ผู้เขียน หัวข้อ: DCDC Trip @ สวนผึ้ง ราชบุรี วันอาทิตย์ที่ 18 พย 55 นี้ ใครสน เรียนเชิญครับ  (อ่าน 19426 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

เยี่ยมยอด !!!!!!!!
 mon32

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ piyanan

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ขอบคุณครับ อ.โอม mon32  ยืนยันเจอกันที่ใหญ่โฮกครับ abc52

ออฟไลน์ ซ้อ888 (DCDC)

• Monster Girls
  • Moto GP point: +4/-0
ขอบคุณพี่วุฒิ พี่ง้วง+คุณB(Driverอาชีพ)+พี่หนุ่ม(ช่างภาพอาชีพ) ที่เสียสละเวลาไปสำรวจเส้นทางและติดต่อประสานงานในเรื่องต่างๆไว้ล่วงหน้า รายละเอียดเป๊ะ ข้อมูลครบถ้วนเหมือนดั่งทุกครั้งเลยค่ะ  mon57
เหนื่อยใช่ม๊า เลี้ยงชาเขียวซ้อ เอ๊ยยยยย เดี๋ยวซ้อเลี้ยงชาเขียวนะคะ เสียดายที่ทริปนี้ไม่ได้ไปด้วย แต่เดี๋ยวไปส่งที่ CDC นะคะ  mon61

ออฟไลน์ Gunn_22

• Ducati Owner
  • ...
ไม่ได้ไปแล้วครับ  mon8

ออฟไลน์ pp

อดไปอีกแล้ว ติดงานไป ตจว.   mon29  mon8  mon14

ออฟไลน์ น้าเอ

อยากไปด้วยจัง แต่เพิ่งได้รถมา ขอขี่ให้เก่งก่อน จะขออนุญาติร่วมเดินทางด้วยครับผม
ปล.
ผมไปรับภรรยาที่ CDC บ่อย
มีนัดพบปะสังสรรค์กันวันไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ taweesak mavimol

• *
ผมมี795 เพื่อนขี่ er ไปได้ใหมครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ผมมี795 เพื่อนขี่ er ไปได้ใหมครับ

ยินดีเลยครับ  mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Nack Motobike

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
คุณโอม ผมถอนชื่อนะครับ

พอดีติด ธุระ เสียดายจัง  ต้องขี่ฉายเดียวคนเดียว ไปวังน้ำเขียวครับ

ขอบคุณครับ ไว้โอกาสหน้าไปด้วยแน่ครับ อยากเจอกลุ่มพวกพี่ครับ
abc10 mon14

ออฟไลน์ taweesak mavimol

• *
อ.โอม ผมทวี 795 ครับ และเพื่อนชื่อตี๋  ER

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
เพื่อนๆ ครับวันนี้ ผม+คุณง้วง+คุณB(Driverอาชีพ)+พี่หนุ่ม(ช่างภาพอาชีพ)

ได้ไปสำรวจเส้นทางไปสวนผึ้ง+จุดเดิมน้ำมัน+จุดแวะพักต่าง ๆ

ผลปรากฎว่าเราจะข้าม Scenery ไปนะครับ(ทั้งนี้เพราะเส้นทางไปกำลังทำถนนครับ ทั้งฝุ่น+กรวด+บางช่วงเหลือแค่ 1 เลน ซึ่งจะอันตรายมากครับ)

แต่เราจะไปที่ "New Land" แทนนะครับ (กิจกรรมทำเพียบ+ทานอาหารกันที่นี่เลยนะครับ)    http://www.trueplookpanya.com/true/sarapan_detail.php?cms_id=9320

คราวนี้เราไปกันวันอาทิตย์(คนเยอะมากกกก) ดังนั้นผมจึงต้องทำการจองร้านอาหาร+ช่วงเวลาทำกิจกรรมไว้ก่อนนะครับ จึงอยากรบกวนเพื่อน ๆดังนี้

1.ท่านที่จะไปแน่นอนช่วยยืนยันกับผมอีกครั้งนะครับ(PM ก็ได้ครับ)

2.ท่านมีความประสงค์จะทำกิจกรรมอะไรบ้างนะครับ
  2.1) รถไฟชมพื้นที่          ปรกติ 60   ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 40
  2.2) ให้อาหารแกะ          ปรกติ 40   ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 30
  2.3) ยิงธนู(หรือหน้าไม้)    ปรกติ 100 ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 80
  2.4) ATV                    ปรกติ 200 ผมติดต่อเป็นกรุ๊ปได้ 180
หากเหมารวมจ่าย 300 บาทเล่นได้ทั้งหมดนะครับ(จะได้กันเวลาไว้นะครับไม่งั้นคนจะเยอะมากก)

3.อาหารเป็นแบบ Set คาดว่าจะตกประมาณ 200-300/ท่าน ขึ้นอยู่กับจำนวนสมาชิกที่ไปนะครับ (อันนี้รวมค่าน้ำมันรถ Service แล้วนะครับ)

ท่านใดต้องการทำกิจกรรมอะไร+อาหารอะไรเป็นพิเศษกรุณาแจ้งมาที่ผมภายในวันศุกร์ที่ 16 ก่อน 12.00น.นะครับ เพราะผมจะต้องโอนมัดจำไปให้ทางร้านก่อนนะครับ

กำหนดการคร่าว ๆ มีดังนี้

07.00     รวมตัวกันที่ CDC (เติมน้ำมันมาให้เต็มก่อนออกเดินทางนะครับ)

07.15     ฟัง Brief เส้นทาง

แวะเติมน้ำมัน PTT บ้านโป่ง (ต้องเติมทุกคันเพราะจะใช้ระยะทางไป+กลับกว่า 160 กิโล)

