ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องยุ่งๆที่ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น  (อ่าน 5598 ครั้ง)

ออฟไลน์ asujaki

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
เมื่อเดือน7 ผมได้ไปออกDiavel red carbon จาดศูนย์ทองหล่อมาครับ
พอได้รับรถมาก็ดีใจมากๆ ขับอย่างสนุกสนาน
จากนั้นผ่านไป1สัปดาห์ก็พบข้อสงสัย ว่า เอ๋!! ทำไมรถเรากินซ้ายแฮะ
เลยนำรถเข้าศูนย์เพื่อสอบถาม พี่ๆเค้าก็แจ้งว่า เพราะพื้นถนนเมืองไทย มันลาดซ้าย
 ผมก็คิดว่าเป็นเช่นนั้นเหมือนกัน ก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ก็ยังมีข้อสงสัยในใจเสมอมา
ครั้งนึงได้ออกทริปกับเพื่อน (เมื่อต้นเดือน) เหนเพื่อนขี่แล้วปล่อยมือ
เราก็เฮ้ยย!! ปล่อยบ้างดีกว่า จะได้รู้กันไปเลย ว่ารถมีปัญหา หรือ ถนนมีปัญหา
พอจัดแจงเข้าลายเดียวกับเพื่อน ห่างกัน50เมตร เพื่อนปล่อย เราปล่อยตาม
เท่านั้นแหละครับ เรียกว่า"แดกซ้าย" (น่าจะเห็นภาพกว่า) เลยครับ

กลับมาจากทริป เลยนำเข้าศูนย์ทองหล่อเลยครับ จะได้รู้ไปเลยว่าเป็นอะไร
จนนี้จะครบสัปดาห์แล้วครับ เราก็ตามถามช่างทุกวันๆ ว่าเป็นอะไร
ตอนแรกพี่เค้าบอกว่าลูกปืนคอบน-ล่าง บ่าไม่เท่ากัน
วันต่อมาบอกว่า ไม่ใช่ละ น่าจะเป็นคอเฟรมมีปัญหา
วันต่อมาบอกว่า ไม่ใช่ละ เดียวจะโทรไปปรึกษากับช่างที่อิตาลี

จนบัดนี้ ก็ยังไม่ทราบเรื่องเลยครับ
มอไซค์ ก็เปรียบได้กับ สาวสวย
>>สวย ดี แรง เสียว มัน<<

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ OJJ69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
Re: เรื่องยุ่งๆที่ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 09:09:49 PM »
 abc39
เอาใจช่วยครับให้กลับมาสมบรูณ์ไวๆ
 mon40
ศูนย์เค้าไม่เช็คก่อนส่งมอบเลยเหรอ เฮ้อออ!
ผู้บริโภค รับตลอด ไม่ก็จำยอม ไม่ก็ปลอบใจตัวเอง mon14

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เรื่องยุ่งๆที่ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:54:09 AM »
abc39
เอาใจช่วยครับให้กลับมาสมบรูณ์ไวๆ
 mon40
ศูนย์เค้าไม่เช็คก่อนส่งมอบเลยเหรอ เฮ้อออ!
ผู้บริโภค รับตลอด ไม่ก็จำยอม ไม่ก็ปลอบใจตัวเอง mon14
แอบเซงนิดๆนะครับ...แต่ก็อุ่นใจ ที่อย่างน้อยๆก็อยู่ในมือช่างที่มีประสบการณ์(รึป่าว?)

ถ้าใครออกรถแล้วกินซ้ายก็ลองเข้าไปเช็คดูนะครับ :P

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 01:07:05 AM »
 mon48  กรรม
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 01:31:42 PM »
 mon6 ขอให้หาอาการเจอ และแก้ไขตรงจุดไวๆนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 05:16:56 PM »
หาอาการยากแหละครับถ้าเป็นตั้งแต่ออกจากศูนย์แบบนี้...
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ oatyoaty

