ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอแบบนี้พวกเราจะทำยังไงครับ  (อ่าน 7650 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop3693

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: ถ้าเจอแบบนี้พวกเราจะทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:24:14 PM »
ถ้าเป็นผมนะ..พูดกับเค้าให้เห็นภาพไปเลยว่าคนเรามันชอบไม่เหมือนกัน ถ้าชอบเหมือนกันเมื่อไหร่ผมก็คงอยากจะเป็นแฟนกับเมียพี่ไปแล้ว!!(คนแบบเนี่ย บางครั้งเราต้องเตือนเค้าครับ ก่อนวันนึงเผื่อเค้าไปเจอของจริงเข้า..หน้าจะแหกเอา)

Ducati Bikers Thailand

Re: ถ้าเจอแบบนี้พวกเราจะทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:24:14 PM »
//

ออฟไลน์ gugolf

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:34:11 PM »
เคยเจอสับสนกว่านี้อีกครับ - -

ผมเคยเจอคนบ่นๆตอบเค้าเห็น Ducati ขับผ่าน อารมณ์เดียวกันเลย

"จะซื้อไปทำไมวะ...
ฝนตกเดี๊ยวก็เปียก...
หนังหุ้มเหล็ก...
บลาๆๆ"

ซักพักไอคนนั้นก็เดินผ่านรถที่ผมจอดอยู่แล้วก็มองๆดู แล้วมันก็พูดว่า

"มันก็สวยดีนะ อยากได้เหมือนกันว่ะ คงขี่มันน่าดู รอกุมีตังก่อนเถอะ"

... - - สับสนเลยทีเดียวว่ามันป่วยหรือเป็นอะไร  mon6

ออฟไลน์ nabunaga (พล)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
    • GU CLUB DUCATI FAN PAGE
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:56:38 AM »
ไม่ชอบ จะว่าไงก็ว่าไป แต่งมาแช่งกันทำไมไม่เข้าใจ

แต่เค้าพอกันเลยนะ ทั้งผัวและเมีย เข้ากันได้ดี มีรับผมส่ง สุดยอด สมควรแล้วที่เค้าทั้งสองคนอยู่ด้วยกัน ไม่มาอยู่กับพวกเรา

ออฟไลน์ wee.suri

• Ducati Owner
  • เป็นหนึ่งเดียวกับสายลม
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 01:43:00 PM »
 abc5

ถ้าเป็นผมก็จะพูดเลยครับ เพราะถ้าไม่พูดมันจะติดอยู่ในใจเราไปจนตาย
1. บอกเค้าว่า สงสัยอะไรถามได้ ผมก็มียี่ห้อนี้คันนึง
2. พี่รู้ไหม สาปแช่งคนอื่นลับหลังโดยที่เค้าไม่ได้รับรู้ คำสาปแช่งมันจะตกอยู่กับคนพูดนะครับ
3. เรื่องของแพง จริงๆ พี่กินหยวกกล้วยสับ หรือ กินหญ้าก็อิ่มเหมือนกันนะ ไม่เห็นต้องเปลืองเงินมาซื้อข้าวต้มเลย

ออฟไลน์ Jane_e

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:20:42 AM »
ไม่น่าแช่งกันเลย เห้อออออ

ออฟไลน์ af_wirat

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:44:41 AM »
จิงๆซื้อ Ducati เพราะเงินมันเหลือ เก็บไว้เด๋วเน่า และรถยนต์ก็มีหมดแล้ว เก๋ง กะบะ ตู้ เหลือแต่ มอไซต์ ฝนตกก็ขับรถยนต์คับ พี่อ่ะมีปมในใจ หรืออิจฉาป่ะพี่ อิอิ mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ DHAMMADA7

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:41:27 AM »
 mon3 เป็นสถานการณ์ที่เราต้องปล่อยวาง. แต่อ่านแล้วนึกตามฮามากกกกกก mon16

ออฟไลน์ CraZyLiFt

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:15:09 PM »
พอดีไปเจอเหตุการณ์ นึงมาครับ อยากจะเล่าให้ฟัง

ณ.ร้านข้าวต้ม ระหว่างรอซื้อข้าวต้มใส่ถุง

เฟี๊ยว วววววววววววววววว.(เสียงรถ Ducati Diavel ขับผ่าน)

สองผัวเมียที่รอข้าวต้ม

ผัว : ไอรถ Ducati คันนี้ แพงมากอะได้ข่าวเป็นล้านเลย !!!!

เมีย : แล้วไงฝนตกก็เปียกเหมือนกัน

ผัว : เอออออ นั้นดิ จะซื้อทำไมวะ ควายจริงๆ เนอะ

เมีย : ก็แค่พวกมีคนเงินอวดรวย ไม่ใช้สมอง เค้าเรียก มีเงินไม่พอต้องโง่ด้วย

ผัว : ฮ่าๆๆๆๆ เอออ จริงวะ คันหลายแสนไปซื้อรถยนต์ขับดีกว่า แม่งควายชัดๆ

เมีย : เอออ ช่างแม่งเหอะ ไอพวกโง่ๆแบบนี้ ขอให้มันแหกโค้งตายซะให้หมดๆ ดูดิรถ คันเป็นแสน จะทำให้มึงรอดมั้ย ?

ผัว : ฮ่าาาๆๆ เออ เดี๋ยวโค้งหน้าแม่งก็ตาย หมั่นไส้วะ ไอพวกอวดรวย !!!!

ผม : เฮ้ออออออออ ควายจริงๆ !!!!!

อยากอธิบายให้เค้าเข้าใจนะ แต่จะป่วยการ !!!!!!!!

ถ้าเป็นพวกคุณ จะทำยังไงครับ ??

ถ้าเป็น "แม่" เราพูด หล่ะคับ !?@!>?!>@!! ตอบไงดี ?

พวกพี่ ๆ จะ ตอบไง เพราะ ผมโดน บ่น อยู่ หึหึ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:55:21 PM »
ต้องคบกับคนบ้านสองล้อกันเองครับ ถึงจะเข้าใจ

อธิบายคนที่เค้าเฉย ๆ ไม่บ้าสองล้อ แล้ว เค้างงครับ คุยกันไ่ม่เคยรู้เรื่อง อิอิ mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ เสี่ยตุ่น-72™

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:00:15 PM »

อันนี้พูดจากใจคนสองล้อเลยน่ะ สองคนนั้นจิตใจคับแคบมาก
 เอาความพอใจส่วนตัวเองมาเป็นที่ตั้ง แล้วไปว่าคนอื่น ถึงผมจะไม่ได้มี
Ducati ก้อเทอะ   mon49

ออฟไลน์ object

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 08:47:12 AM »
ก็ได้แต่ฟังแล้วนิ่ง เพราะเราไม่สามารถไปห้ามความคิดเค้าได้ครับ แต่ถ้าเราขี่อยู่แล้วมาพูดต่อหน้าเลยก็คงต้องมีสวนครับ abc48 abc48

ออฟไลน์ book461

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 03:14:22 PM »
พอดีไปเจอเหตุการณ์ นึงมาครับ อยากจะเล่าให้ฟัง

ณ.ร้านข้าวต้ม ระหว่างรอซื้อข้าวต้มใส่ถุง

เฟี๊ยว วววววววววววววววว.(เสียงรถ Ducati Diavel ขับผ่าน)

ผัว : ไอรถ Ducati คันนี้ แพงมากอะได้ข่าวเป็นล้านเลย !!!!

เมีย : แล้วไงฝนตกก็เปียกเหมือนกัน

ผัว : เอออออ นั้นดิ จะซื้อทำไมวะ ควายจริงๆ เนอะ

เมีย : ก็แค่พวกมีคนเงินอวดรวย ไม่ใช้สมอง เค้าเรียก มีเงินไม่พอต้องโง่ด้วย

ผัว : ฮ่าๆๆๆๆ เอออ จริงวะ คันหลายแสนไปซื้อรถยนต์ขับดีกว่า แม่งควายชัดๆ

เมีย : เอออ ช่างแม่งเหอะ ไอพวกโง่ๆแบบนี้ ขอให้มันแหกโค้งตายซะให้หมดๆ ดูดิรถ คันเป็นแสน จะทำให้มึงรอดมั้ย ?

