ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบป้องกันการขโมยรถ หรือวิธีป้องกัน อย่างไร  (อ่าน 1328 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮ้อพาณิชย์

• สักวัน จะตามให้ทัน
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +0/-0
  • ฮ้อพาณิชย์
    • www.ohozaa.com
สอบถามหน่อยครับ ว่าระบบป้องกันการลักรถขโมยของ M795 ดีไหมครับ ต้องติดสัญญาณกันขโมยเพิ่มเติมอีกไหม ลองอ่านข้อมูลต่างๆ ไม่เห็นติดกันขโมยเลย อย่างมากก็ disc lock alarm เป็นต้น ขอความเห็นหน่อยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ระบบป้องกันการขโมยรถ หรือวิธีป้องกัน อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 03:54:17 PM »
ส่วนใหญ่ ก็คงใช้ Xena alarm กันนะครับ  ส่วนตัวผมเอง เน้นจอดในที่ปลอดภัยไว้ก่อน เพราะ ซีน่า บางทีมันทำงานเพี้ยนครับ เสียงดัง เพราะลมพัด(มั้ง) mon6  และเคยครั้งนึง สมัยใช้คันเก่า ซีน่า ไม่ร้อง ไม่ทำงาน ครับ ผลคือ หมุนล้อปั้บ ซีน่ากระแทกบังโคลนแตกอีกครับ mon8
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ doraemonball

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ระบบป้องกันการขโมยรถ หรือวิธีป้องกัน อย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 04:34:39 PM »
อาศัยดวงด้วยครับ ตอนใช้erจอดลืมกุญแจมา2ครั้งครับที่JJกับMBKโชคดีที่ไม่หาย

ออฟไลน์ kakahulk

• Ducati Owner
  • see the world through the lens ^^
    • KaKabPiX
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:07:09 AM »
ปกติรถมีกุญแจimmoอู่แล้ว น่าจะต่อสตาร์ทยากคับ ที่น่ากลัวคือโดนยกไปมากกว่า ถ้าแบบนั้นใส่อะไรก็ไม่รอดคับ แนะนำจอดในที่สว่างๆไม่ห่างสายตาดีที่สุดคับ mon48

ออฟไลน์ MonsterRider

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:03:18 PM »
ผมใช้ disk lock ของ xena เหมือนกันครับ ถ้าขยับรถนิดเดียวร้องเลยครับ น่าจะป้องกันการยกรถได้
ส่วนบางท่านที่ไม่ร้อง สงสัยว่า batt น่าจะหมดนะครับ