ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ออกทะเล สัพเพเหระ ไม่รู้จะพูดกับใคร เชิญมาระบาย สาธยาย ห้องนี้ก่อนนะครับ ...  (อ่าน 97450 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ง่วงจังฮู้ abc39 อยากตื่นสาย ๆ ทำงานบ่ายสอง อ่ะ  mon16

เบื่อ เดี่ยวนี้ของขายอยากจัง ฮู้ mon49
ลด 80% ดูจิ mon47
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

mon61   รถออกมาวันแรกวันที่20/10/12  ขี่ออกจากศูนย์ถูๆไถๆไปเรื่อยแวะหลายที่เลยครับ   ขี่ไปมีแต่คนมอง mon17  รู้สึกร้อนมากแต่ทำใจมาแล้วคับ   mon6   ขี่กลับบ้านนครปฐม เพื่อจะเอารถไปให้พระเจิม  รุ่งขึ้นอีกวัน โทรหาพ่อแล้ว  ถามว่า  ฝนไม่ตกนะ  น้ำไม่ท่วมนะ  พ่อบอกสบายใจได้ ทุกอย่าง ok 
   พอมาถึงแถวบ้าน มีหินคลุกมากองเต็มฝั่งถนน  เพื่อกันน้ำท่วม mon14  ขับไปฝุ่นตลบอบอวนเลย  แถมมีน้ำขังอีก  ต้องลุยสิครับ  รถมาใหม่ๆ น้ำตาจะไหล mon29  ลุยเข้าไปถึงบ้านจอดจะล้างรถอยู่แล้ว  เย็นแล้วด้วย  พีี่่ชายเห็นรถ  อยากลองขับ  ไอ้เราจะไม่ให้ก็ไม่ได้ (มันช่วยออกเงิน) mon40   เราก็ได้แต่เตือน รถแรงนะ  มันกระชากนะ  ขับดีๆนะระวัง  ถนนมันลื่น เต็มไปด้วยหินคลุก แต่ด้วยที่ว่ามันเคยขับคันเก่าเราได้ (นินจา250) เราก็ไว้ใจให้ลองขับ  ออกไปด้วยท่าทางไม่ดี  เราก็ใจไม่ค่อยดีละ  มันจะเป็นไรไหมหว้า mon3   หายไปสักพัก  ขับกลับมาด้วยหน้าตาเสียๆ บอกกัีบเราว่า   ล้มแปะมาวะ  ถนนมันลื่น เราเห็นลอยที่กระจก  ฝาครอบครัส ปลายแฮน  โชคหน้า  เท่านั้นแหละ mon49  โอ้ววววววววววววววววววววว   รถเพิ่งมาวันเดียวแต่แม่มเป็นรอยไปแล้ว  ใจเสียเลยครับ  ทำอะไรไม่ถูกเลย  รู้สึก fail ทุกอย่าง  จบกัน mon36 
กันล้มที่ตั้งใจว่ารอสิ้นเดือนถึงจะติด รอเงินออก  ยังไม่ทันได้ติดกันล้มเลย  เห้อออออออออ  ทำร้ายจิตใจกันชัดๆ  ทุกวันนี้ยังไม่พูดกันเลยครับ  ไม่ไหวๆ  แต่มันก็บอกว่าจะเปลี่ยนใหม่ให้  แต่ก็เหมือนเงียบหายไปไม่สนใจกันเลย   รู้สึกแย่และเศร้าแบบบอกไม่้ถูกเลยครับ  ถ้าไม่เจอกันตัวเราเองก็คงไม่รู้จริงๆ  ......  พอตกกลางคืนฝนตกหนักอีก  เช้ามาเอารถไปให้พระเจิม เสร็จกลับกรุงเทพเลยครับ เจอฝนตกอีก  ตอนนี้ยังทำใจไม่ค่อยได้เลยครับ  เห้อออออ
mon6 mon6 mon6 เศร้าแทนครับ อ่านแล้ว เจ็บปวด

แต่ก็เข้าใจนะครับ สุดท้าย คงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น mon29

ล้มแปะ ต้องไม่มีรอยครูดเป็นทางเนอะครับ ถ้าแค่ล้มแปะ คงไม่เป็นไร เปลี่ยนชิ้น ก็หล่อเหมือนเดิมแ้ล้วครับ สู้ ๆครับ คุยๆกับพี่ชายดีกว่าครับ mon6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Karner

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • M795 น้องหมูแดง
 mon32  ขอบคุณครับพี่  ผมพยายามทำใจแล้วละคับ  ค่อยๆเปลี่ยนไปแล้วกัน 
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันคับ mon48
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