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 07:43:27 PM »
คุณ asujaki ที่ผมเจอที่ MPK แน่เลย
ผม Diavel สีดำที่เอาไปเปลี่ยนท่อ HP อ่ะครับ
วันนั้นพอได้ยินคุณ asujaki พูดเรื่องรถกินซ้าย ผมออกมาจาก mpk ก็เลยลองปล่อยมือดูบ้าง
รถเบนไปทางซ้ายตลอดเลยเหมือนกันครับ  mon6
คุณ asujaki ได้เรื่องจากศูนย์ยังไงช่วยบอกกล่าวในกระทู้ด้วยนะครับ
ผมจะได้เอาเข้าไปทำบ้าง  mon10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 07:52:16 PM โดย oatyoaty »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:49:59 AM »
คุณ asujaki ที่ผมเจอที่ MPK แน่เลย
ผม Diavel สีดำที่เอาไปเปลี่ยนท่อ HP อ่ะครับ
วันนั้นพอได้ยินคุณ asujaki พูดเรื่องรถกินซ้าย ผมออกมาจาก mpk ก็เลยลองปล่อยมือดูบ้าง
รถเบนไปทางซ้ายตลอดเลยเหมือนกันครับ  mon6
คุณ asujaki ได้เรื่องจากศูนย์ยังไงช่วยบอกกล่าวในกระทู้ด้วยนะครับ
ผมจะได้เอาเข้าไปทำบ้าง  mon10
mon10 เดี๋ยวจะลองทำบ้าง แล้วมารายงานผลนะคับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Hunter HDP

• Moto GP point: +2/-0
  • อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:10:02 AM »
ผมก็เป็นนะ ก็นึกว่าถนนเอียงอยู่ กรรม แต่เป็นไม่เยอะ รึจะเกี่ยวกับท่อนะ ยังใช้ท่อเดิมอยู่หนักไม่น่าต่ำกว่า 7 kg เคยยกเล่นที่ 0 เป็นดัมเบลได้เลย  mon36 mon36
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:12:05 PM »
ผมแนะนำอยากให้ลองครับ
เห็นพี่คนนึงในกรุ๊ปที่เป็น ญ เค้าปล่อยมือถ่ายรูป
ผมมั่นใจมากๆว่าไม่เป็นกันทุกคัน
แต่!! ถ้าพี่ๆคนไหนอยากลองให้มั่นใจ คือตอนกลับรถครับ
ถ้าใครกินซ้าย แล้วกลับรถซ้ายมือ แล้วรถช่วยดึง กลับกัน กลับรถขวาแล้วสู้มือ ผมว่า แน่นอนครับ!!
...ยินดีต้อนรับเข้าสู่ศูนย์ Ducati ทันใดเลยยย
แอบเซงครับบบบ

สอบถามล่าสุดเมื่อวันจันทร์ที่29 ตุลา ยังไม่มีอะไรคืบหน้า
วันนี้ไม่กล้าโทไป กลัวพี่เค้าจะรำคาญ ไม่รู้ว่าไปถึงไหนแล้ว

ถ้าได้เรื่องยังไงถ้ามาแจ้งข่าวให้ทรายเป็นระยะนะครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่คอยเอาใจช่วยยครับ :]

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • *
  • nratti21
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:17:28 PM »
ผมแนะนำอยากให้ลองครับ
เห็นพี่คนนึงในกรุ๊ปที่เป็น ญ เค้าปล่อยมือถ่ายรูป
ผมมั่นใจมากๆว่าไม่เป็นกันทุกคัน
แต่!! ถ้าพี่ๆคนไหนอยากลองให้มั่นใจ คือตอนกลับรถครับ
ถ้าใครกินซ้าย แล้วกลับรถซ้ายมือ แล้วรถช่วยดึง กลับกัน กลับรถขวาแล้วสู้มือ ผมว่า แน่นอนครับ!!
...ยินดีต้อนรับเข้าสู่ศูนย์ Ducati ทันใดเลยยย
แอบเซงครับบบบ

สอบถามล่าสุดเมื่อวันจันทร์ที่29 ตุลา ยังไม่มีอะไรคืบหน้า
วันนี้ไม่กล้าโทไป กลัวพี่เค้าจะรำคาญ ไม่รู้ว่าไปถึงไหนแล้ว