10.30      ถึง New Land (ทานอาหาร+ทำกิจกรรมต่าง ๆ)

12.30      เดินทางไปถ่ายรูปที่ "สวนผึ้งรีสอรต์" ที่มีบ้านเป็นรูปมนุษย์หินฟริ้นสโตน

13.00      มาซื้อของฝาก+ถ่ายรูปที่ "บ้านเทียนหอม"

13.30      ออกเดินทางกลับ BKK

14.15      เติมน้ำมันที่ปั๊ม PTT หลังออกจากอ.สวนผึ้ง

16.30      ถึง CDC โดยสวัสดิภาพ
ขอบคุณทุกท่านครับ mon61 mon61 mon61

ปล.ขอบคุณ อ.โอมที่สนับสนุนรถสำรวจเส้นทาง+รถ Service (เป็นรถ Isuzu )

ออฟไลน์ tt3sabomai

• *
  • ไปกันได้หมด...
ขอ Triumph ST ไปด้วย 1 คัน รบกวน PM เบอร์ผู้ติดต่อหน่อยก๊าบบบบบ  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ DUCATIST

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
ไปด้วยอีก1คันครับ

ออฟไลน์ RiverEnd(นัท)

• Go Go Wheelie!
  • *
  • Wheelie Wheelie!
ไปครับconfirm!

ออฟไลน์ Gunn_22

• ...
เดินทางปลอดภัยกันนะครับทุกคน เที่ยวเผื่อด้วย

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
อยากถามว่าถ้าจะขอไปด้วยตอนนี้ทันมั้ยครับ  mon17

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
ครับจบไปอีกครั้งสำหรับทริปของ DCDC@สวนผึ้ง 18/11/55

ครับก่อนอื่นต้องขอขอบคุณบุคคลดังต่อไปนี้ครับ  mon32

1.พี่เต้(เต้าหู้),พี่บอย (Town In Town) Leader ของกลุ่ม A และ B ครับ (ไม่มีที่ติครับงานนี้)

2.น้องเบิ้ม,พี่น็อต Tailgunners ของกลุ่ม A และ B ครับ (เก็บทุกคัน+ไม่มีผิดพลาด)

3.พี่ Bank Marshall กลุ่ม B

4.พี่หนุ่ม + คุณปอ(ร่วมแจมนาทีสุดท้าย) ช่างภาพอาชีพ+ขับรถ Service (ได้เห็นภาพสวย ๆกันแน่ครับทุกท่าน)

5.อ.โอม ผู้จัดหารถ Service+ช่างภาพ

6.เพื่อน ๆทุกท่านที่มาร่วมเดินทางในทริปนี้

ปล.คุณอ้อ(ใจมากขับรถกลับมาที่ CDC กับพวกเราอีก)+พี่POP (อยุธยา) ขี่มาร่วมแจมถึงนี่

และผมต้องขอโทษที่อาจจะต้องวุ่นวายกับทุกท่านในเรื่องเวลา+รูปแบบการขับขี่...แต่ทั้งหมดก็เป็นเพราะไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุกับทุก ๆท่านนะครับ  mon5

ทริปนี้เรามีรถไปทั้งสิ้น 21 คัน แบ่งเป็น

1.Monster 795   - 15 คัน
2.Monster 696   - 1 คัน
3.Monster 1100 - 1 คัน
4.Triumph ST    - 1 คัน
5.ER6N             - 1 คัน
6.Diavel            - 2 คัน

สมาชิกไปทั้งหมด 23 ท่าน(+คนซ้อน 2 ท่าน)

สรุปรายรับ+รายจ่ายประจำทริป

รายรับ

300/ท่าน * 23 = 6,900 บาท

รายจ่าย

1.อาหาร 3 ชุด + สั่งเพิ่มเป็นบางรายการ  4,190 บาท
2.ค่าน้ำมันรถ Service Isuzu                1,200 บาท

เหลือ 1,510 บาท

ปล.พี่ ๆในกลุ่มได้ลงความเห็นว่าจะนำเงินกองกลางในกลุ่มไปเปิดบัญชี(เพื่อความสะดวกในการเบิกจ่ายนะครับ)....เดี๋ยวผมจะดำเนินการให้นะครับ

ส่วนรูปถ่ายคาดว่าทุก ๆท่านที่ถ่ายคงจะทยอยนำมาลงกันนะครับ..ผมขอตัวไปนอนก่อนแล้วครับ  mon15

ไว้เจอกันทริปหน้านะครับทุกท่าน  mon61

ออฟไลน์ DUCATIST

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
ขี่มันครับทริปนี้ รูปแบบขบวนการขี่เป็นระบบมากครับ ปลอดภัยดี ทริปหน้าไปอีกครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
ขอบคุณทุกท่านครับ ทริปนี้สนุกมากครับ รู้สึำกว่าใช้รถได้สุดๆจริงๆคัฟ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ อ.โอม (DCDC)

• *

มาแว้ว วีดีดีโอ DCDC Trip @ สวนผึ้ง ราชบุรี มาแว้ว วีดีดีโอ DCDC Trip @ สวนผึ้ง ราชบุรี เมื่อวันอาทิตย์ที่ 18 พย 55ภาพงาน DCDC ใครเป็นใครก็จัดกันไป ต้องขออภัยที่เก็บหมดไม่ได้ได้ทุกคนนะคัรบ งานนี้ผมไม่ได้ถ่ายเอง .... ช่างภาพเข้าไม่ค่อยรู้จักกับพวกเรา เค้าก้อไม่กล้าไปเล่นกะพวกเรามาก เลยมีบางทางหลุดไปบร้างงงง ......