ผัว : ฮ่าาาๆๆ เออ เดี๋ยวโค้งหน้าแม่งก็ตาย หมั่นไส้วะ ไอพวกอวดรวย !!!!

ผม : เฮ้ออออออออ ควายจริงๆ !!!!!

อยากอธิบายให้เค้าเข้าใจนะ แต่จะป่วยการ !!!!!!!!

ถ้าเป็นพวกคุณ จะทำยังไงครับ ??

ถ้าเป็น "แม่" เราพูด หล่ะคับ !?@!>?!>@!! ตอบไงดี ?

พวกพี่ ๆ จะ ตอบไง เพราะ ผมโดน บ่น อยู่ หึหึ
แม่ผมเคยห้ามผม เคยทะเลาะกันเรื่องรถ แต่ผมก็ไม่เคยทิ้งความฝัน จนวันที่ผมทำงานได้ มีเงินพอจะซื้อรถคันแรก ผมก็บอกแม่ไปตรงๆอีกครั้ง ว่าผมจะซื้อมอไซค์ บิ๊กไบค์ แต่คราวนี้ แม่ไม่ห้าม แถมแกยังถามว่ามีเงินพอไหมลูก ถ้าไม่พอ มาเอาไปก่อนก็ได้ ผมร้องด้วยความตื้นตันน่ะ ที่แม่เข้าใจในตัวผมกับฝันผมที่อยากได้จริงๆ ปัจุบันผมก็ไม่เคยถามแม่ว่าทำไมเมื่อก่อนห้ามจัง แถมเดี๊ยวนี้ท่านก็ชอบซ่ะด้วยซ้ำ มาตอนหลังแต่งงาน คนไม่เข้าใจก็คือเมียผมนี่แหละ ทะเลาะกันสักพัก จนสุดท้ายเธอเปิดใจรับฟังเหตผลเราครับ

ออฟไลน์ Lumberjack

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 04:25:48 PM »
จะมอไซด์... จะรถยนต์ แหกโค้งก็เจ็บก็ตายได้เหมือนกันหมดหละคับ (ผัวเมียคู่นี้ช่างเหมาะสมกันจิงๆ...หมายถึงสมองอะคับ)

ออฟไลน์ CraZyLiFt

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 11:57:28 PM »

แม่ผมเคยห้ามผม เคยทะเลาะกันเรื่องรถ แต่ผมก็ไม่เคยทิ้งความฝัน จนวันที่ผมทำงานได้ มีเงินพอจะซื้อรถคันแรก ผมก็บอกแม่ไปตรงๆอีกครั้ง ว่าผมจะซื้อมอไซค์ บิ๊กไบค์ แต่คราวนี้ แม่ไม่ห้าม แถมแกยังถามว่ามีเงินพอไหมลูก ถ้าไม่พอ มาเอาไปก่อนก็ได้ ผมร้องด้วยความตื้นตันน่ะ ที่แม่เข้าใจในตัวผมกับฝันผมที่อยากได้จริงๆ ปัจุบันผมก็ไม่เคยถามแม่ว่าทำไมเมื่อก่อนห้ามจัง แถมเดี๊ยวนี้ท่านก็ชอบซ่ะด้วยซ้ำ มาตอนหลังแต่งงาน คนไม่เข้าใจก็คือเมียผมนี่แหละ ทะเลาะกันสักพัก จนสุดท้ายเธอเปิดใจรับฟังเหตผลเราครับ

กลับกันกะผมเรย เมียไม่ห้าม แต่แม่ยังรักษาสภาพการบ่นอยู่คงที่คับ ^^