ถ้าได้เรื่องยังไงถ้ามาแจ้งข่าวให้ทรายเป็นระยะนะครับ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่คอยเอาใจช่วยยครับ :]
น่าจะชัดเจนนะครับ รอติดตามครับ
วินาที

ออฟไลน์ OJJ69

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:43:59 PM »
ล๊อต Beta?! mon40

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:42:22 AM »
ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าได้ล๊อตไหน...แต่ออกช่วงเดือน7อะครับ

วันนี้ได้โทไปถามมาแล้วครับ อยู่ดีๆพี่เค้าก็บอกว่าเจอ 1 อาการ
อาการแรกที่เข้าไปพบคือ รถกินซ้าย
อาการที่สอง(พึ่งพบ) คือ เวลาที่รถเจอร่องถนน จะดึงแล้วพับมาทางซ้ายเลย(ก่อนหน้าเข้าศูนย์ไม่เป็นนะครับ) แอบ งงเหมือนกัน
อาการที่สองได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว พี่เค้าบอกว่าเกิดจากระบบแผงคอ(ผมว่าน่าจากการถอดประกอบของทางศูนย์เองแหละครับ)

แต่ทางศูนย์ก็ได้ทำการปรั้บตั้งให้เรียบร้อยแล้วเหมือนเดิม...แต่ไออาการแรกเนี่ย ทางอิตาลีเค้าก็แนะนำให้ทำนู้น นี้ นั้น (ทางศูนย์เค้าคุยกันเองนะครับ)
พี่ที่คุยด้วยเค้าบอกว่า จะลองปรับ เซ็นเตอร์ใหม่หมด ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะทำอะไรลงไปบ้างง พรุ่งนี้จะลองฟังผลครับ

นอนไม่หลับเลยยย เครียดมากกก mon36

ออฟไลน์ jingcup

• graphicspace
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 01:00:27 PM »
เหมือนอยู่กับภรรยาครับ ไม่เครียดน๊อ แก้ไม่ได้ก็ค่อยๆปรับตัวไป กินซ้ายก็ดึงขวาไว้ จะได้ไม่หลับเวลาขี่ไกลๆครับ abc52

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:33:27 AM »
 mon40 คันของผมมีนิดนึงครับ ไม่ถึงกับซีเรียส เพราะคันเก่า ๆ ก็เป็นเหมือนกัน ปล่อยมือ ที่ความเร็ว 80 สบาย ๆ ไหลๆครับ

ออฟไลน์ Hunter HDP

• Moto GP point: +2/-0
  • อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:24:55 AM »
ผมออกซ้าย อิอิ เปลี่ยนท่อแล้วรู้สึกจะเยอะกว่าเดิมได้ไปเที่ยว0ภูเก็ตอีกแล้ว  mon36 mon36 mon36 คาร์บอนเรด ลอตแรกแน่เบย mon19
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 05:30:24 PM »
ผมออกซ้าย อิอิ เปลี่ยนท่อแล้วรู้สึกจะเยอะกว่าเดิมได้ไปเที่ยว0ภูเก็ตอีกแล้ว  mon36 mon36 mon36 คาร์บอนเรด ลอตแรกแน่เบย mon19
คอนเฟิมครับ เรดคาร์บอน ล๊อตแรกกกก

ออฟไลน์ Basry Hayden In DKC

• Moto GP point: +1/-2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 10:52:07 AM »
เข้ามายินดีครับ ลองเมื่อวานคิดว่าจะไม่เป็น เอียงซ้ายเฉยเลย mon8

ออฟไลน์ MR.PUNG.DKC

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 11:12:07 AM »
ว่าจะลองดูเหมือนกัน....ไม่รู้จะเป็นอย่างไร mon19

ออฟไลน์ cctvkorat DKC

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 02:42:07 PM »
 mon40 mon40
เดี่ยวต้องกลับไปลองหน่อยครับ mon6 mon6

ต้องลองที่ความเร็วเท่าไรครับ  mon17 mon17

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 02:56:06 PM โดย cctvkorat DKC »