ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆพี่ๆขอข้อมูลปัญหาจุกจิกของ 795 (ที่น่าสนใจ) กำลังตัดสินใจจะไปจองครับ  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ diaw19

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ขอข้อมูลปัญหาจุกจิกของ M795 ด้วยครับ...กำลังตัดสินใจจะไปจอง...เลยต้องการประสบการณ์ตรงจากเพื่อนๆพี่ๆ...ครับ

ออฟไลน์ Tasto[DCT]

• Ducati Owner
ที่ชัดๆ ต้องเจอแน่ๆ ความร้อน ความร้อน และก็ความร้อน ทนได้ก็จบ

ทางที่ดี ลองไปที่0ครับ ลองขี่ดู

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
ปัญหา ผมว่าไม่มีหลอกครับ

ปัญหาที่ว่ารับไม่ได้ผมยังไม่เจอเลยนะ

ที่เหลือมันปัญหาทางใจ กับทางกาย

ถ้าปรับเข้าหาได้ก็ไม่เป็นปัญหาเเล้ว

ออฟไลน์ Tasto[DCT]

ปัญหา ผมว่าไม่มีหลอกครับ

ปัญหาที่ว่ารับไม่ได้ผมยังไม่เจอเลยนะ

ที่เหลือมันปัญหาทางใจ กับทางกาย

ถ้าปรับเข้าหาได้ก็ไม่เป็นปัญหาเเล้ว

จะหล่อไปไหน โดนใจ  mon4 mon4

ออฟไลน์ Black Sheep

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมว่าปัญหามันเป็นเรื่องธรรมดา ที่มีไว้ให้แก้ไขและเรียนรู้  ถามใจตัวเองว่า  ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หรือป่าว mon3 ถ้าใช่  จัดไปเลย  mon4 mon4 abc18
ไม่งั้นมันจะมี MONSTER 20TH Anniversary ได้ไง จัดเลยครับเห็นด้วย abc18 abc18 abc18

ออฟไลน์ renesis

• Moto GP point: +2/-0
ทุกอย่างที่m 795 เป็นปัญหา ก่อนจะไปออกรถผมคิดว่ามันไม่ใช้ปัญหาสำหรับการซื้อรถของผม  แต่ปัญหาใหม่มันเกิดขึ้นเมื่อรับรถแล้วนี้ซิขี่ได้65โล แล้วมีน้ำมันเครื่องซึมออกใต้เครื่อง ไม่มาก นิสหน่อย แต่มันไม่น่าจะมี ถ้าจะมองว่ามันเป็นปัญหาใหญ่โต โวยวาย0 ก็ได้ แต่ก็อีกแหระ   ผมเจอก็แจ้งศูนย์  ถ่ายรูปให้ดู ศูนย์ให้เอากลับไปแก้ไข แต่ด้วยผมอยู่ไกลมาก จึงนัดว่าจะแก้กันตอนพันโล ทีเดียว (ให้จบนะผมซื้อรถมาขี่ไม่ได้มาซ่อม) ตอนนี้ก็ขี่ได้ ค่อยดูระดับน้ำมันเครื่องหน่อย  สุดท้ายมันก็ไม่ใช้ปัญหาสำหรับผม
  โม้มานาน      พร้อมก็จัดโลด ได้ก่อนมันส์ก่อน  รถมีประกัน  ถ้าเจอปัญหาเหมือนผม จะเสียก็แค่ความรู้สึก แต่ถ้าใจมันไปแล้ว อา ราย ก็ย๊อมมมมม เธอ คริคริ mon48

ออฟไลน์ gugolf

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
คนชอบมองครับ  mon40 ไม่รู้มองทำไมเยอะๆ เขิน   mon17

ออฟไลน์ diaw19

• *

เห็นอ่านเจอว่าน้ำมันพุ่งเวลารถร้อน(อุณหภูมิเครื่อง)......และสตาทติดแล้ววูบนะครับ...มันเป็นยังไงกันแน่ครับ mon5

ออฟไลน์ เม@DKC

• จงนำชีวิตไปตามความฝัน

เห็นอ่านเจอว่าน้ำมันพุ่งเวลารถร้อน(อุณหภูมิเครื่อง)......และสตาทติดแล้ววูบนะครับ...มันเป็นยังไงกันแน่ครับ mon5
ของผมยังไม่เคยเจอน้ำมันพุ่ง  เเต่ขับมาร้อน ๆ เเล้วดับเครื่องจนเครื่องเย็น
สตาร์ทไหม่มีวูบบ้างเเต่เเก้ไขโดยการล็อคคันเร่งครั้งสัดเเป๊ปไล่น้ำมัน
ที่โดนความร้อนกลายเป็นไอ เเล้วก็หายครับ ไม่มีไรน่าห่วงเลยครับ  mon57

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ผมไม่มองเป็นปัญหานะรถ 1 คัน ก็เหมือนสาวสวยๆที่เราเอามาควงซักคน เหวี่ยงบ้าง อารมณ์เสียบ้าง ขี้โมโหบ้าง แต่เค้าก็เอาใจเราเป็นนะ ถ้าอารมณ์เราบอกว่าชอบคนสวยรถสวย ก็ตัดสินใจเถอะครับ ผมว่าดีกว่าไม่สวยแล้วเราก็ไม่ได้ชอบ มันไม่ดึงดูดครับ..

ออฟไลน์ morningsmile

• Moto GP point: +1/-0
ปัญหาที่ผมเจอบ่อยมากๆเลย  คือ  ปัญหาทางการเงินครับ   mon19

เติมน้ำมันอาทิตย์ละ 800 อย่างต่ำ (โซฮอล95)  ขี่ทุกวัน  ยิ่งขี่ยิ่งมันส์ครับ  กินแกลบแล้วครับ

ส่วนความร้อนผมรับได้ครับ  ถ้าเทียบกับ R6 หรือ Naked อย่าง Speed Tripple   mon47  (ขนาดมีหม้อน้ำ  แต่เราใช้ Air flow)

ทักทายกันครับ  มิตรภาพ 2 ล้อ

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
คนชอบมองครับ  mon40 ไม่รู้มองทำไมเยอะๆ เขิน   mon17
mon40   เวลาขับชอบมีคนมองเยอะ  เหมือนเป็นเป้าสายตา   mon47
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
แนะนำว่า ถ้าซื้อมาเพื่อใช้งาน เช่นมาทำงาน ในกรุงเทพ วิ่งวันธรรมดา ช่วงเช้ากับเย็น เกรงว่าจะไม่เวิร์ค ครับ เพราะรถติดมาก เดียวความร้อนจะขึ้นครับ แล้วขับไม่สนุกด้วยครับ เพราะความร้อนมันอบอ้าวครับ แต่ถ้าซื้อมาใว้ ขับ เล่น ๆ หรืออกทริปต่างจังหวัดก็ได้อยู่ครับ ของผมนี่ เอาขับมาทำงาน ช่วงวันเสาอาทิตมากกว่าครับ เพราะถนนโล่งครับ ช่วงวันธรรมดารถโครตติดครับ น่าเบื่อมาก เพราะว่าช่วงแรก ๆ ที่ออกรถมาผมเอามาขับอยู่ แค่เดือนเดียวแค่นั้นแหละ รู้สึกได้เลยว่าขับไม่สนุกครับ เพราะ รถติดครับ หลังจากนั้น ไม่เอาเลย ขับ fino มาทำงานวันธรรมดาดีกว่าใวกว่าด้วย แทรกสนุกกว่าเยอะครับ ผมลองเปรียบเทียบระหว่าง bigbike ที่ผมขับกับ fino ที่ผมใช้มาทำงานประจำ fino ใวกว่าเยอะครับ ถึงบางช่วงทางที่ผมมาทำงาน เช่น กัลลปพฤก ถึงช่วงแรกจะ โล่ง เดียวก็ต้องติดช่วง ก่อนถึงราชพฤกษ์ ที่เลยแยก กำนันแม้นไป ติดยาวยัน สาธรเลยครับ โล่งไม่กี่จุดหรอกครับ จากนั้นยิ่งเข้าช่วงสาธร ติดยาวเลยละครับทีนี้ ไปโล่งอีกทีก็นู้นเลยอะครับ เพชรบุรีเข้าพัฒนาการ โล่งนิดเดียวครับ ที่เหลือติด เป็นว่าเล่นครับ เอาเป็นว่า ถ้าจะซื้อมา ก็ลองดูจุดประสงค์แล้วกันนะครับ ผมแนะนำได้เท่านี้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:22:07 AM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ himan

• *
ที่มาของคำว่า "ไข่สุก" โดยเฉพาะคนที่ขี่ M795

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12941783/V12941783.html

ออฟไลน์ maxza99

• *
ของผมว่า เน้นขับเล่นแถวบ้าน แต่ถ้าร้อนขนาดนั้นใช้ ผ้าพันท่อได้หรือป่าวคับ

ออฟไลน์ OJJ69

ของผมว่า เน้นขับเล่นแถวบ้าน แต่ถ้าร้อนขนาดนั้นใช้ ผ้าพันท่อได้หรือป่าวคับ
ได้ครับ ช่วยได้นิดหน่อย รถระบายความร้อนด้วยอากาศ จอดติดเครื่องนานความร้อนก็ยังคงขึ้นง่ายครับ