ออฟไลน์ red1

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ตอนไปจองรถกะเพื่อน3คนที่ศูนย์พัทยา ตั้งใจจะไม่แต่งรถเพราะของมันแพง พี่รองดันอยากได้ท่อก็ต้องจองตามกัน3คัน ส่วนไอ้น้องคนเล็กอยากได้ทะเบียนเรียงกัน 11 22 33 ผมเลยบ่นว่าทําไมเรื่องมากจังวะ mon43 น้องสองคนบอกว่าทีพี่อยากได้รถพวกผมยังซื้อตามเลย เรื่องท่อกะทะเบียนมันเรื่องเล็กเมื่อเทียบกับที่พี่สร้างเรื่องให้พวกผม พี่เป็นคนออกกฎนี่ครับ พวกมากลากไป น่าจะได้M795 กลางเดือนพศจิกาครับ ไม่รู้จะโดนอะไรอีก เห็นน้องๆบอกว่ากระจกเดิมเกกะ(ลูกตา)จิงๆ mon43

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
สำหรับผม กระจกเดิมเท่ห์สุดแล้ว ดูมีเสห่น์มาก

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมก็ว่ากระจกเดิมหล่อครับ หลังจากนี้ใครชอบแบบใหนคงบังคับกันไม่ได้ครับ หมวกคนละแบบ เสื้อไม่เหมือนกัน ถุงมือก็แล้วแต่ชอบ ที่เหมือนคือ DUCATIครับ

ออฟไลน์ renesis

• Moto GP point: +2/-0
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกำลังจะไปรับรถต้นเดือนหลังจากจองไว้นานนะ ผมมีน้องชาย1คน มันไปออกรถ1200 cc มาเมื่อเดือนที่แล้ว(มือใหม่ไม่เคยมีรถเลย เลยแนะนำว่าให้ลองรถเล็กเล็กก่อน แต่ไม่ฟัง)ส่วนผมตั้งแต่วันแรกที่จองดูคาติ ก็ไปถอย ksr110 มาขับว่ามอไซค์มันใช้เราหรือเปล่าวันนี้ขับไป5000โลแล้วสำหรับ 3เดือน
แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมามันทำเรื่องไปวิ่งเลยยยยยโค้ง  ผลคือ เสื้อหนังคาดเกราะแตก หมวกหลุด นับว่าโชคดี แค่เย็บ ส่วนอื่นไม่เสียหาย
 ผลที่ตามมาพ่อสั่งให้ขายทิ้ง รวมถึงคนที่ไม่ได้รถก็ไม่ต้องไปเอามันแล้ว  จี๊ดดดดดดดดดดดในหัวใจ
    ไม่ได้จะนอกคอกนะครับ แต่คุณภรรยาผม บอกว่ามันต่างกรรมต่างวาระ สุดท้ายเค้าให้ออกแล้วเก็บไว้ที่บ้านก่อน ค่อยให้เรื่องมันเงียบแล้วค่อยเอาไปบ้านพ่อแม่

น้ำตาแทบแตก จากเมื่อก่อนที่ไม่เคยเห็นด้วยเลย แต่ด้วยเวลาที่แสดงให้เห็นว่าผมชอบ  เค้าก็แค่เตือนให้แค่ระวังแล้ว และทำประกันเพิ่มให้อีกหลายบริษัท abc39

ออฟไลน์ aya777

• *
  • Jirarote

• *
เที่ยงนี้หาเรื่องเลี้ยงข้าวเที่ยงลูกน้องซะหน่อย ตกเย็นจะได้ให้ช่วยย้ายตําแหน่งเครื่องกลึง ทํารังนอนให้น้องM795 อาทิตย์หน้ารถมาแร้วครับ ฮิ้วววววว mon43

ออฟไลน์ คุณหลวง

• ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ OJJ69

เคยมีเพื่อนพูดว่าเฮ้ยอย่าเครียดไป เราสองล้อเหมือนกัน มันจะแตกต่างก็ตรงรถคุณน่าสนใจหรือเปล่าเพียงแค่คนมองมากกว่า แต่ขี่จักรยานเก่าๆแล้วไม่เคยยกตัวเองไปข่มใคร ไม่เคยจะต้องดูดีในสายตาคนอื่น ไม่ห่วงของ ไม่โอ้อวด เพียงแค่เนื้อที่เล็กๆให้พอสัญจรไปยังที่หมายปลอดภัยก็พอ ต่อให้จักรยานเค้าคันเป็นแสนเป็นล้าน มีหน้าที่การงานยิ่งใหญ่ในองค์กรแค่ไหน เค้าก็ไม่รู้สึกว่าตัวเองพิเศษวิโสกว่าใครเพราะจุดเริ่มต้นคนเราไม่เหมือนกัน ใจเค้าสูง จะขับจะขี่เหี้ยไรก็สูง
!สัสโครตจริง!

