่งที่พี่เต้ ต้องการสื่อ ซึ่งผมเห็นด้วยสุดๆแล้วคัรบ mon32

แล้วก็ให้กาลเวลา ทำให้เรื่องราวเหล่านี้ มันตกไปจากใจเราทุกคน และใช้ชีวิต ตามฝันขี่รถเที่ยวสนุกสนาน ดูแลกัน สร้างมิตรภาพดี ๆ กันดีกว่านะครับ mon32

เราเริ่มเจอกันด้วยสองล้อ ผูกพันธ์ ด้วยสองล้อ .. ซักวันนึง ไม่ใครก็ใคร อาจต้องช่วยกันและกัน จากกลางถนน หรือ อะไรซักอย่างที่ทำให้เรา ต้องทิ้งความรู้สึกพวกนี้ และมัดใจรวมกันด้วยสองล้อ ..   ... ยังไงก็รักกันไว้ครับ  mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:24:38 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand