ผู้เขียน หัวข้อ: แถลงการณ์ส่วนตั๊วส่วนตัว TDW2012 & FRIENDS  (อ่าน 3745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
แถลงการณ์ส่วนตั๊วส่วนตัว TDW2012 & FRIENDS
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:09:28 PM »
หลังจากงานผ่านไปก็กลับมาปั่นงานที่คั่งค้าง

แต่ก้อดไม่ได้ที่จะลุ้นว่า พวกเราที่ไปงานชอบกันไม๊ อ่านแล้วก็มีความสุข

ส่วนตัวนะครับ เมื่อ สองปีที่แล้วจัดงานที่ The Glass House Pattaya มันไม่สุดอ่ะ ฝนก็ตก

และ ตัวเองน่ะ ก็อยากไปงานแบบนี้ เลยช่วยๆกันทำขึ้นมา จะได้มาด้วยงไง อิอิ

ก็ อยาก กราบขอบพระคุณ ที่ มี "ความเชื่อ" ในตัวงาน

ผมทำคนเดียวไม่ได้หรอกครับ งานนี้ หากไม่มี ทีมงาน ที่ทำงานหนักมาก อย่างทาง พี่กู้ กะ ตั๊ก ที่เป็น เบื่้องหลัง oraganise เรื่องการเงิน ส่วนพี่กิจ ที่ มาช่วยเรื่อ sequense งาน วางแปลน วางเส้นทาง และในงานก็ยังทำหน้าที่ MC ดูแล คนที่มาและ Sponsors.

ข้อบกพร่อง มีหลายแย่าง เช่น เรื่อง อาหาร เรื่อง ที่พัก แต่ที่พัก เป็น สิ่งที่เราจำเป็นต้องเลือก จากความปลอดภัยเป็นหลักเพราะไกล้สนาม และมี ห้องพอเพียงกะจำนวนคน ไม่งั้น กระจัดกระจายไปบนถนนหลวงตอนกลางคืนจะอันตราย

เกเรที่ช่วยจัดทีม event คุณแอนก็ทำงานหนัก แต่เรามีงบให้คุณแอนน้อยนิด เราก็เลยดูแลได้อาจจะไม่ทั่วถึงนะครับ

ต้องกราบขออภัยมาก่อนเลย

กราบขอบคุณ Sponsors ที่ ให้เงินสนับสนุน ท่านเหล่านี้ทำให้เรามีเงิน จัดงาน จำได้ว่าไปขอ คุณชุม 0 อุดรธารีมาก่อนเลย เพื่อ มัดจำโรง แรม และ มัดจำ สนามเนี่ย Coffee Berry ร้านกาแฟเล็กๆตรง RCA ก็ให้มาก่อน 5,000 จนมาก ตอนนั้น ยังไม่มีงิน

จนกระทั่ง 0 Ducati Thailand และ ทองหล่อ และ พระราม 3 ก้าวเข้ามาช่วยเหลือ

ขอบคุณ น้ำดืม SINGHA,  BEING และ SINGHA BEER จาก SINGHA CORPORATION ที่ให้น้ำเรามาดื่มกันฟรี

และ เบียร์ที่นำมาขายเพื่อ เพิ่มรายได้

ขอบคุณพี่ติ๊ก พี่เปี๊ยก และ สนาม โบนันซ่า ที่ลดราคาให้เรา และ คอยอำนวยความสะดวก ครับ เรามาถล่มอีกแน่ๆ 555

ขอบคุณ คุณโก้ จาก PIRELLI ที่เข้ามาช่วยจัด TRACK DAY

ขอบคุณพี่เบิร์ด ที่มาช่วย วาง กรวยเล็กๆ แต่มี IMPACT มากๆกับผู้ลงสนาม ผมว่ามันมีส่วนทำให้เราปลอดภัย 100% จากการลงสนามครั้งนี้ พี่เบิรืด นอกจากขับรถมาจากกทม ค่ำวันศุกร์ เพื่อมาวาง ไพล่อน แล้ว ยัง คอยขี่รถ ไปมา จับไพล่อนที่ล้มระหว่างการขี่ให้ทั้งวัน ขอบคุรพี่มากๆ และพี่ตุ๊กด้วยครับ

เราเองก็พยายามหาเงินจาก ด้านอื่นเช่นทำเสื้อขาย กลัวเจ๊งก้กลัว แต่ขายหมด ทำให้เรามีเงินไปทำบุญอย่างแน่นอน เดี๋ยวรอพี่กู้

Sponsors ท่านอื่น แม้ไม่ได้ให้เงิน แต่ก็ให้ของราคาแพงมาให้พวกเราได้จับรางวัล ใจมากครับ เราเองก็พยายามยกประโยชน์ให้คนมางานให้มากที่สุด

อีก กลุ่มหนึ่งที่ไม่กล่าวไม่ได้คือ Sponsor 5,000บาท ที่ ตอนแรก ผมขอบริจาคเพื่อ เป็นค่าเครื่องเสียง นักดนตรี เขาเหล่านั้นคือ เพื่อนๆเรา ที่ มีงาน มี ธุรกิจของตนเองได้ยื่นมือมาช่วย และทำให้มันเป็นงานของเราโดยแท้ ขอบคุณหลายๆๆๆนะครับ

ส่วนทุกๆท่านที่ก้าวเข้ามาช่วยเราตอนท้ายๆ ก็สำคัญไม่แพ้กัน คือ ทำให้รอมีเงินพอในที่สุด และก็เหลือ ดังที่ตั้งใจไว้

มันไม่มีอะไรมากหรอกครับ

เราขี่รถ ดวงกว่า 10% ที่จะทำให้เรารอดจาดเหตุการณ์ร้ายบนถนน และไอ้ดวงนี่แหละ เรา control มันไม่ได้ จะบวก หรือ จะ ยก อะไรมาดลใจเราให้ตัดสินใจเวลานั้น ดวงครับ

