ผู้เขียน หัวข้อ: 795 คว่ำแล้วครับ คันแรกรึป่าว !!  (อ่าน 9762 ครั้ง)

ออฟไลน์ fat-chen (Ohm)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: 795 คว่ำแล้วครับ คันแรกรึป่าว !!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 07:56:05 PM »
ขออนุญาตถามเจ้าของกระทู้ครับ เหตุการณ์เป็นยังไงเหรอครับ เข้าโค้งเร็วเกินไปแล้วไปเจอหิน แล้วคุมรถไม่อยู่หรือยังไงครับ หรือขี่มาปรกติแล้วก็ไถลไปเลย
อยากรู้เอาไว้เป็นประสบการณ์ตอนที่ผมจะขี่จริงน่ะครับ
เข้าโค้งปรกติครับ พอดีขอบเลนมันมีกองกินทรายอยู่ครับ เลยลื่นไถล มองไม่เห็นอ่ะ - -" เค้าตาไม่ดี

Ducati Bikers Thailand

Re: 795 คว่ำแล้วครับ คันแรกรึป่าว !!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 07:56:05 PM »
//

ออฟไลน์ Nut

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 08:09:01 PM »
เห็นรถแล้วเศร้าแทนเจ้าของเลยครับ

ออฟไลน์ คุณฉุย

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:11:27 PM »
ขอให้แก้ไขปัญหาได้ไวๆนะครับ mon57 mon61
แล้วได้เรื่องยังงัยเคลมประกันหรือซ่อมเองอันใหนดีกว่า เอาบอกเล่าสู่กันฟังก็จะเป็นพระคุณยิ่ง mon10 mon57

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:49:28 PM »
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับได้เห็นภาพแล้ว ส่วนตัวผมว่าพอรับได้ไม่หนักขนาดต้องเคลมครับ (ถ้าเป็นผม) จะจัดการดังนี้

เปลี่ยนแฮนด์ผอมหรือแฮนด์อ้วนที่แข็งแรงแรงกว่าเดิม ถ้าแฮนด์อ้วนมันจะมี แฮนด์ ตุกตาแฮนด์ ปลอกมือ ปลายแฮนด์ ทั้งชุดผมตีราคาน่าจะหมื่นนิดๆได้ถ้าเป็น rizoma

ครอบถัง ไอ้นี่น่าเจ็บใจที่สุดถ้าแฮนด์ไม่มาโดนคงไม่เป็นไร ผมคงเอาน้ำยาขัดๆรอยออกแล้วหาสติ๊กเกอร์สวยๆปะทับไปก่อน ค่าสติ๊กเกอร์ไม่น่าเกินร้อย

พักเท้า ผมเปลี่ยนแบบเกียร์โยงเลยในหน้าซื้อขายมีร้านสปอนเซอร์อยู่ราคาเห็นมีโปรโมชั่นด้วย

ท่อ เป็นรอยตรงปลายลองเอาพวกวีนอลขัดๆรอยอาจพอจางลงได้บ้างแล้วหาพวกสายรัดกันล้มท่อมาใส่ ก็น่าจะปิดรอยได้

ทั้งหมดที่ทำๆอาจจะเกือบสองหมื่นหรือเกินนิดหน่อยน่าจะอยู่ที่ชุดแฮนด์ที่เลือกครับ แต่มันก็น่าจะมีร่องรอยเหลืออยู่บ้าง หรือถ้าอยากจะหล่อเดิมๆก็เครมเลย อันนี้อยู่ที่ความพอใจนะครับ ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิม  abc18

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 10:39:13 PM »
เสียใจด้วยนะครับ เป็นผมคงตกใจใจหายทำไรไม่ถูก เคยล้มกับมอไซค์เล็กครั้งนึง ยังจำประสบการณ์นั้นได้ดี
ตั้งใจขับขี่ ระมัดระวังมากขึ้น เพราะไม่อยากให้เห็นภาพนั้นอีก เปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาสครับ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:21:05 PM »
ขออนุญาตถามเจ้าของกระทู้ครับ เหตุการณ์เป็นยังไงเหรอครับ เข้าโค้งเร็วเกินไปแล้วไปเจอหิน แล้วคุมรถไม่อยู่หรือยังไงครับ หรือขี่มาปรกติแล้วก็ไถลไปเลย
อยากรู้เอาไว้เป็นประสบการณ์ตอนที่ผมจะขี่จริงน่ะครับ
เข้าโค้งปรกติครับ พอดีขอบเลนมันมีกองกินทรายอยู่ครับ เลยลื่นไถล มองไม่เห็นอ่ะ - -" เค้าตาไม่ดี

เสียใจด้วยครับ ตัวปลอดภัยผมว่าน่าสบายใจครับ รถซ่อมได้ เดี๋ยวก็กลับมาขี่ได้อีก // ลื่นไถลเพราะ ไม่มี ล้อล็อคหรอครับ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:26:25 PM »
ลองดูที่ข้อความส่วนตัวนะจ๊ะ  mon61
                  บุญรักษาครับ mon61

ออฟไลน์ sltommy(ทอม)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:03:01 AM »
หายไวๆครับ คนขับปลอดภัยก็ดีแล้วครับ รถทำได้เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิม หรือทำให้หล่อกว่าเดิมไปเลยครับ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:46:05 AM »
เสียใจด้วยครับ เป็นอุธาหรณ์ให้หลายๆคนเพิ่มความระมัดระวังขึ้น เรื่องรถผมว่าน่าจะไปที่ศูนย์ขอคำปรึกษาว่าจะเคลมหรือซ่อมเองดี ทางศูนย์น่าจะให้คำแนะนำและประโยชน์สูงสุดกับเราได้
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:46:08 AM »
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับได้เห็นภาพแล้ว ส่วนตัวผมว่าพอรับได้ไม่หนักขนาดต้องเคลมครับ (ถ้าเป็นผม) จะจัดการดังนี้

เปลี่ยนแฮนด์ผอมหรือแฮนด์อ้วนที่แข็งแรงแรงกว่าเดิม ถ้าแฮนด์อ้วนมันจะมี แฮนด์ ตุกตาแฮนด์ ปลอกมือ ปลายแฮนด์ ทั้งชุดผมตีราคาน่าจะหมื่นนิดๆได้ถ้าเป็น rizoma

ครอบถัง ไอ้นี่น่าเจ็บใจที่สุดถ้าแฮนด์ไม่มาโดนคงไม่เป็นไร ผมคงเอาน้ำยาขัดๆรอยออกแล้วหาสติ๊กเกอร์สวยๆปะทับไปก่อน ค่าสติ๊กเกอร์ไม่น่าเกินร้อย

พักเท้า ผมเปลี่ยนแบบเกียร์โยงเลยในหน้าซื้อขายมีร้านสปอนเซอร์อยู่ราคาเห็นมีโปรโมชั่นด้วย

ท่อ เป็นรอยตรงปลายลองเอาพวกวีนอลขัดๆรอยอาจพอจางลงได้บ้างแล้วหาพวกสายรัดกันล้มท่อมาใส่ ก็น่าจะปิดรอยได้

ทั้งหมดที่ทำๆอาจจะเกือบสองหมื่นหรือเกินนิดหน่อยน่าจะอยู่ที่ชุดแฮนด์ที่เลือกครับ แต่มันก็น่าจะมีร่องรอยเหลืออยู่บ้าง หรือถ้าอยากจะหล่อเดิมๆก็เครมเลย อันนี้อยู่ที่ความพอใจนะครับ ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิม  abc18
แค่ชุดแฮนด์ก็น่าจะเกือบสองหมื่นแล้วมั้งครับ ปลอกแฮนด์รุ่น lux 6000กว่า ถ้ารุ่น racing น่าจะ3000กว่า ปลายแฮนด์ผมไม่แน่ใจราคาแต่น่าจะราคาประมาณ1000-3000มั้งครับ ชุดแฮนอ้วนพร้อมต๊กตาต้องมากกว่า6000บาทแน่นอน ส่วนเกียร์โยงของสปอนเซอร์ ราคาอยู่ที่5500ครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 04:54:16 PM »
เป็นผม ผมคงใส่ชุดแต่งนะครับ  ไหน ๆ ต้องจ่าย สองหมื่นแระ mon40

แฮนด์อ้วน 4600 ตุ๊กตา 4600 ปลอกแฮนด์ 5000 ปลายแฮนด์2000 เกียร์โยง 5500   ราคาคร่าวๆครับ mon33

ท่อ กับ ถังน้ำมัน ต่างหากครับ abc52
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 06:41:40 PM »
ก่อนอื่นเสียใจด้วยนะครับ ดูภาพแล้ว คิดถึงกันล้มเลย เป็นของแต่งชิ้นแรกที่คิดว่าคุ้มที่สุดเลยครับ

สู้ๆนะครับ หาของแต่งใส่แทนเลยครับ กลับมาสวยกว่าเดิม ทำใจได้ครับ  mon57

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 01:22:33 PM »
คนไม่เป็นไร ก็ดีแล้วครับ ของเรายังเปลี่ยนได้   mon6