อรุณสวัสดิ์ จากสังขละคร้าบ  mon5 อากาศหนาว และดีมากๆ ไว้จะจัดทริปมานะครับ ขี่ง่ายๆ สบายมากมาย mon61

ออฟไลน์ renesis

อรุณสวัสดิ์ จากสังขละคร้าบ  mon5 อากาศหนาว และดีมากๆ ไว้จะจัดทริปมานะครับ ขี่ง่ายๆ สบายมากมาย mon61

น่าอิจฉามากมาย  เดินทางปลอดภัยครับ mon61

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Moto GP point: +4/-0
หัวปิงปองเล่นอีกแล้ว หลังจากหิวโซ เว้นห่างตั้งด่านไถมานาาานนน!!!!!!!

ปิงปอง: ขอดูใบขับขี่หน่อยครับ
ผม: ยื่นให้ (ในใจรู้ว่าเราไม่ได้ทำผิดอะไร ไม่ได้วิ่งเลนขวา)

ปิงปอง: ใบสั่งข้อหาไม่วิ่งเลนซ้ายนะครับ
ผม: หะ? ถนนมี 3 เลน เลนซ้ายรถมันจอดเป็นแถว จะให้ผมวิ่งชนรถเขาเหรอครับ

ปิงปอง: ไม่ได้ครับยังไงก็ต้องไปโรงพัก
ผม: คุณตำรวจครับ เกิดผมวิ่งแล้วโดนใครเปิดประตูมา หรือรถมาเบียดผมจากเลนกลาง (ถนนมี 3 เลน) ผมได้รับอุบัติเหตุใครรับผิดชอบครับ

ปิงปอง: ผิดก็ผิด จะยังไงครับ
ผม: แม่งง.... (ใบแดง)

FFFFFUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU....!!!

mon49 mon49 mon49 mon49 mon49
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Moto GP point: +4/-0
ที่เก่าเวลาเดิม

วันนี้ไม่แว๊นเล็กแล้ว อยากไถเงินผมนักก็ตามให้ทันสิ

เจริญปิงปองไทย ขี่ถูกกฎจราจรแล้วชอบโดนจับไถ

จะให้คนขี่รถดีๆอยู่บนถนนได้ยังไงถ้าเจอตำรวจไทยแบบนี้

mon5ปล. เป็นตัวอย่างไม่ดี ถ้าเจอด่านดีๆมั่นใจเราถูกก็เข้าไปเถอะ แต่ด่านนี้ไม่ไหวจะเคลียร์ หาเศษหาเลยได้ตลอด
ปล2. ขี่เลยไปอีก 1 โล เจอขบวนเด็กแว๊นกำลังวิ่งอยู่เลย แล้วด่านเมื่อกี้ มีไว้เพื่อ!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:35:33 PM โดย INNOVATOR »
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ Jacook~เด็กอ่อน(แจ๊คDCT)

ผมอยากขี่มันไปเรื่อยแบบไม่มีจุดหมาย พักไหนนอนนั่น

• *
ผมเพิ่งรับรM795เมื่อ6/11/12 ตอนขับออกจากศูนย์พัทยา คิดว่ารถทําไมมันกระด้างขนาดนี้นะ วันนี้ผมว่าเลยไปเช็คลมยางซะหน่อยเพราะปกติรถออกจากศูนย์มักอัดลมมาเกินสเป็ค แม่เจ้า หน้า38ก็ยังพอให้อภัยได้ หลังนี่สิออกมาที่54รถปิคอัพที่ผมเอาไว้บรรทุกประจํายังอัดไม่ถึงเลยครับ เมื่อกลางปีผมออกรถปิคอัพ4ล้อลมไม่เท่ากันแต่ต่างกันไม่มากครับพอให้อภัยได้ ใครเพิ่งรับรถจากศูนย์ลองเช็คลมยางด้วยนะครับ mon8

ออฟไลน์ ducati_kookkai

เมื่อไหร่จะมกราคมซระทีอยากแว๊นนนนแร้วววววว mon49

ออฟไลน์ noah_795

• ชีวิตใช้ได้...คือชีวิตได้ใช้...
เมื่อไหร่จะมกราคมซระทีอยากแว๊นนนนแร้วววววว mon49

mon14 mon15 mon19

ของผมต้องบอกเมื่อไหร่จะ...กุมภาาาา..นะ...รออออด้วยยคนครับบ....
Noah_JR