เราอาจเรียนมามีทักษะดี แต่ดวงเรา กรรม เรา ของใครของมัน

ก้เลยอยากทำ ทาน และ ทำ บุญ ให้กับ เจ้ากรรม นายเวรของเราทุกคน ให้ กรรม ของเรา มัน อย่าเข้าไกล้ ให้บุญที่ทำเพิ่ม มาขวางกั้น กรรมไว้ก่อน อย่าให้เราได้มีอันตรายจากการขี่รถ เรา เบียดเบียนคนบนถนน โดยเราไม่รู้ตัวก็มี โดนด่า โดนแช่งก็ต้องมีบ้าง

ก็ ขอให้การที่เราได้ทำบุญร่วมกัน ได้ แชร์ ประสพการณ์ แชร์ ความสุข และ แชริติ้ ก็ จะเป็นส่วนหนึ่งที่ต้องทำคู่กัน

ผม เอง และ ทีมงาน ไม่ขอรับเงิน ค่าตอบแทนอะไรทั้งนั้น เพราะถือ ว่า เราได้บุญที่ทำให้คนหมู่มากมีความสุข

แต่ เราก็จะยึดอก ยอมรับ ข้อบกพร่องทั้งหลาย และจะขอนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้น

ตอนแรกคุยกะพี่กู้ว่าน่าจะเป็นงานแรกและงานสุดท้ายที่จะทิ้งไว้ในความทรงจำ เพราะ มันเหนื่อยเหมือนกัน แต่พองานออกมา ก็หายเหนื่อย

งานแบบนี้ไม่ได้ทำให้เรารวยเงินทอง แต่รวยเพื่อนน่าจะคุ้มกว่า

Media ของเราที่ต้องขอบคุณคือ Grandprix Channel และ คุณสายฟ้า เศรษฐบุตร หลานผมเอง ก็มาทำ scoop ให้ และ พา Shell เอาเงินมาช่วยอีกนิดหน่อย

Mix magazine

MAXTV team ก็จะทำ scoop สวยๆให้ชมกัน

Bangkok Post ผมกำลังรอเอารูปเราลง ให้

GURU Magazine

Superbike magazine

Charcoal Studio

One System เครื่องเสียง

คงไม่ list ทุกคนล่ะครับ เดี๋ยวจะยาว

สุดท้าย กลุ่มที่ขี่รถ ทุกๆกลุ่ม ที่ได้มา ที่งาน ขาดพวกคุณงานนี้ก้ไม่เกิด พวกคุณคืองานนี้ นะครับ สำคัญที่สุดแล้ว รวมกลุ่มกัน ดูแลกันดีๆ ตักเตือนกัน จะได้ปลอดภัยสนุกกันทั่วหน้าและได้มาเจอกันอีก ขอบคุณจากใจ

และนี่คือโฉมหน้าของ Sponsors เรานะครับ อยากให้ช่วยกันจดจพวกเค้า และให้การสนับสนุนพวกเค้ากันต่อไปนะครับ

Ducati Bikers Thailand

แถลงการณ์ส่วนตั๊วส่วนตัว TDW2012 & FRIENDS
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:09:28 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: แถลงการณ์ส่วนตั๊วส่วนตัว TDW2012 & FRIENDS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 01:46:19 PM »
 mon57 อ่านแล้วปลื้มแทนพี่ปุ้มครับ ยินดีด้วยจริง ๆ ครับที่งานประสบความสำเร็จด้วยดี สำหรับผม มันสุดยอด เกิน 100% แล้วครับ mon48

ผมชอบข้อความนี้ครับพี่ปุ้ม

ขอบคุณพี่ติ๊ก พี่เปี๊ยก และ สนาม โบนันซ่า ที่ลดราคาให้เรา และ คอยอำนวยความสะดวก ครับ เรามาถล่มอีกแน่ๆ 555

ครั้งหน้า เมื่อไหร่ครับ  mon47
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: แถลงการณ์ส่วนตั๊วส่วนตัว TDW2012 & FRIENDS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 05:50:00 PM »
เห็นด้วยกับคุณกอล์ฟครับ mon4 mon4 mon4

และขอขอบคุณทีมงานทุกท่านจากใจจริง mon32 mon32 mon32

ผมรู้ว่าทุกท่านเหนื่อยมากกกกว่าจะจัดงานนี้ขึ้นมาได้(ขอย้ำคำเติม ผมให้ 9 เต็ม 10 เลยครับงานนี้) mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ toh1345

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 06:02:20 PM »
 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 05:58:43 PM »
Congratulations! and thanks for everything krub!

;)
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ poppyeye

• เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 03:47:00 PM »
งานก็ออกมาดี แต่ขาดสีสันไปหน่อยคับ ขอขอบคุณทีมงานคับที่ได้จัดงานนี้ขึ้นมาถึงแม้จะไม่เลิศหรูอลังการแต่ด้วยเพราะงบประมาณเท่านี้ก็ถือว่าใช้ได้คับ สู้ๆต่อไปคับ  abc18 abc18

ออฟไลน์ chatmy...(ชาติ)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:10:20 AM »
อยากให้ปีต่อๆไป จัดงานแบบนี้อีกเรื่อยๆครับ mon10 mon32

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • *
  • nratti21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 12:06:37 AM »
รวมกันแล้วไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ครับ ขออีกในปีต่อไปครับ
วินาที

ออฟไลน์ need4kit

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:05:37 AM »
หายเหนื่อยเลยครับ mon42

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:25:54 PM »
ขอบคุณสำหรับงานดีๆ และมิตรภาพดีๆครับพี่ mon32