เห็นแล้วสะเทือนใจ  ยังไงขอให้ซ่อมเสร็จหล่อไวๆครับ mon3
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ wongwienyai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
    • wongwienyai.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 01:34:52 PM »
เสียใจด้วยนะครับแผลทางกายหายง่ายแต่แผลทางใจหายอยากยังไงส้อมรถเสร็จแล้วความรู้สึกก็จะดีขึ้นเองนะครับ mon5

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 05:15:28 PM »
ขอให้กลับมาหล่้อไวๆครับ คนไม่เป็นไรมากดีแล้วล่ะครับ mon40
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Don't worry be happy
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:25:20 PM »
เป็นกำลังใจให้กลับมาหล่อไวๆครับ

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:02:37 PM »
ถึงแม้กระทู้นี้จะนานเป็นเดือนไปแล้ว ก็ขอมาแบ่งปันประสบการณ์แล้วกันคับ(จากรถเพื่อนๆ)
รถเป็นไงบ้างแล้วคับ ซ่อมเสร็จยัง
- แฮนของ 795 จะแข็งสู้ของ 796 ไม่ได้ ควรจะเปลี่ยนเลยคับ แล้วไม่ควรมองข้ามตุ๊กตาคับ ของเดิมไม่แข็งแรงคับ เพื่อนผมแฮน 796 ไม่เป็นไรแต่ตุ๊กตาหัก(ล้มไม่หนักนะคับ) แฮนแข็งก็จริงแต่ตุ๊กตาเอาไม่อยู่ก็หักมากระแทกตัวถังอยู่ดีคับ (ตอนนี้เปลี่ยนเป็น กันสะบัด สก๊อตเลยคับ มีตุ๊กตาติดมาด้วย แข็งแรงมาก)
- กันล้มเป็นอะไรที่ควรติดคับ อย่างรูปที่ให้ดู ถ้าใส่กันล้ม ที่เซฟๆ คือ ตัวถัง(ถ้าไม่โดนแฮนกระแทกแตกนะ) เครื่องยนต์ เฟรมแดง อาร์ม โชดหน้า อีกเยอะคับ
- ส่วนเกียร์โยง ต่อให้มีกันล้ม ก็หักคับ งั้นแน่นำเปลี่ยนเป็นของ rsv คับ ถูก ล้มเปลี่ยนทั้งชุดก็ยังคุ้มคับ (ถ้าขอทางร้านเปลี่ยนบ้างจุดก็ไม่น่ามีปัญหานะคับ พี่ๆ เค้าคุยง่าย)
- อย่าลืมไฟเลี้ยวนะคับ ใหญ่แล้วยื่นออกมาเยอะ ถ้าล้มแรงกว่านี้ ไฟเลี้ยงหัก ไม่เป็นไร แต่มันจะไปทำให้รูที่ติดกับไฟหน้า หักไปด้วย ซึ่งตัวนั้นก็แพงอยู่ เปลี่ยนเป็นแบบตัวเล็กๆ อ่ะคับ น่าจะช่วยได้
- ส่วนท่อ ทำใจคับถึงเปลี่ยนเป็นท่อสูตร ยิ่งแพงกว่าอีก แต่ล้มไม่ค่อยเป็นไรแค่เป็นลอย แต่เสียอารมณ์ (ขอเพื่อนผมโชคดีไม่เป็นไรคับท่อสูตร ไม่มีแม้แต่รอยขีดขวด)

ส่วนเพื่อนผมล้มเหมือนกันเลยคับ แต่เค้าเลือกที่จะเคลมก่อนคับ แล้วเอาของเดิมเก็บไว้เป็นสแปร์ (ถ้าตัวถังไม่แตกไม่เคลมหรอกคับ) แล้วเปลี่ยนตัวที่เสี่ยงๆ เป็นของแต่ง จากที่เล่ามา ของแต่งไม่เกินสองหมื่น ถ้าล้มแปะอีก ก็ไม่ต้องเคลมคับ เปลี่ยนเอง ไม่เสียประวัติด้วย เก็บประวัติไว้ใช้ชนหนักๆคับ แต่อย่าล้มดีที่สุด
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ RandW

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:13:37 PM »
สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจห้ายยยย

ออฟไลน์ sirapong (อัน)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:14:59 PM »
สู้ๆครับ ดูแล้วอาการน้อยกว่าผมหน่อย ผมก็เพิ่งไปล้มครูดมาเหมือนกัน